Breaking News

કિંજલદવે અને વિજય સુંવાળા જેવા જાણીતા ગાયકો,કઈ કાર માં ફરે છે,જાણો…..

એક સમય એવો હતો કે જ્યારે ફક્ત બોલિવૂડની હસ્તીઓ લક્ઝુરિયસમાં રહેતા હતા. પ્રાદેશિક ભાષાના કલાકારોને જેટલું જોઈએ તેટલું પગાર મળતું નહોતું. જો કે હવે પ્રસંગોમાં સુધારો થયો છે. ફક્ત ગુજરાતી ફિલ્મોના કલાકારો જ નહીં, ઉપરાંત ગુજરાતી ગાયકો પણ આજકાલ પ્રચલિત છે. આના પર પણ, દિયારાના કલાકારોના અવાજોની પ્રશંસા વધી છે. ગુજરાતમાં ડાયરોના પેકેજો સુપરડુપર હિટ્સ બનશે. ફક્ત આ જ નહીં,

ગુજરાતી કલાકારો વધુમાં વધુ સ્ટેજ પેકેજ અથવા આલ્બમ્સ દ્વારા સારી આવક મેળવે છે. ફક્ત ગુજરાતમાં જ નહીં, ઉપરાંત પરદેશમાં પણ ગુજરાતી કલાકારો તેમની ધૂનથી દર્શકોને ડૂબી રહ્યા છે. તો ચાલો ગુજરાતી ડાયરા કલાકારો અથવા ગાયકો દ્વારા ઉપયોગમાં લેવાતા  પરની ક્ષણ પર એક નજર કરીએ.

ઉસ્માન મીર, જેમણે તેના જીવનના પ્રારંભિક સ્તરોમાં ખૂબ જ સંઘર્ષ કર્યો હતો, તે ટોયોટા ઇનોવા ઓટોમોબાઈલ ફેરવશે. ‘મારુ મેન મોર બાની થનગાટ કરે’ ટ્યુનથી સારી રીતે પસંદ કરાયેલા ઉસ્માન મીરે હવે બ બોલિવૂડ માં પણ સરસ રીતે પોતાનું સ્થાન બનાવ્યું છે. ફક્ત થોડા જ વ્યક્તિઓ જાણશે કે ઉસ્માન મીર, જે સુરોની રમઝટનું નામ લેતો હતો, તે ગાયક બનવા કરતાં પહેલાં તબલામાં ભાગ લેતો હતો.

અલ્પા પટેલે 10 વર્ષની ઉંમરે લોકડાયરામાં પોતાની સુરેશ ગાયક સાથે દર્શકોને હાલાકી વેઠીને ગાવાનું શરૂ કર્યું. સુરતમાં 50 રૂપિયાની ચુકવણી કરતા શરૂઆતમાં એક સરખા લોકલાદિલી ગાયક હાલમાં અતિસારમાં રૂપિયાનો વરસાદ કરી રહ્યો છે. અલ્પા પટેલે તેના જીવનની શરૂઆતમાં ઘણી સંઘર્ષ કરી, સંતવાણી અને ડાયરા પેકેજો માટે સેંકડો હજારો વસૂલ્યા.

ફરીદા મેર

ઝાડાને લગતા, એવા ઘણા બધા કલાકારો છે જેની સંભવત તમે બહાર ન રહી શકો. આવા જ એક સ્ત્રીની કલાકાર છે ફરીદા મીર. પોરબંદરમાં જન્મેલી અને રાજકોટમાં ઉછરેલી ફરીદા મેર સિંગિગમાં વ્યવસાય કરવા માટે સામાન્ય 10 માંથી બહાર નીકળી ગઈ. જ્યારે પિતા સાથે ભજન પેકેજીસ પર ગઈ ત્યારે ફરિદા મીર સ્ટેપ બાય મ્યુઝિકના પ્રેમમાં પડી ગઈ. ફરીદા મેરે પોતાના વ્યવસાયની શરૂઆત 14 વર્ષની ઉંમરે લગ્ન સમારોહના ગીતોથી કરી હતી. નિયમિતપણે, ફરીદા મીરની જાદુએ તેની અંગત ધૂન સાથે મળીને કામ કરવાનું શરૂ કર્યું. જેમ આપણે બોલીએ છીએ, સૌરાષ્ટ્રમાં ભાગ્યે જ કોઈ ગામ હશે જ્યાં ફરિદા મીરનું ઝાડા થયા ન હોય.

ગીતાબેન રબારી, જેમના ગીતો પર યુ ટ્યુબ ઉપર હજારો જોવાઈ છે, તે અંજારના ટપ્પર ગામમાં એક ધોરણના ઘરે જન્મેલ છે. ગીતાબેનના ઘરની નાણાકીય સ્થિતિ ખૂબ જ સ્વાસ્થ્યપ્રદ હતી. મમ્મીએ આસપાસના ઘરોમાં કામ કરીને નિવાસ બનાવ્યો. ગીતાબેન નાનપણથી જ ગાયન માટે ઉત્સુક હતા. ગીતાબેન રબારીએ સૌ પ્રથમ ફેકલ્ટી પ્રોગ્રામમાં ગાવાનું શરૂ કર્યું હતું. બાદમાં આજુબાજુના ગામોમાં સ્ટેજ પેકેજીસ શરૂ કરાઈ હતી. નિયમિતપણે ગીતાબેનનો અવાજ જાદુઈ રહ્યો છે અને આ સમયે સમગ્ર ગુજરાતમાં ગીતાબેન રબારીના અવાજના અનુયાયીઓ છે.

કિર્તીદાન ગઢવી , જેને સામાન્ય રીતે ‘ડાયરા કિંગ’ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે, મર્સિડીઝ અને ટોયોટા ફોર્ચ્યુનર સાથે મળીને સંખ્યાબંધ ઓટોમોબાઈલ્સ ધરાવે છે. ચરોતરના વાલવોડ ગામમાં એક ધોરણના મકાનમાં જન્મેલા કિર્તિદાએ જીવનમાં ઘણો સંઘર્ષ કરવો પડ્યો હતો. કિર્તીદાનમાં બાળપણથી જ સંગીતનો શોખ હતો. કીર્તિદાન વાલવોડ ગામની એક ફેકલ્ટીમાં મોટી તાલીમ લીધી હતી.

બાદમાં તેમણે 2 વર્ષ વલ્લભવિદ્યાનગરમાં બી.કોમ.નો અભ્યાસ કર્યો. તેમ છતાં, તે શીખવાની ઇચ્છા ધરાવતો ન હતો કારણ કે તેના વિચારો સંગીત પર હતા. સ્ટેજ પર કીર્તિદાન ગાવાનો પ્રાથમિક વિકલ્પ પેટલાદની નજીકના રામોદાદી ગામમાં નવચંડી યજ્. પર હતો. જેમ આપણે બોલીશું, કીર્તિદાનને દાયરાના એક પ્રોગ્રામ માટે લાખો રૂપિયા મળશે, જોકે કિર્તીદાન રૂ. કિર્તીદાનમાં તેમના જીવનસાથી સોનલ, અને બે પુત્રો કૃષ્ણ અને રાગ છે.

About gujju

Check Also

હવામાન વિભાગના ડાયરેક્ટરે કરી ૭૨ કલાક માટે ભારે વરસાદની આગાહી,આ વિસ્તારો માં થશે જોરદાર વરસાદ…

બીજા દિવસે ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. રાજ્યના કેટલાક ભાગોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *