Saturday , September 25 2021
Breaking News

વિરાટ કોહલીની એક કંપનીની કમાણી 185 કરોડ રૂપિયા, જાણો કોહલીની કુલ કેટલી છે કમાણી…

આ દિવસોમાં ક્રિકેટર વિરાટ કોહલીની વાતો બધે ફેલાયેલી છે. આ વર્ષે, તે સામાજિક બાજુના સૌથી વધુ સર્ચ કરાયેલા ક્રિકેટરની યાદીમાં પ્રથમ ક્રમે છે. ક્રિકેટ જગતમાં એક ચમકતો સ્ટાર હોવાના કારણે, તેણે વિરાટ કોહલીની ક્રિકેટ ઉપરાંતની અન્ય કમાણીના સ્રોતોની સાથે આઈપીએલમાં એક મોંઘા બેટ્સમેન તરીકે પણ ઓળખાય છે.

આ દિવસોમાં એક અભિયાન પણ શરૂ કર્યું છે જે કોરોના દર્દીઓની મદદ માટે એક સારૂ કામ છે. તેમને લગભગ 10 દિવસોમાં 9 કરોડ રૂપિયા ભેગા કર્યા છે અને આ અભિયાનનું નામ વિરુષ્કા આપવામાં આવ્યું છે.

તમે બધાએ એ તો જાણ્યું પણ શું તમને ખબર છે વિરાટ કોહલી ની કુલ આવક કેટલી છે. તેમની આવક જાણીએ તમારા હોશ ઉડી જશે. રાત-દિવસ મહેનત કરીને આટલા પૈસા કમાવવાનો સામાન્ય માણસ કલ્પના પણ કરી શકતો નથી. તો ચાલો તમને જણાવીએ વિરાટ કોહલીની ઓવર ઓલ કમાણી કેટલી છે…

ક્રિકેટની સાથે વિરાટે 2014 માં યુનિવર્સલ સ્પોર્ટ્સ બિઝથી ‘રોંગ’ બ્રાન્ડની શરૂઆત કરી હતી. આ સાથે જ તેણે 2017 માં હોંગકોંગની કન્ઝ્યુમર ઇલેક્ટ્રોનિક કંપની જીવા સાથે જોડાણ કરીને ‘મૂવાકૌસ્ટિક’ બ્રાન્ડની શરૂઆત કરી હતી. આ એક ઓડિઓ બ્રાન્ડ છે. શહેરી ગ્રાહકો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરીને તેની શરૂઆત કરવામાં આવી હતી.

આ સાથે, તેણે વન 8 બ્રાન્ડમાં મુખ્ય રોકાણ કર્યું છે. તેને જીવનશૈલી બ્રાન્ડ પુમા સાથે લોન્ચ કરવામાં આવી હતી. નવેમ્બર 2017 માં શરૂ થયેલી, આ કંપનીની આવક આ વર્ષે જૂનમાં એટલે કે જૂન 2019 માં વધીને રૂ .130 કરોડ થઈ છે, જ્યારે ફોર્બ્સના અહેવાલ મુજબ, જૂન 2020 સુધીમાં વન 8 ની આવક 185 કરોડ રૂપિયા થઈ છે.

આનો ખુલાસો કરતાં વિરાટે એક ઇન્ટરવ્યૂમાં કહ્યું હતું કે, “વર્ષ 2016 માં મને લાગ્યું કે મારી પાસે 10-12 વર્ષનું ક્રિકેટ બાકી છે. તેથી જ મને લાગ્યું કે મારે હવે એક બ્રાન્ડ શરૂ કરવી જોઈએ કારણ કે હું મારી કારકિર્દીના અંતિમ તબક્કે આ કરવા માંગતો નથી. આ સમય છે કે મારી પાસે મારી બ્રાન્ડને યોગ્ય રીતે ઉગાડવાની તક મળી શકે.

8 ફૂટવેર, બેકપેક્સ, કેપ્સ, પ્રશિક્ષણ બેગ અને બાળકોના કપડાં વેચે છે. તાજેતરમાં જ કંપનીએ ઇન્ટર્નવેર પણ લોન્ચ કર્યું છે. વન 8 એ એનર્જી ડ્રિંક્સ, અત્તર વગેરે માટે અન્ય કંપનીઓ સાથે જોડાણ પણ કર્યું છે. આ સિવાય તેઓ ઓડી, ફ્લિપકાર્ટ, ઉબર, પુમા જેવી લગભગ 22 બ્રાન્ડ્સનું સમર્થન આપી રહ્યા છે.

વિરાટ કોહલી ઇન્સ્ટાગ્રામ પર 1.35 કરોડ રૂપિયાની પ્રાયોજિત પોસ્ટ લે છે. વિરાટ આઈપીએલમાંથી પણ ઘણી કમાણી કરી રહ્યો છે. આઈપીએમ ટીમ રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરના કેપ્ટન વિરાટ કોહલીનું વાર્ષિક પગાર 17 કરોડ આસપાસ રહે છે.

ઇનસાઇડ સ્પોર્ટ્સ વેબસાઇટ અનુસાર, ટીમને 2008 માં આઈપીએલની પ્રથમ સીઝનમાં માત્ર 12 લાખ રૂપિયામાં ખરીદ્યો હતો અને અત્યાર સુધીમાં તેણે લગભગ 126 કરોડ પગાર તરીકે લીધા છે.

About gujju

Check Also

ઈંગલેન્ડના ત્રણ ઘાતક ખેલાડીઓએ આઇપીએલમાંથી પોતાના નામ પરત ખેંચ્યા…

ભારત અને ઈંગ્લેન્ડ વચ્ચેની માન્ચેસ્ટર ટેસ્ટ રદ થવાથી IPL-2021 ના ​​બીજા તબક્કાને અસર થઈ છે. …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *