Saturday , September 25 2021
Breaking News

જો તમારા હાથમાંથી પડવા લાગે છે આ વસ્તુઓ તો સમજો થવા જઈ રહ્યા છે કોઈ ખરાબ શુકન, જાણો એક ક્લિક પર…

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર પૃથ્વી પર કંઈપણ અશુભ કાર્ય થાય તે પહેલાં, માનવ જાતિને તેના અસ્તિત્વના સંકેતો ચોક્કસપણે મળે છે. ઘરમાં સૌથી નાની વસ્તુનું પોતાનું એક મહત્વ છે. કેટલીકવાર નકામું માનવામાં આવતી વસ્તુ ઘરમાં તેની ઉપયોગીતા પણ સાબિત કરે છે.

શકુન-અભશકૂન એ વસ્તુઓ સાથે પણ સંકળાયેલા છે જેનો ઉપયોગ ઘરના દૈનિક કામમાં કરવામાં આવે છે, જે જીવનમાં ઘણા મહત્વપૂર્ણ વળાંક લાવે છે. શકુન શુભ પરિણામો આપે છે જ્યારે અભશકૂન લોકોમાં આવતા જોખમો વિશે લોકોને ચેતવે છે.

અમે તમને એવા જ કેટલાક સંકેતો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જો તમારા હાથમાંથી કોઈ વસ્તુ પડી જાય છે, તો પછી તેના પર ધ્યાન આપો, કારણ કે શક્ય છે કે તમે કોઈ અશુભ કાર્ય ટાળો. સવારે દૂધ જોવું શુભ માનવામાં આવે છે.

દૂધનું ઉકાળને નીચે પડવું શુભ માનવામાં આવે છે. તે ઘરમાં સુખ, શાંતિ, સંપત્તિ, મૂલ્ય અને સંપત્તિને પ્રોત્સાહન આપે છે. દૂધનું પડવું ખુબ ખરાબ શુકન માનવામાં આવે છે, જે અકસ્માતની નિશાની બતાવે છે. ઇરાદાપૂર્વક દૂધનું છંટકાવ એ ખરાબ શુકન માનવામાં આવે છે, જે ઘરમાં વિખવાદનું કારણ બને છે.

દૈનિક જીવનમાં મીઠાનું મહત્વનું સ્થાન છે. આપણા ભોજનનો સ્વાદ વધારવાની સાથે મીઠાનો ઉપયોગ પૂજા અને નજરને દૂર કરવા માટે પણ થાય છે જો તમે કોઈ વાસણમાં રોજનું મીઠું વાપરો છો, તો તે તમારા હાથમાંથી આવે છે.

બલ્ગેરિયા અને યુક્રેન જેવા દેશોમાં પણ, મીઠું પડવું કમનસીબીનું સૂચક માનવામાં આવે છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ જો મીઠું પડે છે તો તમારા શુક્ર અને ચંદ્ર નબળા છે. જો તે તમારી પાસેથી પડે છે, તો પછી કોઈ પણ નિકટનો સંબંધ પણ બગડી શકે છે.

જો ઘઉં અને ચોખા અથવા આવી કોઈ ખાદ્ય વસ્તુ પડે છે, તો તે માતા અન્નપૂર્ણાનું અપમાન માનવામાં આવે છે. જો તમે અજાણતાંમાં પડી જાઓ છો, તો તમે ઉભા થાઓ અને તે અનાજ ને કપાળ પર લગાવો અને અન્નપૂર્ણા માતાની માફી માંગશો તો કોઈ ખોટ નહીં થાય.

ખોરાક માટે વપરાયેલ તેલનું
પડવું પણ ખરાબ માનવામાં આવે છે. પરિવારમાં લોનનું સૂચક છે, તેનાથી ઘરમાં ગરીબી થાય છે. આ સિવાય જો તે પૂજા કરતી વખતે ખાલી પડે છે, તો તે પણ સ્વીકૃત નથી. આવી સ્થિતિમાં, ભગવાનને પ્રાર્થના કરો કે બધું સારું રહે.

સિંદૂરનું પડવું એ ખરાબ શુકનનો સંકેત છે. તે પતિ સાથે અકસ્માતનું કારણ પણ બની શકે છે. જો હાથમાંથી એક ગ્લાસ પાણી હોય અને તે પડે તો તે અશુભ પણ માનવામાં આવે છે. ઉદાહરણ તરીકે, પરિવારમાં કોઈ બીમાર પડી શકે છે. એવું નથી કે ફક્ત ખરાબ શકન જ સંકેતો છે.

પૂજા કરતી વખતે જો પૂજાની સામગ્રી અથવા આરતીની થાળી
નીચે પડે છે, તો એવું માનવામાં આવે છે કે તે પૂજા સ્વીકારવામાં આવતી નથી. તે ભવિષ્યમાં આવતી હોનારતનું સંકેત પણ છે. પૂજા દરમિયાન દીવાનું ઓલવાઈ જવું પણ અશુભ માનવામાં આવે છે. આવી સ્થિતિમાં, ભગવાનને તમારી સાથે બધુ સારું કરવા માટે પ્રાર્થના કરો.

દર્પણ તૂટી જવું એ દરેક દૃષ્ટિકોણથી અશુભ છે. આ માટે, જો અરીસો તૂટી ગયો હોય, તો તેના તૂટેલા ટુકડાઓને વહેતા પાણીમાં એકત્રિત કરીને તેને વહાવી દો, તેનાથી તમારે નુકશાનનો સામનો નથી કરવો પડતો.

જો તમે કપડા પહેરીને બહાર ગયા હોવ છો અને ખિસ્સામાંથી પૈસા પડી જાય છે, તો તે કંઈક સારું થવાનું માનવામાં આવે છે. આ સિવાય જો આપવા દરમિયાન પૈસા પડે છે, તો તે સારી નિશાની માનવામાં આવતી નથી, જે માતા લક્ષ્મીનું અપમાન માનવામાં આવે છે.

About gujju

Check Also

આ પાંચ ઉપાય બદલી દેશે તમારુ નસીબ, આજે જ અપનાવીને જુઓ..

કેટલાક લોકો રાત-દિવસ સખત મહેનત કરે છે, પરંતુ તેમના હાથથી કંઇપણ અનુભવાતું નથી અને વધુ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *