Breaking News

આવા વગડાં જેવા ઘરમાં રહે છે ફેમશ ગુજરાતી સિંગર ફરીદા મીર,જુઓ ઘરની તસવીરો

ઘણા ડાયરા કલાકારોએ તેમના આશ્ચર્યજનક અવાજથી ગુજરાતના લોકોના હૃદયમાં સ્થાન બનાવ્યું છે. જ્યારે તેને ઝાડા થાય છે,ત્યાં ઘણા બધા કલાકારો છે જેમની વગર તમે જીવી શકતા નથી.

આવી જ એક મહિલા કલાકાર છે ફરીદા મીર. પહેલા રાજકોટમાં, ત્યારબાદ સૌરાષ્ટ્ર અને હવે ગુજરાતમાં ખ્યાતિ મેળવનાર ફરીદા મીરનો જન્મ પોરબંદરમાં થયો હતો. અમદાવાદના પોશ વિસ્તારમાં પાંચ બેડરૂમ-કિચન પેન્ટહાઉસમાં રહેતી ફરીદાએ જીવનના શરૂઆતના તબક્કે ખૂબ જ સંઘર્ષ કર્યો છે.

આવો, આજે અમે તમારી સાથે ફરિદા મીરની સફળતાની વાર્તા શેર કરીશું.પોરબંદરમાં જન્મેલી અને રાજકોટમાં ઉછરેલી, ફરિદા મેર 10 મા ધોરણમાંથી બહાર નીકળી ગઈ અને ગાયનમાં હાથ અજમાવ્યો.

જ્યારે તે તેના પિતા સાથે ભજન કાર્યક્રમોમાં ગઈ ત્યારે ધીરે ધીરે ફરીદા મીરને સંગીતનો પ્રેમ થઇ ગયો.ફરીદા મેરે 14 વર્ષની વયે લગ્નના ગીતોથી તેની કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી. ધીરે ધીરે ફરીદા મીરની જાદુએ પોતાની ધૂનથી કામ કરવાનું શરૂ કર્યું.

આજે સૌરાષ્ટ્રનું ભાગ્યે જ કોઈ ગામ હશે જ્યાં ફરિદા મીર જવું ન પડે.ફરીદા મીરના અવાજનો જાદુ બ્રિટન, બેંગકોક સહિત વિદેશમાં પહોંચી ગયો છે જ્યાં તેણે ઘણા કાર્યક્રમો કર્યા છે.

ફરીદાએ લગભગ 1 હજાર ભજન અને ગીતોના આલ્બમ કર્યા છે, જો આપણે ફરીદા મીરના શોખની વાત કરીએ તો તે શુદ્ધ કાઠિયાવાડી ખાવાનું પસંદ કરે છે. તેને બીચ પર ફરવા જવાનું પસંદ છે.

ફરીદા મીર સામાજિક સેવાઓ સાથે પણ સંકળાયેલી છે. ગુજરાતમાં, તેઓ ગૌરક્ષા પ્રમુખ તરીકે સામાજિક જવાબદારી સંભાળે છે, ગુઆન સિવાય, ફરીદા મીરે પણ અભિનયમાં ફાળો આપ્યો છે.

ફરીદા મીરે 26 વર્ષની ઉંમરે ગુજરાતી ફિલ્મ ‘દુખદા હારો દશમા’માં કામ કર્યું હતું. આ સિવાય તેણે અનેક ગુજરાતી ફિલ્મોમાં લીડ અને અતિથિ અભિનેત્રીની ભૂમિકા ભજવી છે, જો આપણે અમદાવાદના મેમનગરમાં ફરિદા મીરના પાંચ શયનખંડના પેન્ટહાઉસની વાત કરીએ તો તેમાં ચાર ડિઝાઇનર બાથરૂમ છે.

કોર્નર એપાર્ટમેન્ટમાં બેડરૂમની જગ્યામાં રસોડું છે ફરીદા મીર પાસે મર્સિડીઝ જી.એલ.એ. ગાડીઓ છે. તેણે 12 વર્ષની ઉંમરે ભજન ગાવાનું શરૂ કર્યું અને ત્યારબાદ તે સ્ટેજ પર લાઇવ આવી અને ભજન ગાવાનું શરૂ કર્યુ. તે મુસ્લિમ પરિવારમાંથી આવે છે અને તેના લગ્ન હિન્દુ યુવક સાથે થાય છે.

આજે તે ભજન ડાયરી માટે 2 લાખ રૂપિયા લે છે અમદાવાદના મેમનગરમાં ફરિદા મીરના પાંચ બેડરૂમના પેન્ટહાઉસ વિશે વાત કરીએ તો તેમાં ચાર ડિઝાઇનર બાથરૂમ છે. ખૂણા પરના પાર્ટમેન્ટમાં બેડરૂમની જગ્યાએ રસોડું છે. દરેક બેડરૂમમાં વિવિધ થીમ પર ફર્નિચર હોય છે.

પેન્ટહાઉસની ટોચ પરની ખુલ્લી જગ્યામાં એક હિચઅપ છે. ફરીદા પણ સંપત્તિની માલિકી ધરાવી શકે છે, જોકે તેના વિશે કોઈ માહિતી બહાર આવી નથી. ચાલો વાત કરીએ. ડાયરા કલાકારોએ પુરુષોના હૃદયમાં એક અનોખું સ્થાન મેળવ્યું છે.

જો આપણે ડાયરાની વાત કરીએ, તો એવા ઘણા કલાકારો છે જેમના નામ વિના તમે જીવી શકતા નથી. તે કિર્તીદાન, રાજભા, ગીતા બેન અથવા કિંજલ દવે હોય, પરંતુ આવા જ એક યુવા કલાકાર છે ફરીદા મીર. ફિરિદા મીર, જે સૌ પ્રથમ રાજકોટ પછી અને હવે સમગ્ર ગુજરાતમાં સૌરાષ્ટ્રમાં પ્રખ્યાત થઈ હતી, તેનો જન્મ પોરબંદરમાં થયો હતો.

તાજેતરમાં અમદાવાદના પોશ વિસ્તારમાં પાંચ બેડરૂમ-કિચન પેન્ટહાઉસમાં રહેતી ફરીદા મેરે જીવનના શરૂઆતના તબક્કામાં ખૂબ મહેનત કરી છે. ચાલો આપણે તમને ફરિદા મીરની સફળતાની વાર્તા પર લઈએ અને અમદાવાદ શહેરમાં તેના ઘરની મુલાકાત લઈએ. મિત્રો, તેમનું આ ઘર ખૂબ જ સુંદર છે. આવી જ એક મહિલા કલાકાર છે ફરીદા મીર.

પહેલા રાજકોટમાં, ત્યારબાદ સૌરાષ્ટ્ર અને હવે ગુજરાતમાં ખ્યાતિ મેળવનાર ફરીદા મીરનો જન્મ પોરબંદરમાં થયો હતો. હાલ અમદાવાદના પોશ વિસ્તારમાં પાંચ બેડરૂમ-કિચન પેન્ટહાઉસમાં રહેતી ફરીદા મેરે જીવનના શરૂઆતના ભાગમાં ઘણી જહેમત ઉઠાવી હતી.

પોરબંદરમાં જન્મેલી અને રાજકોટમાં ઉછરેલી, ફરીદા મીરે ગીત ગાવાની કારકિર્દી બનાવવા માટે ધોરણ 10 પછી શાળા છોડી દીધી.મીરરની જાદુએ કામ કરવાનું શરૂ કર્યું.

આજે સૌરાષ્ટ્રનું ભાગ્યે જ કોઈ ગામ છે જ્યાં ફરિદા મીરનો કોઈ કાર્યક્રમ નથી. ફરીદા મીરની ધૂનનો જાદુ બ્રિટન, બેંગકોક સહિત વિદેશમાં પહોંચ્યો છે, જ્યાં તેણે ઘણા કાર્યક્રમોમાં રજૂઆત કરી છે. ગાયન ઉપરાંત ફરીદા મીરે પણ અભિનયમાં ફાળો આપ્યો હતો. ફરીદા મેરે 26 વર્ષની ઉંમરે ગુજરાતી ફિલ્મ ‘દુખદા હારો દશમા’માં કામ કર્યું હતું.

આ સિવાય તેણે ઘણી ગુજરાતી ફિલ્મોમાં લીડ અને ગેસ્ટ એક્ટ્રેસ તરીકે કામ કર્યું છે જો તે ફરીદા મીરના શોખની વાત કરે તો તે શુદ્ધ કાઠિયાવાડી ખાવાનું પસંદ કરે છે. તેને બીચ પર ફરવા જવાનું પસંદ છે. ફરીદા મીર સામાજિક સેવાઓ સાથે પણ સંકળાયેલી છે. તેઓ ગુજરાત રાજ્યમાં ગૌરક્ષા પ્રમુખ તરીકે સામાજિક ભૂમિકા ભજવે છે.

About gujju

Check Also

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *