Breaking News

પૂર્વ પસંદગીકારે આપ્યું મોટુ નિવેદન – હાર્દિક પંડ્યા ભારતીય ટેસ્ટ ટીમમાં રમવા માટે હકદાર નથી…

હાર્દિક પંડ્યાને ઇંગ્લેન્ડ પ્રવાસની ટીમ ઈન્ડિયામાં સામેલ કરવામાં આવ્યો નથી. પસંદગીકારોના નિર્ણયનો ભારે વિવાદ થયો છે. કેટલાક નિષ્ણાતોનું માનવું છે કે જો હાર્દિક ભારતનો નંબર -1 ઓલરાઉન્ડર છે, તો તે ટીમમાં હોવો જોઈએ, તો કેટલાક તેની વિરુદ્ધ છે.

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના સ્ટાર ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક પંડ્યાને ઇંગ્લેન્ડની મુલાકાતે આવતી ટીમ ઈન્ડિયામાં સામેલ કરવામાં આવ્યો નથી. પસંદગીકારોના નિર્ણયનો ભારે વિવાદ થયો.

કેટલાક નિષ્ણાતોનું માનવું છે કે જો હાર્દિક ભારતનો નંબર -1 ઓલરાઉન્ડર છે, તો તે ટીમમાં હોવો જોઇએ. તે જ સમયે, કેટલાક કહે છે કે તેઓ બોલિંગ કરી રહ્યા નથી. આવી સ્થિતિમાં, તેઓ ટીમમાં જોડાવા માટે પાત્ર નથી. હવે ભારતના પૂર્વ પસંદગીકાર સરનદીપસિંહે હાર્દિકને અવગણવાના નિર્ણયને ટેકો આપ્યો છે.

સરનદીપસિંહે કહ્યું કે જો આ ઓલરાઉન્ડર બોલિંગમાં ફાળો આપતો નથી, તો તે નાના ફોર્મેટ ટીમમાં સ્થાન મેળવવા યોગ્ય નથી. હાર્દિકે 2019 માં કમરની સર્જરી કરી હતી. ત્યારથી તે નિયમિત બોલિંગ કરી રહ્યો નથી અને ટીમને તેની સર્વાંગી કુશળતાનો લાભ મળી રહ્યો નથી. આ કારણોસર, તેને ઈંગ્લેન્ડના પ્રવાસ પર ગયેલી ભારતીય ટેસ્ટ ટીમમાં સ્થાન મળ્યું નથી.

સરન્દીપનો કાર્યકાળ આ વર્ષે ઓસ્ટ્રેલિયા પ્રવાસ સાથે સમાપ્ત થયો. તેણે પ્રતિભાશાળી પૃથ્વી શોને ઈંગ્લેન્ડ પ્રવાસ માટે ટીમમાં સ્થાન ન મળતા આશ્ચર્યચકિત કર્યું.

ભારતીય ટીમના ભૂતપૂર્વ સ્પિનર ​​સરનદીપે કહ્યું, “હાર્દિકને ટેસ્ટ માટે અવગણવાના પસંદગીકારોનો નિર્ણય યોગ્ય છે. તેની સર્જરી પછીથી તે નિયમિતપણે બોલિંગ કરતો નથી.

મને લાગે છે કે ટૂંકા બંધારણોમાં પણ તે પ્લેઇંગ ઈલેવનનો ભાગ બનવા માટે વનડેમાં 10 ઓવર અને ટી 20 માં ચાર ઓવર કરવાની રહેશે. તે ફક્ત બેટ્સમેન તરીકે રમી શકતો નથી. જો હાર્દિક બોલિંગ નહીં કરે, તો તે ટીમના સંતુલનને ઘણી અસર કરે છે. ”

સરનદીપે કહ્યું કે, તમારે હાર્દિકને કારણે ટીમમાં એક વધારાનો બોલર મૂકવો પડશે, તેથી સૂર્યકુમાર યાદવ જેવા ખેલાડીને પડતા મુકવા પડશે. ઈંગ્લેન્ડ અને ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની વનડેમાં તેની અસર અમે જોઇ છે.

અમે ફક્ત પાંચ વિકલ્પો સાથે બોલિંગમાં ન આવી શકીએ. હવે ટીમમાં વૉશિંગ્ટન સુંદર, અક્ષર પટેલ, રવિન્દ્ર જાડેજાના રૂપમાં અન્ય ઓલરાઉન્ડર છે. શાર્દુલ ઠાકુર પણ ઓલરાઉન્ડર બની શકે છે. તેઓએ આ બતાવ્યું છે. જો હાર્દિક બોલિંગ નહીં કરી શકે તો તે બધા આ કામ કરી શકે છે. ”

ઇંગ્લેન્ડ પ્રવાસ માટે શોની પસંદગી ન થવા અંગે તેમણે કહ્યું કે તેમના જેવા સક્ષમ બેટ્સમેનને અવગણવું બહુ વહેલું થયું છે. સરનદીપે કહ્યું, ‘શોમાં તે ક્ષમતા છે જે વીરેન્દ્ર સેહવાગ ભારતીય ટીમ માટે કરતો હતો.

તેની કારકિર્દીની શરૂઆતમાં તમે તેને અવગણી શકો નહીં. ઓસ્ટ્રેલિયા પ્રવાસ બાદ ટીમમાંથી બહાર થયા બાદ તેણે ઘરેલું ક્રિકેટમાં ઘણા રન બનાવ્યા હતા. તેણે પોતાની તકનીકી ભૂલો પણ સુધારી છે અને ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગમાં પણ જોઇ શકાશે.

તેમણે કહ્યું, “તમારે શો અને શુબમન ગિલ જેવા પ્રતિભાશાળી ખેલાડીઓનું સમર્થન કરવું પડશે. સરન્દીપે ઇંગ્લેન્ડ પ્રવાસ માટે ચાર સ્ટેન્ડબાય ખેલાડીઓની પસંદગી પર પણ સવાલ ઉઠાવ્યા હતા.

ભારતીય ટીમની સાથે અભિમન્યુ ઇસ્વરન, અવશેષ ખાન, પસીદ કૃષ્ણા અને અરજણ નાગવાસવાળા સ્ટેન્ડબાય ખેલાડીઓ તરીકે ભારતીય ટીમ સાથે આવશે. તેમણે કહ્યું, ‘પ્રિયંક પંચાલે ન્યૂઝીલેન્ડમાં ભારત-એ માટે સદી ફટકારી હતી. તમે તે પસંદ કર્યું નથી.

તમે દેવદત્ત પાદિકલને પસંદ નથી કર્યા. ડાબોરી ઝડપી બોલર માટે જયદેવ ઉનડકટને કેમ અવગણવામાં આવી રહ્યો છે તે સમજી શકાય તેવું નથી.

About gujju

Check Also

IPLમાં સારું પ્રદર્શન કર્યું તો વર્લ્ડ કપમાં જગ્યા નક્કી: ટી નટરાજન

જમણા હાથનો ઝડપી બોલર ટી નટરાજન હજી પણ તેની ઈજાથી સ્વસ્થ થઈ રહ્યો છે. તેને …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *