Breaking News

ભૂખ્યાં રહ્યાં, સ્વજન ખોયાં, જીવ જોખમમાં મૂકી દીધો પણ સારવારમાં પીછેહઠ ન કરી

કોરોનાને ધ્યાન છે કે તે માણસ ઘરે કોરોનાથી દૂર રહેવાનો પ્રયત્ન કરી રહ્યો હતો. આ સમયે, કોરોનાનો ભયંકર રાક્ષસ સામી છાતીમાં ભીડ ધરાવે છે, આ તબીબી વિશ્વ છે. નર્સિંગના ક્ષેત્રમાં કામ કરતી બહેનો પણ ચેપગ્રસ્ત દર્દીની સાથે રહેવા અને તેના ઉપચાર માટે જવાબદાર હતા. આજે આંતરરાષ્ટ્રીય નર્સિંગ ડે છે.

હું અમદાવાદની એક નર્સની કથા વાચકો સમક્ષ લાવી છું, જે ભૂખ્યો હતો, વ્યક્તિગત સ્વચ્છતામાં ખલેલ પાડ્યો હતો, એક સંબંધીને ગુમાવ્યો હતો અને તેના જીવનના જોખમે કોરોનાને હરાવી હતી.

પીરિયડ્સ દરમિયાન ડબલ પેડ પહેરવાનું પણ કામ કર્યું હતું
અમારે પરિવારથી દૂર હોસ્ટેલમાં રહેવું પડશે. મેં તે દિવસે ખાલી પેટ પર પણ કામ કર્યું છે. ઉનાળામાં પી.પી.ઇ. કીટ અતિશય પરસેવો કરે છે, તેમજ હાથ પર ચકામા આવે છે. કેટલીકવાર જૂતાની આવરણ પરસેવો આવે છે. સમયગાળા દરમિયાન, વ્યક્તિએ ડબલ પેડ્સ સાથે ફરજ બજાવવી પડે છે કારણ કે કીટ પહેર્યા પછી તેને બદલવી મુશ્કેલ છે. – સિસ્ટમ કથીરિયા, સ્ટાફ નર્સ (જીસીઆરઆઈ)

પી.પી.ઇ કીટને કારણે 5 કલાક પેશાબની રોકીની ફરજ
પી.પી.ઇ. કીટ પહેરતા પહેલા પૂરતું પાણી પીવાથી કીટને પેશાબ કરવો મુશ્કેલ થઈ ગયો. ઘણીવાર 5-6 કલાકનો પેશાબ પણ ફરજ પર હોય છે. કોરોનાની બીજી વેવમાં ફરજ બજાવી એ ભાવનાત્મક અને શારીરિક રીતે પડકારજનક હતી.

મોટેભાગે દર્દીનો પરિવાર ડોકટરો અને સ્ટાફનું અપમાન કરે છે, ગુસ્સે થાય છે, અને સારવારના અભાવ માટે મરી જવાનો આક્ષેપ કરે છે. તે પછી અમે તેમને સમજાવીએ કે કોરોના વર્ડમાંના દરેક દર્દી ઝડપથી સ્વસ્થ થાય છે તેની ખાતરી કરવા માટે અમે ચોવીસ કલાક કામ કરીએ છીએ. – સ્ટીલ્થ માસ્ટર, સ્ટાફ નર્સ (જીસીઆરઆઈ)

આંખો સામે પિતાની સારવાર, પણ બચાવી શકી નહીં
હું 2012 થી સોલા સિવિલમાં કામ કરું છું. પિતા હકારાત્મક હતા અને તેમને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. મારી આંખો સામે જ તેની સારવાર કરવામાં આવી. તેને અન્ય દર્દીઓની જેમ કાળજી લેવામાં આવી હતી. અચાનક તેનું ઓક્સિજનનું સ્તર નીચે આવવાનું શરૂ થયું અને આખરે તેનું મૃત્યુ થયું. તે સમયે તમામ કોરોના દર્દીઓની સારવાર કર્યા પછી પણ હું મારા પિતાને બચાવી શક્યો નહીં. – હાર્દિક ચૌહાણ, સોલા સિવિલ

હું એક નર્સ છું, મારી પુત્રી બીજી નર્સ દ્વારા સંચાલિત છે
હું એક નર્સ છું અને મારો પતિ પણ કામ કરે છે. મારી એક 4 વર્ષની પુત્રી છે. જેની કાળજી પણ જરૂરી છે. તેથી મેં મારી નોકરી છોડી દેવાનું નક્કી કર્યું. પરંતુ મારી સાથે કામ કરતી નર્સે મને તેની સંભાળ લેવાનું કહ્યું. તેથી દરરોજ સવારે જ્યારે હું કામ પર જાઉં છું ત્યારે હું મારી પુત્રીને નર્સના ઘરે મૂકીને રાત્રે તેના ઘરે લઈ જાઉં છું.

મારી પુત્રીને દિવસ દરમિયાન હોસ્પિટલની નર્સ દ્વારા સંભાળ રાખવામાં આવે છે. જો નર્સ મારી મદદ ન કરી હોત, તો હું આજે દર્દીઓની સેવા કરી શક્યો ન હોત. – રોનાલી ગાટશી – નર્સ, પ્રસૂતિ મહિલા અને બાળ સંભાળ

જો દર્દી પીડાય છે, તો આપણે પણ ગૂંગળાઇએ છીએ
હું કોરોના થયો હતો. 10 દિવસમાં, રિપોર્ટ નેગેટિવ આવ્યો અને હું પાછો નર્સિંગ હોમમાં આવ્યો. પરિવારે મારું સ્વાસ્થ્ય જોયું અને મને ગેરહાજરીની રજા લેવાનું કહ્યું, પરંતુ સ્ટાફની અછતને કારણે મારી ટીમને મારી જરૂર હતી. મેં ફરજ પર પાછા જવાનું નક્કી કર્યું. જો હું ઘરે રહેતો હોત, તો મારું શરીર ઘરે જ રહેશે.

મારું મન દર્દીઓ તરફ જશે. કારણ કે જ્યારે દર્દીનો શ્વાસ ગૂંગળાય છે, ત્યારે આપણો શ્વાસ પણ ગૂંગળાઈ જાય છે, તેની તકલીફ જોઇને આપણે પણ દુ: ખી થઈએ છીએ. પરંતુ તેમને બચાવવાનો વિચાર અમને energyર્જા આપે છે. – સેલી કે અંચનકુંજુ, મેટ્રોન, પ્રસૂતિ મહિલા અને બાળ સંભાળ (સૌજન્ય – દિવ્ય ભાસ્કર)

About gujju

Check Also

દુકાનદારે કહ્યું જેની પાસે ૫ પૈસાનો સિક્કો હોય તેને બિરિયાની મફત,પછી તો લોકો મફત બિરિયાની લેવા તૂટી પડતા પોલિશ બોલાવી પડી…

ડિજિટલ ચુકવણીનો સમય આવી ગયો છે. દુકાનથી ખરીદીની ચુકવણીઓ ઓનલાઇન કરવામાં આવે છે. કોરોના આવ્યા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *