Saturday , September 25 2021
Breaking News

ઉંચી હિલના સેન્ડલ પહેરનાર છોકરીઓ રાખે ખાસ ધ્યાન, થઈ શકે છે આ ગંભીર બિમારીઓ

આજની યુવતીઓ ફેશનના નામે હાઇ હીલ્સ પહેરવાનું પસંદ કરે છે. હાઇ હીલ્સ પહેરવાથી છોકરીઓ સુંદર લાગે છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે હાઇ હીલ્સ પહેરવું સ્વાસ્થ્ય માટે હાનિકારક છે. તમારે ફક્ત તે જ પહેરવું જોઈએ જે તમને આરામદાયક લાગે. ઘણી છોકરીઓ દરરોજ હાઇ હીલ્સ પહેરે છે અને પછી આ ગંભીર રોગોને આમંત્રણ આપે છે.

* હાઇ હીલ્સ પહેરવાથી કમર અને પીઠનો દુખાવો વધે છે. પગને highંચી એડીના જૂતા પહેરીને સંતુલન બનાવવા માટે સંઘર્ષ કરવો પડે છે. જેના કારણે સ્નાયુઓમાં તણાવ રહે છે. ઉપરાંત, હીલ, ઘૂંટણ, નીચલા પીઠ પર વધુ દબાણ છે. આ તમારી કરોડરજ્જુ અને સર્વાઇકલ રોગ થવાની શક્યતા વધારે છે.

* Heંચી અપેક્ષા પહેરવાથી પગ સામાન્ય આકારમાં નથી આવતા. જેથી તમારા આખા શરીરનું દબાણ પગના માંસપેશીઓ પર આવે. આ વસ્તુ સ્નાયુઓમાં ખેંચાણનું કારણ બને છે. જેના કારણે અંગૂઠામાં દુખાવો થવા લાગે છે. જેથી લાંબા સમય સુધી રાહ ન પહેરવી.

* લાંબા સમય સુધી રાહ પહેરવાથી શરીરના સ્નાયુઓમાં ખેંચાણના ગુણ સર્જાય છે. તે હાડકાંને જોડતા પેશીઓમાં બળતરાનું કારણ બને છે. હાર્વર્ડ યુનિવર્સિટીના સંશોધન મુજબ, -5–5 કલાકથી વધુ સમયથી રાહ પહેરવાથી અસ્થિવા થાય છે, જે એક ગંભીર સાંધાનો દુખાવો છે.

* નિષ્ણાતોના મતે લાંબા સમય સુધી હાઈ હીલ્સ પહેરવાથી હાડકાના ભંગની સંભાવના વધી જાય છે. આનું એક કારણ એ છે કે હીલ્સ પહેરવાથી કટિના હાડકાં, પંજા અને ગઠ્ઠાઓ પર વધારે દબાણ આવે છે. આવું ન થાય ત્યાં સુધી highંચી રાહ પહેરવાનું ટાળો.

About gujju

Check Also

પરિણીત બહેન સાથે ભાઈ રૂમમાંથી એક સાથે જોવા મળ્યો, સાસરિયાઓએ રંગે હાથે પકડ્યા અને પછી….

ભાઈ અને બહેનના સંબંધને ખૂબ જ પવિત્ર માનવામાં આવે છે. પરંતુ કેટલાક કિસ્સાઓમાં લોકો એવી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *