Saturday , September 25 2021
Breaking News

મોઢામાં દેખાય આ લક્ષણો તો હોઈ શકે છે કોરોના, તરતજ કરવી લો ચેક….

દરમિયાન, નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ફ હેલ્થના તાજેતરના અધ્યયનમાં કોરોનામાં નવી રોગચાળાના સંકેતો દર્શાવવામાં આવ્યા છે. નેચર મેડિસિન દ્વારા પ્રકાશિત એક અભ્યાસ વર્ણવે છે કે અડધા કોરોના દર્દીઓ આ મૌખિક લક્ષણોથી કેવી રીતે પીડાય છે. જો કે, કેટલાક નિષ્ણાતો એમ પણ કહે છે કે આવા લક્ષણો ચેપને કારણે થઈ શકે છે. હવે અહીં સમસ્યા એ છે કે ઘણા લોકો આ લક્ષણોને હળવા પલ્પ તરીકે અવગણે છે. પરંતુ હકીકતમાં આ મૌખિક લક્ષણો પણ કોરોનાનું નિશાની હોઈ શકે છે.

દુર્ગંધ: ખરાબ શ્વાસ એક સામાન્ય સમસ્યા છે. ક્યારેક મોં પણ સુકાઈ જાય છે. વ્યક્તિ ફક્ત તેને અવગણે છે. પરંતુ કેટલાક કિસ્સાઓમાં તે કોરોના સાથે પણ સંકળાયેલ હોઈ શકે છે. ખાસ કરીને જ્યારે તમારું મોં તેનો સ્વાદ ગુમાવે છે જીભમાં સોજો અથવા સોજો: સંશોધન દર્શાવે છે કે કેટલાક કોરોના દર્દીઓમાં પણ જીભમાં બળતરા અથવા સોજોના લક્ષણો હોય છે. તે શરીર પર હળવા ફોલ્લીઓ સાથે છે. આ ચિહ્નો કરવાનું ભૂલશો નહીં: જીભનો રંગ બદલો: જીભ પર સફેદ ફોલ્લીઓ અથવા જીભને લાલ થવી એ પણ કોરોનાનું નિશાની હોઈ શકે છે. જો જીભ કાળી થઈ જાય, તો તમારે કોરોના તપાસો. હોઠમાં કળતર અને વર્તણૂકીય બદલાવ જેવી બાબતો પણ છે.

સુકા હોઠ: વારંવાર સૂકા હોઠ પણ વાયરલ ચેપનું સંકેત હોઈ શકે છે. તે મો ની અંદર ઓછી લાળ ઉત્પન્ન કરે છે. તેનાથી મો ofામાં સરળતા પણ ઓછી થાય છે. તમારે આવા સંકેતને પણ સમજવું જોઈએ અને બેદરકારી દાખવશો નહીં જો તમને આમાંના કોઈપણ લક્ષણો દેખાય છે, તો તરત જ તમારી કોરોનાની તપાસ કરાવો. અત્યારે વાતાવરણ ખૂબ ખરાબ થઈ રહ્યું છે, થોડી બેદરકારી પણ પછીથી મોટી સમસ્યા બની શકે છે.

કોરોનાની બીજી તરંગમાં, દર્દીઓ વાયરસના ફેલાવાને કારણે દરરોજ વિવિધ લક્ષણો અનુભવે છે. આ અધ્યયન મુજબ, કોવિડ -19 દર્દીઓમાંથી 60% દર્દીઓમાં ગંધ અને સ્વાદની ભાવનાનું નુકસાન જોવા મળ્યું છે. જો કે આ વાયરસ ઘણી રીતે તમારા શરીરને અસર કરે છે. ચાલો આપણે તમને મોતી સાથે સંકળાયેલા ઘણા ગુણો વિશે કહીએ જે કોવિડ -19 ના સૂચક છે. વિલંબ કર્યા વિના પરીક્ષણ કરવા માટે.

 

નેચર મેડિસિન જર્નલમાં પ્રકાશિત થયેલા નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટફ હેલ્થના અહેવાલમાં જણાવાયું છે કે, પિમ્પલ્સથી સંબંધિત લક્ષણો જાહેર કરનારા સંશોધનથી જાણવા મળ્યું છે કે કોવિડ -19 ના અડધાથી વધુ દર્દીઓમાં ચેપ દરમિયાન મૌખિક સમસ્યાઓ હતી. વિશેષ બાબત એ છે કે મોંનું આ લક્ષણ રોગના મુખ્ય લક્ષણોની સામે પહેલેથી જ દેખાઈ શકે છે, પરંતુ તેને સામાન્ય સમસ્યા તરીકે અવગણશો નહીં.

શુષ્ક મોં અથવા શુષ્ક મોં વિવિધ પ્રકારના વાયરલ ચેપ, સ્વયંપ્રતિરક્ષા રોગો અને કોવિડ -19 ચેપને કારણે બધા દર્દીઓમાં સામાન્ય સમસ્યા છે. સુકા મોં એટલે મો માં લાળ ઉત્પન્ન ન કરવું જે તમને ખરાબ બેક્ટેરિયા અને સૂક્ષ્મજંતુઓથી સુરક્ષિત કરે છે. જો તમને આ તકલીફ છે તો તેને અવગણો નહીં દુ: ખી શ્વાસ, સુકા મોં માત્ર બોલવામાં અને ખાવામાં જ મુશ્કેલી કરે છે, પરંતુ ઘણી વાર તેનાથી દુર્ગંધની સમસ્યા પણ થાય છે. તેનાથી મો inામાં સળગતી ઉત્તેજના પણ થાય છે. ઉપરાંત, જો તમને દિવસ દરમિયાન બ્રશ કર્યા પછી તમારા મો માંથી દુર્ગંધ આવે છે, તો નિશાનીને અવગણશો નહીં.

મોંમાં કોવિડ -19 જેવા વાયરલ ચેપ શરીરમાં બળતરા અથવા સોજો પેદા કરી શકે છે, કારણ કે વાયરસ સ્નાયુ તંતુઓ અને અવયવોના અસ્તરને હુમલો કરે છે અને નુકસાન પહોંચાડે છે. બળતરા મની અંદર, જીભ પર અથવા પેની આજુબાજુના છાલનું કારણ બની શકે છે. ત્વચા હંમેશાં ગરમ ​​પેટને કારણે પણ થાય છે રંગ અથવા જીભની સંવેદનશીલતામાં ફેરફાર, કોરોના વાયરસ મોંની સાથે જીભને ઘણી રીતે નુકસાન પહોંચાડે છે. જો તમને લાત, સફેદ ફોલ્લીઓ અથવા જીભના સામાન્ય ઘેરા રંગને બદલે, તમારી જીભને સામાન્ય રીતે સ્વસ્થ ગુલાબી લાગે, તો આ નિશાનીને અવગણો અને કોરોનાનું પરીક્ષણ કરાવો.

દેશમાં કોરોનાની બીજી તરંગ દરમિયાન દર્દીઓની સંખ્યા સતત વધી રહી છે. બાળકો તેમજ વૃદ્ધો કોરોનાનો શિકાર બની રહ્યા છે. જેમ જેમ કોરોનાનું નવું સ્વરૂપ ઝડપથી પ્રસરે છે, તેના લક્ષણો પણ બદલાઇ રહ્યા છે. પ્રથમ કોરોનાના સામાન્ય લક્ષણોમાં તીવ્ર તાવ, ઉધરસ, શરદી, શ્વાસ લેવામાં તકલીફ, શરીરમાં દુખાવો, સ્વાદ અને ગંધનો અભાવ, વહેતું નાક શામેલ છે. જો કે, હવે સુકા મોં, લાળની ખોટ, પેટની કેટલીક સમસ્યાઓ અને માથાનો દુખાવો જેવા લક્ષણો દેખાય છે.

યુએસ સેન્ટર ફોર ડિસીઝ કંટ્રોલ (સીડીસી) અને નિવારણ અનુસાર, માંદા વ્યક્તિ સાથે સીધો સંપર્ક કરવો અથવા હવા દ્વારા ટ્રાન્સમિશન કરવું એ હજી પણ કોરોનાવાયરસ ટ્રાન્સમિશનનું મુખ્ય કારણ છે. સીડીસી સલાહ આપે છે કે જો શરીરમાં કેટલાક અસામાન્ય લક્ષણો અથવા અસામાન્ય ફેરફારો હોય તો પણ, પરીક્ષણમાં વિલંબ ન કરવો. કોરોનાના અસામાન્ય લક્ષણોમાં લાલ આંખ, બહેરાશ અથવા નીચ અવાજ, નબળા સુનાવણી, કાનમાં દુખાવો અને પેટની સમસ્યાઓનો સમાવેશ થાય છે.

પાચન ઉપરાંત, પેટને લગતી સમસ્યાઓના કિસ્સામાં યકૃત, સ્વાદુપિંડ અને પિત્તાશયની વિશેષ કાળજી લેવી જોઈએ. કોવિડ ગેસ્ટ્રોઇંટેસ્ટીનલ માર્ગને અસર કરી શકે છે જેના કારણે તે શરીરમાંથી ઇલેક્ટ્રોલાઇટ્સ અને પ્રવાહીને યોગ્ય રીતે એકત્રિત કરવામાં સક્ષમ નથી. આનાથી ગેસ્ટ્રિક રક્તસ્રાવ જેવી સમસ્યાઓ થઈ શકે છે.ચાઇનામાં થયેલા એક અભ્યાસ મુજબ, આંખની લાલાશ એ પણ કોરોના ચેપનું સંકેત છે. લાલાશ, સોજો અથવા પાણીવાળી આંખો પણ એક લક્ષણ હોઈ શકે છે.

About gujju

Check Also

અમુક લોકોને શા માટે નથી પચતું દૂધ દહીં? સેવન કરતા પહેલા રાખો સાવધાની..

દૂધને સંપૂર્ણ આહાર કહેવામાં આવે છે, જ્યારે દહીં પાચન માટે સારું માનવામાં આવે છે, પરંતુ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *