Breaking News

અમીર અને પૈસાદાર લોકો ગુજ્રરાતની આ હાઈટેક કંપનીનું દૂધ પીવેછે,ગાયો ને પીવા માટે અપાય છે આર.ઓ. નું પાણી અને મસાજ પણ કરાય છે…

દેશના મોટા ઉદ્યોગપતિઓ અને બોલિવૂડ સ્ટાર્સ તેમના સ્વાસ્થ્યની સારી સંભાળ રાખે છે. તે દરેક વસ્તુમાં ઉચ્ચ ગુણવત્તાની સારી સંભાળ રાખે છે. તેઓ આના માટે ગમે તેટલી રોકડ ખર્ચ કરવામાં અચકાતા નથી. શું તમે જાણો છો કે દેશના સૌથી ધનિક વ્યક્તિ મુકેશ અંબાણી, બોલિવૂડ અભિનેતા અમિતાભ બચ્ચન, અક્ષય કુમાર, રિતિક રોશન અને ક્રિકેટર સચિન તેંડુલકર કઈ ડેરીનું દૂધ પીવે છે? તરત જ અમે તમને જણાવીશું કે આ લોકો કોઈ વિચિત્ર દૂધ પીતા નથી, તેમ છતાં હાઇ ટેક ફાર્મનું દૂધ. આ ડેરીમાંથી એક લિટર દૂધ નિયમિત દૂધ કરતા ઘણા વધારે ભાવે છે.

મુંબઈમાં વસતા ઘણા સેલેબ્સ પુના સ્થિત ભાગ્યલક્ષ્મી ડેર ફાર્મનું દૂધ પીવે છે. ભાગ્યલક્ષ્મી ડેરીની માલિકી ગુજરાતી ઉદ્યોગપતિ દેવેન્દ્ર શાહની ફર્મ પરાગ દૂધ ભોજનની છે. ડેરી પ્રોપરાઇટર દેવેન્દ્ર શાહ પોતાને ભારતનો સૌથી મોટો પશુપાલક માને છે. દેવેન્દ્ર શાહની આ ક્ષણે કાપડ એન્ટરપ્રાઇઝ કરતા મોટી જાહેર જાહેર ડેરી છે કે તેને મારવા માટે કોઈ નથી. કોર્પોરેટ હાલમાં દેવેન્દ્ર શાહની પુત્રી અને વાઇસ ચેરમેન અક્ષાલી શાહ દ્વારા સંચાલિત છે.

ભાગ્યલક્ષ્મી ડેરીમાં શરૂઆતમાં ફક્ત 175 ગ્રાહકો હતા, જે આ ક્ષણે ક્રમશ 22 22,000 થઈ ગયા છે. ભાગ્યલક્ષ્મી ડેરીમાં બનેલા દૂધની મ modelડેલ ઓળખ છે ‘ગાયનો આનંદ’. એક લિટર દૂધની કિંમત 152 રૂપિયા છે. દેવેન્દ્રએ ગ્રાહકોને દૂધ આપવા માટે 26 એકર જમીનમાં રૂ. 150 કરોડનું રોકાણ કર્યું છે.

ખાસ કરીને આ દૂધ પર સ્વચ્છતાને ધ્યાનમાં લેવામાં આવે છે. ડેરી પશુઓ મનુષ્યની જેમ સંભાળવામાં આવે છે. આ ડેરી ઉપર ગાયને વિશેષ ઉપાય આપવામાં આવે છે. ગાય અહીંથી સંપૂર્ણ રીતે આરો પાણી પીવે છે. અહીં ગાય માટે રબર બેન્ડ લગાવવામાં આવ્યા છે. ગાયોને દરરોજ ત્રણ વાર સાફ કરવામાં આવે છે. ગીતો ઉપરાંત ફાર્મ પર રજૂ કરવામાં આવે છે. આ ઉપરાંત ગાયને જર્મનીથી મંગાવવામાં આવતા મશીનોથી માલિશ કરવામાં આવે છે. ગાયની ખાદ્ય યોજના નક્કી કરવામાં આવી છે.

આ ડેરી પરની ગાયની વિશેષ કાળજી લેવામાં આવે છે. અહીંથી, ગાયો માટે રબર સાદડીઓ નાખવામાં આવે છે, જે દિવસમાં ખૂબ જ ઓછામાં ઓછા 3 વખત સાફ કરવામાં આવે છે. તેમજ, ગાયોને પીવા માટે સંપૂર્ણ આર.ઓ. પાણી આપવામાં આવે છે. તેથી, તેઓને સોયાબીન, આલ્ફા ઘાસ, મોસમી લીલા અને મકાઈનો ચારો ખવડાવવામાં આવે છે, અને આ ડેરી વિશેનું વિશેષ પરિબળ એ છે કે અહીં 24 કલાકના ધીરે ધીરે અવાજ માં સંગીત રજૂ કરવામાં આવે છે.

ગાયને સોયાબીન, આલ્ફા ઘાસ, મકાઈ અને મોસમી ગેજેટ્સ આપવામાં આવે છે. ગાયોના પેટને સાફ રાખવા માટે હિમાલય મોડેલ આયુર્વેદિક દવા આપી શકાય છે. ગાયોના ભાર અને તાપમાન પર વધુમાં નજર રાખવામાં આવે છે. તે સમયાંતરે તપાસવામાં આવે છે. દરરોજ સારી રીતે ગાયની તપાસ કરવામાં આવે છે. જો કોઈ ખામી મળી આવે તો ગાયને તાત્કાલિક હોસ્પિટલમાં રવાના કરવામાં આવે છે.

ફાર્મ હોમમાં આશરે 4,000 ડચ શુદ્ધ હોલસ્ટિન ગાય છે. ભારતીય જાતિની ગાય 70 થી 90 હજારમાં હાજર છે, આ ખાસ ડચ હોલ્સ્ટિન ગાયની કિંમત લગભગ 2 લાખ રૂપિયા છે. ડેરી દરરોજ લગભગ 25,000 લિટર દૂધનું ઉત્પાદન કરે છે.

About gujju

Check Also

સૌરાષ્ટ્ર યુનિવર્સીટી એ માતાપિતાનું કોરોના થી અવશાન થયું હોય તેવા વિદ્યાર્થીનો ને ૧ વર્ષ માટે આપી ફી માંથી મુક્તિ..

કોરોના રોગચાળામાં સૌરાષ્ટ્ર યુનિવર્સિટીએ મહત્વનો નિર્ણય લીધો છે. સૌરાષ્ટ્ર યુનિવર્સિટીના 29 બિલ્ડિંગોમાં ફી માફ કરવાના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *