Breaking News

ખિસ્સામાં પૈસા લીધા વગર ફરે છે મુકેશ અંબાણી કોઈ પણ કાર્ડ નથી રાખતા તો જાણો કેવી રીતે કરે છે પેમન્ટ…………

ફોર્બ્સ મેગેઝિનના તાજેતરના અહેવાલ મુજબ, મુકેશ અંબાણી એશિયાના અર્પટિયસની યાદીમાં પ્રથમ છે. આનો અર્થ એ કે તે એશિયામાં સૌથી ધનિક ઉદ્યોગપતિ છે. રિપોર્ટ અનુસાર, અંબાણી પાસે લગભગ 23.5 અબજ ડોલરની સંપત્તિ છે.

દરમિયાન, મુકેશ અંબાણીની રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ લિ.એ યુકે સ્ટોક પાર્ક લગભગ 593.05 કરોડમાં ખરીદ્યો છે. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે આ પાર્ક બ્રિટનમાં આંતરરાષ્ટ્રીય જૂથની પ્રથમ દેશ ક્લબ છે.

વ્યક્તિગત રીતે, જો તમે મુકેશ અંબાણી વિશે વાત કરો, તો તે ખૂબ જ નમ્ર અને પારિવારિક માણસ છે, જેમને આ પદ ખુદ મળ્યું છે. આટલી બધી સંપત્તિ હોવા છતાં, મુકેશ અંબાણી સામાન્ય જીવન જીવવાનું પસંદ કરે છે. વહેલી સવારે ઉઠવું, ક્યાંક જતાં પહેલાં માતાના આશીર્વાદ લેવા જેવી બાબતો તેમને વિશેષ બનાવે છે.

તમને જણાવી દઈએ કે મુકેશ અંબાણી ક્યાંક ફરવા જઇ રહ્યા છે ત્યારે તેમના ખિસ્સામાં પૈસા કે કોઈ કાર્ડ નથી. તેમણે આ હકીકતનો ખુદ ખુલાસો કર્યો છે. ચાલો વિગતવાર જાણીએ.

પૈસાથી કોઈ ફરક પડતો નથી: મુકેશ અંબાણીએ મીડિયા કાર્યક્રમમાં કહ્યું હતું કે પૈસા તેમની ક્યારેય ફરક નથી લેતા. જો કે, તેમનું કહેવું છે કે સાધન તરીકે નાણાં કંપનીને જોખમમાં મૂકી શકે છે. જ્યારે મીડિયા અથવા જાહેર લોકો તેને લેબલ અથવા શીર્ષકથી સન્માન આપે છે, ત્યારે પણ તે તેને બિલકુલ પસંદ નથી કરતું.

રોકડ કે કાર્ડ ન રાખશો: મુકેશ અંબાણી કહે છે કે તે ક્યારેય ખિસ્સામાં રોકડ કે ક્રેડિટ કાર્ડ રાખતો નથી. તેઓ કહે છે કે તેમના બીલ ચૂકવવા માટે ચોક્કસપણે કોઈ છે. તમને જણાવી દઈએ કે શરૂઆતથી તેણે ક્યારેય શાળા કે કોલેજમાં પૈસા લીધા ન હતા અથવા તેમનું પોતાનું ક્રેડિટ કાર્ડ નહોતું મુકેશ અંબાણી ખૂબ જ સંયમિત વ્યક્તિ છે:

મુકેશ અંબાણી પોતાની બધી સંપત્તિ અને વૈભવી હોવા છતાં સાદગીભર્યું જીવન જીવે છે. છે. ધારો કે તેણે માંસ અને દ્રાક્ષારસને ક્યારેય સ્પર્શ્યો નથી. સંપૂર્ણ શાકાહારી મુકેશ અંબાણીને સરળ ઘરેલું ભોજન, દાળ અને ચોખા ગમે છે. દુનિયાભરની ઘણી સારી હોટલો ચાખી ચૂકેલા મુકેશ અંબાણીને ગુજરાતી અને દક્ષિણ ભારતીય વાનગીઓ ખૂબ ગમ્યાં.

વર્ષ 2020 માં દેશના ઉદ્યોગપતિઓની સંપત્તિમાં નોંધપાત્ર વધારો થયો છે. હુરન ગ્લોબલ રિચ લિસ્ટ 2021 મુજબ કોરોનાના સમયગાળા દરમિયાન દેશમાં 40 નવા અબજોપતિ ઉમેરવામાં આવ્યા છે અને તેમની કુલ સંખ્યા વધીને 177 થઈ ગઈ છે.

આ યાદી મુજબ રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના અધ્યક્ષ મુકેશ અંબાણીની સંપત્તિમાં 2020 માં 24 ટકાનો વધારો થયો છે. તે વિશ્વનો 8 મો શ્રીમંત વ્યક્તિ છે. અંબાણીની કુલ સંપત્તિ  6.1 લાખ કરોડ હોવાનો અંદાજ છે. રિપોર્ટ અનુસાર, ગૌતમ અદાણીની કુલ સંપત્તિ 2020 સુધીમાં બમણી ~ 2.34 લાખ કરોડ થઈ ગઈ છે.

અદાણી 20 સ્થાનનો ઉછાળો મેળવીને વિશ્વનો 48 મો ધનિક વ્યક્તિ બન્યો છે. આઇટી કંપની એચસીએલ ટેક્નોલોજીસના શિવ નાદર ~ 1.98 લાખ કરોડની સંપત્તિ સાથે દેશના ત્રીજા સૌથી ધનિક વ્યક્તિ છે. ભારતના 177 અબજોપતિઓમાંથી 60 મુંબઈના, 40 દિલ્હીના અને 22 બેંગ્લોરના છે.

વૈશ્વિક સ્તરે, ટેસ્લાના માલિક એલોન મસ્ક 14.46 ટ્રિલિયન ડોલર (197 અબજ ડોલર) સાથે વિશ્વના સૌથી ધનિક વ્યક્તિ છે. રિપોર્ટ અનુસાર, 49 વર્ષીય કસ્તુરીનું નસીબ 2020 માં 328 ટકા વધ્યું હતું. 2020 માં, એમેઝોનના પ્રમોટર વેલ્થમાં પણ 35 ટકાનો વધારો થયો છે.

બેઝોસની કુલ સંપત્તિ .8 13.88 લાખ કરોડ (189 189 અબજ) છે અને તે વિશ્વનો બીજો સૌથી ધનિક વ્યક્તિ છે. લક્ષ્મીદેવીની કૃપા ભારતના સૌથી ધનિક વ્યક્તિ મુકેશ અંબાણી ઉપર વરસી રહી છે. બ્લૂમબર્ગ ઇન્ડેક્સ અનુસાર, 19 જૂને, મુકેશ અંબાણીની કુલ સંપત્તિ had 40.5 અબજ અથવા લગભગ ₹ 2.75 લાખ કરોડ હતી.

જોકે, રિલાયન્સના શેરમાં વધારો થવાને કારણે હવે તેમની સંપત્તિ વધીને 41,41.9 અબજ થઈ ગઈ છે. તેમની સંપત્તિ બે દિવસમાં 9,500 કરોડ રૂપિયા વધી ગઈ છે મુકેશ અંબાણી હાલમાં વિશ્વના ધનિક લોકોની યાદીમાં 15 મા ક્રમે છે. બ્લૂમબર્ગ ઇન્ડેક્સમાં, મુકેશ અંબાણી તેની નસીબ સાથે 56 મિલિયન બેરલ ક્રૂડ તેલ અથવા એક અબજ ગ્રામ સોનું ખરીદી શકશે.

ગૌતમ અદાણીએ સંપત્તિના મામલે રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના મુકેશ અંબાણી, સ્પેસએક્સના એલોન મસ્ક અને એમેઝોનના સીઈઓ જેફ બેઝોસને પણ પાછળ છોડી દીધા છે.

બ્લૂમબર્ગના એક અહેવાલ મુજબ, ગુજરાતના ટોચના ઉદ્યોગપતિઓમાંના એક અને ભારતના સૌથી ધનિક, ગૌતમ અદાણીએ છેલ્લા એક વર્ષમાં વિશ્વના બીજા કોઈ કરતા વધારે સંપત્તિ મેળવી છે. આનો અર્થ એ થયો કે અદાણી ગ્રુપના અધ્યક્ષ ગૌતમ અદાણીનું નસીબ સ્પેસએક્સના સ્થાપક અને સીઈઓ એલોન મસ્ક, એમેઝોનના સીઇઓ જેફ બેઝોસ અને એશિયાના સૌથી ધનિક વ્યક્તિ મુકેશ અંબાણીને પાછળ છોડી ગયું છે.

અદાણીની કુલ સંપત્તિ 2021 માં 16.2 અબજથી વધીને  50 અબજ થઈ ગઈ છે. આ વધારો એક વર્ષમાં 34 અબજ ડોલર છે. મુકેશ અંબાણીએ તે જ સમયગાળામાં 8.1 અબજ ડોલરની કમાણી કરી હતી.

મોટાભાગની અદાણી કંપનીઓના શેરોમાં આશરે 50 ટકાનો ઉછાળો જોવા મળ્યો છે. કેટલીક કંપનીઓના શેરોમાં 90 ટકાનો વધારો થયો છે, જેમ કે અદાણી એન્ટરપ્રાઇઝ 90 ટકા, અદાણી ટોટલ ગેસ લિમિટેડ 96 ટકા, અદાણી ટ્રાન્સમિશન 79 ટકા અને અદાણી પોર્ટ્સ અને સ્પેશિયલ ઇકોનોમિક ઝોનમાં 52 ટકા. અદાણી પાવર લિમિટેડની કુલ સંપત્તિ  2 અબજ, અદાણી ટ્રાન્સમિશન લિમિટેડની કુલ સંપત્તિ 6 અબજ, અદાણી એન્ટરપ્રાઇઝ લિમિટેડની કુલ સંપત્તિ 8 અબજ ડોલર, અદાણી ટોટલ ગેસ લિમિટેડની કુલ સંપત્તિ 8 અબજ, અદાણી ગ્રીન એનર્જી લિમિટેડની કુલ સંપત્તિ છે સંપત્તિ 18 અબજ ડોલર છે અને અદાણીની કુલ સંપત્તિ 9 અબજ ડોલર છે.

About gujju

Check Also

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *