Breaking News

એક સમયે પોતાને ખાવાના ફાંફાં હતા અને આજે દરરોજ 100 લોકોને મફતમાં ખવડાવે આ મા-દીકરાની જોડી….

 

માતા હર્ષને આંતરરાષ્ટ્રીય શાળામાં મોકલવા માંગતી હતી, પરંતુ તેની પાસે ફીના પૈસા નહોતા. પરંતુ તેની માતાએ તેને જાણ કરતાં શાળા સંચાલકે હર્ષની ફી માફ કરી દીધી હતી. પ્રથમ ટિફિન વેચ્યાના પાંચ વર્ષ પછી, એક ગ્રાહકે બંનેને વ્યવસાય વિસ્તૃત કરવાનું સૂચન કર્યું. આનાથી ‘હર્ષ થાળી અને પરાથે’ નો જન્મ થયો.

ગ્રાહકે સ્થળ ભાડે લેવામાં પણ તેમની મદદ કરી અને થાપણોના રૂપમાં 70,000 ભાડા પણ ચૂકવ્યા. હર્ષે તેની વર્ગ 10 ની પરીક્ષામાં 93 ટકા ગુણ મેળવ્યા હતા. તેણે કહ્યું કે તેની માતા ઇચ્છે છે કે તે ગ્રેજ્યુએશન પછી કોર્પોરેટ જોબ કરે, પરંતુ તેના નસીબમાં કંઈક બીજું હતું. તેમણે કહ્યું, ‘નાનાનું નિધન થયું અને માતાને થોડા સમય માટે પાછા ગુજરાત જવું પડ્યું. તેથી મેં આ વ્યવસાય પર કબજો મેળવ્યો અને તેનો oનલાઇન વિસ્તાર કર્યો. “તે પછી, અમારો વ્યવસાય બમણો થયો.

2016 માં, હર્ષે તેની સ્કૂલના ડિરેક્ટર અને તેના રોકાણકારનો સંપર્ક કર્યો અને પૈસા પરત આપવાની ઓફર કરી. “પરંતુ બંનેએ ના પાડી. અમે તમને મદદ કરી. તમારે બદલામાં અન્યની મદદ કરવી જોઈએ”, તેણે કહ્યું, અને તેણે મને ગળે લગાવી લીધો. હર્ષે કહ્યું કે ગયા વર્ષે કોરોનાવાયરસ વચ્ચેના તાળાબંધી દરમિયાન એક ગ્રાહકે તેને બોલાવ્યો. તેણે કર્યું અને કહ્યું કે તે ખવડાવવા માંગે છે. 100 ગરીબ. પહેલા હર્ષને તેની સલામતીની ચિંતા હતી, પરંતુ પછી તેને તેના ડિરેક્ટર અને રોકાણકારના શબ્દો યાદ આવ્યા – “આપણે બીજાની મદદ કરવાની જરૂર છે.”

આ પછી, મારી માતા અને મેં 100 બ ક્સ તૈયાર કર્યા અને તેમને ગરીબોમાં વહેંચ્યા. તે સાંજે મેં સોશિયલ મીડિયા પર પોસ્ટ કર્યું કે અમે ઓર્ડર લઈ રહ્યા છીએ. તેમણે કહ્યું કે ટૂંક સમયમાં બધાએ પૈસા આપવાનું શરૂ કરી દીધું. માતા અને મેં દરરોજ 100-150 લોકોને ખવડાવ્યા. આ વર્ષે જ્યારે COVID-19 ની બીજી તરંગ ભારત આવી ત્યારે હર્ષ અને તેની માતાએ ફરી એક વખત ગરીબોને મદદ કરવાનું શરૂ કર્યું. માત્ર બે દિવસમાં તેમને દાનમાં 1.5 લાખ રૂપિયા મળ્યા.

તેમણે કહ્યું કે અમે અત્યાર સુધીમાં 22,000 થી વધુ ભોજન, 55,000 રોટીઝ અને 6,000 ઘરેલું મીઠાઈઓનું વિતરણ કર્યું છે. એક દિવસ અમે વૃદ્ધાશ્રમમાં જમતા હતા ત્યારે એક કાકાએ મારા માથા પર હાથ મૂક્યો અને કહ્યું, “આશીર્વાદ.” જ્યારે લોકો તેને પૂછે છે કે તેણે કેમ અજાણ્યાઓ માટે પોતાનો જીવ જોખમમાં મૂક્યો, ત્યારે હર્ષે કહ્યું કે તે તે સમય વિશે વિચારી રહ્યો હતો જ્યારે અજાણ્યા લોકોએ તેની અને તેની માતાની મદદ કરી હતી, જ્યાં તેઓ આજે છે. ”

આ એક અસાધારણ ઘટના છે જ્યાં લોકો ઓછા પૈસા માટે લોકોને ખોરાક આપે છે આ દુનિયામાં એવા લોકો છે જે સારા કામ કરે છે. તમે તમારી વસાહત અને શહેરમાં લોકોને જોયા હશે જે નિlessસ્વાર્થ રીતે અન્યની સેવા કરે છે અને મદદ કરે છે. આ લોકો આ કાર્ય માટે હંમેશાં તૈયાર રહે છે. રાષ્ટ્રીય દિલ્હીમાં એક રસોડું પણ છે જ્યાં ફક્ત રૂ. દિલ્હીના પરવીન કુમાર ગોયલ આ ઉમદા કાર્ય કરી રહ્યા છે. પરવીન કુમાર નંગલોઇ ક્ષેત્રમાં શિવ મંદિર પાસે શ્યામ કિચન ચલાવે છે. દરેક જણ સોશિયલ મીડિયા પર તેના ઉમદા હેતુની પ્રશંસા કરી રહ્યું છે. કેટલાક તેને આ ક્ષેત્રનો દેવ કહે છે, તે આ સદ્ગુણ માટે આશીર્વાદ પામશે.

આશ્રમ કિચનની વિશેષતા એ છે કે અહીં કોઈ ભૂખ નથી. માત્ર એક રૂપિયામાં તે પોતાનું પેટ ભરી શકે છે. તેઓ એક રૂપિયો પણ ચાર્જ કરે છે જેથી કરીને લોકો તેને મફતમાં ખાવામાં બગાડે નહીં. 51 વર્ષની પરવીને એક મુલાકાતમાં જણાવ્યું હતું કે લોકો વિવિધ રીતે દાન આપે છે. કેટલાક આર્થિક મદદ કરે છે, કેટલાક અનાજ / રેશન આપીને. જોકે અગાઉ તે પ્લેટમાં રૂ. પરંતુ તાજેતરમાં તેઓએ વધુ લોકોને આકર્ષવા માટે ભાવ 1 રૂપિયા કરી દીધા છે. આ રસોડામાં દરરોજ આશરે એક હજાર લોકો રસોઈ બનાવે છે. પરવીન ઈચ્છે છે કે દુનિયાનો કોઈ માણસ ભૂખ્યો ન સૂઈ શકે.

About gujju

Check Also

પરિણીત બહેન સાથે ભાઈ રૂમમાંથી એક સાથે જોવા મળ્યો, સાસરિયાઓએ રંગે હાથે પકડ્યા અને પછી….

ભાઈ અને બહેનના સંબંધને ખૂબ જ પવિત્ર માનવામાં આવે છે. પરંતુ કેટલાક કિસ્સાઓમાં લોકો એવી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *