Saturday , September 25 2021
Breaking News

ગાંધીનગર ના જૈન દેરાસરમાં થયો મોટો ચમત્કાર,આ ઘટનાએ વિજ્ઞાનીકો ને મુખ્ય આશ્ચર્યમાં,જાણો અહીં…..

અમદાવાદ-ગાંધીનગર હાઈવે પર મહાવીર જૈન આરાધના કેન્દ્રના વર્ષો પછી એક વખત લગ્ન અલૌકિક ખગોળીય ઘટના જોવા માટેનો સમય ભક્તો ઉમટ્ટ છે, આજે 22 મેના ગાંધીનગર કોબા આવ્યા છે, મહાવીર જૈન આરાધના ભવન બ્યુરો 2 કલાકેન 7 મિનિસ્ટ સુરત ઘટના છે. આ નજારો વર્ષ 1987 થી જોઈ શકાય છે. તે જોવા માટે દૂર કરવાના લોકો આ છે.

ભગવાન મહાવીર સ્વામીના ભાલે સૂર્ય તિલકનો અદ્યતન નજારો જોવાનું સ્થાન લોકોની સોય છે. પરંતુ દૃષ્ટિકોણ સ્થિતિ દરેક પગલે સોશિયલ મીડિયાના દર્દીઓ જ દર્શન-લાભો. ગુણાધિરાજ આચાર્યદેવ કૈલાસાસાગરસૂરિશ્વરજી મહારાષ્ટ્ર પુર્તિસ્મૃતિમાં દર વર્ષ 22 મેના બપોરે 2.07 મિનિટે મહાવીરલય જિનપ્રસાદના શિર્યમાં સૂર્યકીર્તન ત્રિત્રિનાયણક મહાવીર ભગવાન ભગવાન લલાટ પર દેવીપિતા કૃત. અનુભવ, હાલની સમસ્યાઓના સમયે ભક્તોની જગ્યાઓ પર સ્થાને સ્થાનાંતરણ અને યુ ટ્યૂબ ચેનલ લશ્કર શરેશર

આ દિવસે ગુરુ સ્મૃતિનો દિવસ છે. ખાસ કરીને આચાર્ય કૈલાસાસાસુરીશ્વરજી મસાના વિશ્વધર્મ પછી તેઓ 22 મેના રોજ બર્પોર 2.07 મિનિટે અગ્નિસ્કાર તોપોર ત્યારબાદ રાષ્ટ્રસંત જૈનાચાર્ય પદ્મસાસાસૂરિશ્વરજી મ.સા.ની પ્રેરણાએ ગુરુ મહારાજની કાયમી સ્મૃતિ અને લોકો પણ યાદ કર્યા હતા, જ્યારે તેઓ પ્રેરણાથી આ કાર્યકારી રચના પામ્યા છે. ચોક્કસ સમયે ભગવાનની ઉપરથી સૂર્યપ્રતીક થાય છે ઘટના સંભવત: ફક્ત કોબા જૈન તર્થ ખાત આ વર્ષે રાષ્ટ્રસંત જૈનાચાર્ય પદ્મસાસાસુરીશ્વરજી મ.સા. સમાવિષ્ટ અન્ય સાધન સાધ્વીજી ઉપસ્થિત રહે છે.

ઘણા વર્ષોથી સૂર્ય તિલક આવે છે અને કોઈ સમય પણ કોઈ પ્રસાદિત નથી હોતો, સૂર્ય તિલક આવે છે. ફરી એક વાર ચાલ્યા ગયા ક બર્પોરેશન વદદળ ઘેરાઈ ગયા અને સૂર્યત્વ બંધ થયા. પણ બપોરે 2.05 મિનિટેટ વદળ હટી ગયા અને સૂર્ય તિલકિત. આ વિશ્વની એકમાત્ર જિનાલયની વાતો છે જ્યાં આ સૂર્ય તિલકનો નજારો જોવાનું સ્થળ છે. સાથે જ આ અદભૂત ઘટના જીવનમાં યશ, કીર્તિ અને અવતરણકર્તા બન્યા છે.

આ કોઈ ચમત્કાર નહીં પણ શિલ્પ શાસ્ત્ર, ગણિતશાસ્ત્ર અને જ્યોતિષીષ્ણ સમન્વયતી બનતી ઘટના છે. રાષ્ટ્રસંત જૈનાચાર્ય પદ્મસાગરસૂરિશ્વરજી પ્રેરણાથી ગણિતજ્ઞ અરવિંદસાગરજી મહારાજ સાહેબ અને અય્યસાગરજી મહારાજ સાહેબે શિિલ્પ-ગણિત અને જ્યોતિષ શાસ્ત્રના સમન્વયથી ત્રણેય દેરાસર્જનની રચના કરી છે. જૈનાચાર્ય કૈલાસાસાસુરીશ્વરજી મહારાજ સાહેબને અંતિમસ્સ્કારનો આ સમય અને તે સમયે લેવાયેલી બાબતો. તેની સ્મૃતિ કાયદેસરની દેખરેખ દિવસ અને સમય પસંદ કરેલા છે.

આ સૂર્ય ગૃતિ નિશ્રિત છે. અને જ્યોતિષ શાસ્ત્રની જેમ સૂર્યમાં પણ કોઈક વાર તેની ધરતીનો નિર્ધાર કર્યો નથી, પરંતુ દર વર્ષે 22 મી મેના રોજ બપોરે 2.07 મિનિટે સૂર્ય કિરણ ભગવાન મહાવીર સ્વામીના ભાલ્તિક પર પ્રકાશી ઉઠે છે. તમે સંદર્શન દીવ છો, અહીં જૈનોના ચોવી નિયમો શ્રી મહાવીરસ્વામીની શ્રીત આરસની પદ્માસન મુદ્રનાષ પઠ્રન

About gujju

Check Also

પરિણીત બહેન સાથે ભાઈ રૂમમાંથી એક સાથે જોવા મળ્યો, સાસરિયાઓએ રંગે હાથે પકડ્યા અને પછી….

ભાઈ અને બહેનના સંબંધને ખૂબ જ પવિત્ર માનવામાં આવે છે. પરંતુ કેટલાક કિસ્સાઓમાં લોકો એવી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *