Breaking News

આ છે વિશ્વના ટોપ -5 સૌથી ધનિક ક્રિકેટર્સ, નંબર 1 ની પાસે તો છે 870 કરોડની સંપત્તિ…

ક્રિકેટ એ ભારતમાં સૌથી વધુ પસંદ આવનાર રમત છે. ભારતમાં ક્રિકેટને માત્ર એક રમત માનવામાં આવતી નથી, પરંતુ તે એક ધર્મ તરીકે પૂજાય છે. આવી સ્થિતિમાં ક્રિકેટમાં પોતાનું નામ કમાવનારા ખેલાડીઓ પર ઘણા પૈસા ચૂકવવામાં આવે છે. આજે, આ લેખમાં, અમે 2021 ના ​​પાંચ ધનિક ક્રિકેટરો વિશે જણાવીશું, જેમણે સૌથી વધુ કમાણી કરી છે. તો ચાલો જાણીએ વિગતવાર…

બ્રાયન લારા…
રાજા તરીકે 1990 થી 2007 સુધી વેસ્ટ ઇન્ડીઝના પૂર્વ કેપ્ટન બ્રાયન લારા આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં વર્ચસ્વ ધરાવતા હતા. તેણે ઘણી મેચોમાં તોફાની બેટિંગ કરીને તેની ટીમની જીતમાં મુખ્ય ભૂમિકા ભજવી હતી. તેના નામે અનેક રેકોર્ડ નોંધાયેલા છે.

આ ભૂતપૂર્વ કેરેબિયન તેના રમતા દિવસોમાં ઘણી બધી કમાણી કરે છે અને વર્ષ 2021 માં તેની કુલ સંપત્તિ 454 કરોડ રૂપિયા છે. આ સાથે, બ્રાયન લારાનું ત્રિનિદાદમાં પણ અદભૂત ઘર છે. ક્રિકેટ ઉપરાંત તેણે ગોલ્ફ પણ રમ્યો છે.

52 વર્ષીય મહાન ખેલાડીની જાહેરાતો વિશે વાત કરતા, લારા પણ તેંડુલકરની જેમ લાંબા સમયથી ટાયર બ્રાન્ડ એમઆરએફ સાથે સંકળાયેલ છે. એમઆરએફએ બ્રાયન લારાને પણ આશ્ચર્યજનક રકમ ચૂકવી છે.

રિકી પોન્ટિંગ..
ક્રિકેટના ઇતિહાસના સફળ સુકાનીઓમાં કાંગારુના પૂર્વ કેપ્ટન રિકી પોન્ટિંગનું નામ છે. તેની કેપ્ટનશીપ હેઠળ ઓસ્ટ્રેલિયન ટીમે બે વખત વનડે વર્લ્ડ કપનો ખિતાબ જીત્યો હતો. નિવૃત્ત થયા પછી પોન્ટિંગ કોમેંટ્રી કરવા માટે આવે છે. જોકે, હવે તે ઓસ્ટ્રેલિયાની રાષ્ટ્રીય પુરુષ ટીમનો સહાયક કોચ તેમજ આઈપીએલ ટીમ દિલ્હી કેપિટલ્સનો મુખ્ય કોચ છે. ઓસ્ટ્રેલિયાના સૌથી ધનિક ખેલાડીઓની યાદીમાં રિકી પોન્ટિંગનું નામ પણ શામેલ છે. વર્ષ 2021 માં તેમની કુલ સંપત્તિ 492 કરોડ રૂપિયા છે.

વિરાટ કોહલી…
ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન વિરાટ કોહલી હાલમાં વિશ્વના સર્વશ્રેષ્ઠ બેટ્સમેન છે. એટલું જ નહીં, કોહલી એકમાત્ર એવો ખેલાડી છે જેની ત્રણેય ફોર્મેટમાં સરેરાશ 50 થી વધુ છે. વિરાટની ગણતરી વિશ્વના સૌથી ધનિક ક્રિકેટરોમાં પણ થાય છે. તેમની 2020 કમાણી 196 કરોડ રૂપિયા છે.

એમ એસ ધોની..
ભારતીય ટીમના પૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્રસિંહ ધોનીનું નામ વિશ્વના સફળ ખેલાડીઓમાં આવે છે. ધોની એકમાત્ર કેપ્ટન છે જેણે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં ત્રણ આઈસીસી ટ્રોફી જીતી છે. તેમના નેતૃત્વ હેઠળ ભારતે આઇસીસી ટી -20 વર્લ્ડ કપ 2007, આઈસીસી વનડે વર્લ્ડ કપ 2011 અને આઈસીસી ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફી 2013 નામના કર્યાં હતાં. માહીની કુલ સંપત્તિ 840 કરોડ છે.

સચિન તેંડુલકર…
ક્રિકેટના ભગવાન કહેવાતા સચિન તેંડુલકર તેના રમતના દિવસોમાં વિશ્વનો શ્રેષ્ઠ બેટ્સમેન હતો. વર્ષ 2021 ના ​​સૌથી ધનિક ક્રિકેટરોની યાદીમાં માસ્ટર બ્લાસ્ટરનું નામ પ્રથમ ક્રમે છે. સચિનની કુલ સંપત્તિ 870 કરોડ રૂપિયા છે.

ભૂતપૂર્વ 48 વર્ષીય ક્રિકેટર ફિલિપ્સ, બ્રિટાનિયા, વિઝા, બીએમડબ્લ્યુ, પેપ્સી, લ્યુમિનસ, એડિડાસ, કેનન, કેસ્ટ્રોલ વગેરે વૈશ્વિક બ્રાન્ડ્સ સાથે સંકળાયેલા છે. તેમણે પ્રખ્યાત ટાયર બ્રાન્ડ એમઆરએફને પણ પ્રોત્સાહન આપ્યું. તેની પાસે મુંબઈમાં એક સુપર સ્પેશિયાલિટી અને લક્ઝુરિયસ હાઉસ છે, જેની કિંમત 38 કરોડ રૂપિયા છે. તો આ છે આ 5 મહાન ક્રિકેટરોની કમાણી.

About gujju

Check Also

ફક્ત બાઈક જ નહીં પરંતુ ધોની પાસે ગાડીઓ નો પણ છે ખજાનો

તેણે શ્રેષ્ઠ ખેલાડીથી અત્યંત સફળ કેપ્ટન સુધીની દરેક ભૂમિકામાં ઉત્કૃષ્ટ દેખાવ કર્યો છે. તેને વિશ્વના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *