Breaking News

જમીનદારે ખેડુતને પૈસા આપ્યા હતા એના બદલામાં એવી માંગણી કરી કે ખેડુત અને તેની દિકરી બંને સાંભળીને…

ઘણા સમય પહેલા એક ખેડૂત એક ગામમાં રહેતો હતો. ખેડૂતને ખૂબ જ સુંદર પુત્રી હતી. દુર્ભાગ્યે, આ ખેડૂતે ગામના જમીંદર પાસેથી ઘણાં પૈસા ઉધાર લીધાં છે. જમિંદર પણ ખૂબ જ વૃદ્ધ હતો અને માણસ બિલકુલ સારો નહોતો.

વૃદ્ધ જમિંદરને એકવાર તેની પુત્રીને આપવામાં આવેલા પૈસાના બદલામાં ખેડૂત સાથે લગ્ન કરવાનો વિચાર આવ્યો.

જમીનદાર ખેડૂત પાસે ગયો અને તેને કહ્યું કે મારી સાથે મારી પુત્રીનું લગ્ન કર, અને બદલામાં હું તમારા બધા દેવા માફ કરીશ. જમીંદરની વાત સાંભળીને ખેડૂતના પગ જમીનની નીચેથી ચાલવા લાગ્યા. ખેડૂતની પુત્રી પણ ઘરની અંદર બધી વાતો સાંભળી રહી હતી. તેના હોશ પણ ઉડી ગયા.

પરંતુ ફરજિયાત ખેડૂત હોવા છતાં તેમણે જમીંદરને કહ્યું કે આપણે એક કામ કરવું જોઈએ, આપણે ગ્રામ પંચાયતમાં જવું જોઈએ અને આપણે બંનેએ નિર્ણયને અનુસરવો જોઈએ. તો ખેડૂત, જમિંદર અને તેની પુત્રી ત્રણેય પંચાયતમાં ગયા.

તે પંચાયતમાં ગયો અને આખી વાત રજુ કરી અને પૂછ્યું હવે શું કરવું? થોડી વિચાર વિમર્શ પછી પંચાયતે કહ્યું કે આ મામલો ખૂબ જ મુશ્કેલ છે અને તેને કેવી રીતે નિર્ણય કરવો તે પણ ખૂબ જટિલ છે. તેથી અમે આ નિર્ણયને ભાગ્ય પર છોડી દઈએ છીએ.

ખેડૂતે કહ્યું, તો તમારો મતલબ શું? તો પંચાયતે વધુમાં કહ્યું કે જમીંદર તેની આગળ પત્થરોના ileગલામાંથી કાળો અને સફેદ પત્થર ઉપાડીને બેગમાં રાખશે. ત્યારબાદ ખેડૂતની પુત્રી બેગને આંખ પર પાડો અને એક અદ્રશ્ય પથ્થર પસંદ કરશે, અને પત્થરને ત્રણ વિકલ્પો હશે.

જો તે કાળો પથ્થર ઉપાડે છે, તો પુત્રીએ મકાનમાલિક સાથે લગ્ન કરવા પડશે અને તેના પિતાના તમામ દેવા માફ કરવામાં આવશે.અને જો પુત્રી પત્થર ઉપાડવાનો ઇનકાર કરે છે, તો તેના પિતાને જેલમાં ધકેલી દેવામાં આવશે.

પંચાયતના હુકમ મુજબ જમીંદર પત્થરોના પાસે ગયો, સહેજ વળ્યો અને બે પથ્થરો બેગમાં મૂક્યા. જ્યારે તે પથ્થર ઉપાડવા તરફ વળ્યો, ત્યારે એક ખૂબ જ તીક્ષ્ણ ખેડૂતની પુત્રીએ જોયું કે જમિંદરે બંને પત્થરો કાળા નાખ્યાં હતાં. અને તરત જ પથ્થર ઉપાડીને બેગમાં મૂકી દીધો. અને થેલી ત્યાંથી છોડી દીધી.

જ્યારે આ પરિસ્થિતિ પુત્રીની સામે આવી ત્યારે તેણે શું કરવું તે ચિંતા કર્યા વિના વિચારવાનું શરૂ કર્યું, હવે, પુત્રીની સામે ત્રણ રીત આવી રહી હતી કે જો તેણે પત્થર ઉપાડવાની ના પાડી તો તેના પિતાને જેલમાં મોકલી દેવાશે. બીજું, તેણે બધા લોકોને સત્ય કહેવું જ જોઇએ કે મકાન માલીકે બેગમાં કાળા બંને પત્થરોની છેતરપિંડી કરી છે. અને ત્રીજા પગલા તરીકે, તેણે શાંતિથી કંઇપણ બોલ્યા વિના કાળો પથ્થર ઉભો કર્યો અને તેના પિતાને દેવાથી બચાવવા માટે જમીન માલિક સાથે લગ્ન કરીને અનિચ્છાપૂર્વક પોતાનું જીવન બલિદાન આપ્યું.

આ બધી રીતોમાંથી તે આશ્ચર્ય પામી રહી હતી કે શું કરવું. અંતે દીકરીએ વિચાર્યું કે તે બધા માણસોમાં જમિંદરને ખોટી સાબિત કરશે અને બધાને કહેશે કે જમિંદરે તેની સાથે દગો કર્યો છે. કારણ કે મકાનમાલિક ઇરાદાપૂર્વક થેલીમાં ફક્ત કાળા પથ્થરો મૂકતા હતા. તેણી બોલવા જઇ રહી હતી, ત્યારે અચાનક તેની ઉપર એક નવી યુક્તિ આવી.

તેણે પથ્થર ઉપાડવા માટે આંખે પટ્ટી લગાવી અને તે થેલી પાસે ગઈ, બેગ પાસે ગઈ, તેનો એક હાથ અંદર મૂકી અને એક પત્થર તેના હાથમાં લઈ ગયો. તેના હાથમાંનો પથ્થર તેની મુઠ્ઠીમાં હતો, પરંતુ પત્થરનો રંગ શું છે તે જોવા માટે તેણી તેની મુઠ્ઠી ખોલી શકે તે પહેલાં, પુત્રી કરે છે કે તે પડી ગઈ છે. હવે જે પથ્થર તેના હાથમાં હતો તે ત્યાં પડેલા ઘણા પથ્થરોમાંથી એકત્રિત થયો હતો, તે પત્થર મેળવવું શક્ય નહોતું.

તેથી પુત્રીએ ફરીથી આંખ પર પાડી ખોલી અને કહ્યું કે હું ખૂબ બેદરકાર છું, મેં જોયું નહીં અને હું નીચે પડી ગઈ. પણ કોઈ ફરક પડતો નથી, તમે લોકો તે બેગમાં જુઓ કે હવે તે થેલીમાં શું પત્થર પડ્યો છે? બીજા પથ્થરને જોતા, તમે જાણતા હશો કે મેં કયો રંગનો પથ્થર લીધો.

બેગમાં કાળો પથ્થર હતો. પંચાયત સહિત ઉપસ્થિત દરેક વ્યક્તિએ ધારી લીધું હતું કે પુત્રીએ સફેદ પત્થર ઉપાડ્યો છે. અને ત્યાં હાજર મકાનમાલિકને ફક્ત તેની ચોરીની કબૂલાત કરવાની હિંમત જ નહોતી, પરંતુ તીક્ષ્ણ વૃત્તિવાળી પુત્રીએ તેના વિચારથી અસંભવને શક્ય બનાવ્યું.

આ વાર્તા કાલ્પનિક હોઈ શકે, પરંતુ તે આપણા જીવનમાં ઘણી વખત બને છે જ્યારે આપણી આસપાસની દરેક વસ્તુ અસ્પષ્ટ લાગે છે. અમને લાગે છે કે હવે દરેક માર્ગ નિષ્ફળતા તરફ દોરી જશે. જો આપણે આવા સમયે આપણા ધૈર્યની ચિંતા કર્યા વિના શાંતિથી વિચાર કરીએ તો કોઈપણ સમસ્યા હલ થઈ શકે છે. અને આપણે આપણી રીતે મુશ્કેલીઓ દૂર કરી શકીએ છીએ.

કોઈએ ખૂબ જ સુંદર રીતે કહ્યું છે કે જો તમે તમારી ટેવ બદલો છો તો તમે તમારું જીવન પણ બદલી શકો છો, અને જો તમે તેને બદલી નહીં શકો તો જીવન જેવું હતું તેવું તે પહેલાંનું હતું.

જો તમને આ વાર્તા ગમતી હોય, તો પછી તે દરેક સાથે શેર કરો અને 1 થી 10 ની વચ્ચે રેટિંગ પણ આપો અને આ વાર્તામાં ટિપ્પણી કરો.

About gujju

Check Also

આ યુવતી તેને પહેરેલા અન્ડ@રવેર વેચીને દર મહિને કમાય છે 4 લાખ રૂપિયા…….

છોકરી તેના કપડાં ઓનલાઇન વેચે છે. તેણે કહ્યું કે તેણે 22 વર્ષની ઉંમરે પહેલીવાર આવું …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *