Saturday , September 25 2021
Breaking News

યાદશક્તિ પાછી આવતા એક ભિખારી બન્યો કરોડપતિ, ભૂલી ગયો હતો પોતાના ઘરનું સરનામું પણ…

આ દુનિયામાં દરેક મનુષ્ય કંઇક કરીને જીવન નિર્વાહ કરે છે. જો કોઈ કામ કરે છે, તો કેટલાક વ્યવસાય કંઇ કરતા નથી, કારણ કે તેમની પાસે કંઇ કરવાનું હોતું નથી, અન્યથા તેઓ રસ્તાઓ પર ભીખ માંગીને જીવન જીવે છે.

આપણે બધાને લાગે છે કે ભીખ માંગનારા ભીખારીઓ ખૂબ લાચાર અને ગરીબ હશે પરંતુ આ જરૂરી નથી. આ લેખમાં, અમે તમને એક એવી વ્યક્તિ વિશે જણાવીશું જે ગરીબ નહીં પણ કરોડપતિ છે. તમને આ સાંભળીને આશ્ચર્ય થશે, પરંતુ તે સાચું છે.

હરિયાણાના અંબાલા કેન્ટની જૂની અનાજની બજારમાં મંદિરના કાંઠે એક શખ્સ થોડા મહિનાઓથી ભીખ માંગતો હતો. કેટલીકવાર, જ્યારે કોઈ તેને દયા કરી રહ્યું હતું અને તેને રોટલો આપી રહ્યું હતું, ત્યારે કોઈએ કોથળીમાં કેટલાક સિક્કા મૂકી દીધા હતા.

પરંતુ તે ભિખારી નોતો પણ કરોડપતિ હતો. તેનું નામ ધનંજય છે, જે આઝમગનો છે. કોણ ખરેખર તે ભિખારી સમૃદ્ધ હશે. મંદિરના લોકો તેને જટાધારી કહે છે. તેની બે બહેનો છે, જેનો એકમાત્ર ભાઈ આ છે. તેના પિતા રાધેશ્યામ સિંહ કોલકાતા સ્થિત એક મોટી કંપનીમાં એચઆર પોસ્ટ પર નોકરી કરે છે.

હકીકતમાં, એક દિવસ ધનંજયના પગમાંથી લોહી નીકળવાનું શરૂ થયું, ત્યારે ગીતા ગોપાલ સંસ્થાના સભ્યએ તેમને પાટો મારવા માટે બોલાવ્યો. જ્યારે તેને પૂછવામાં આવ્યું કે તે ક્યાંથી છે, તો તે યાદ કરી શક્યો નહીં. પરંતુ તેને ભાગ્યે જ કોઈ નંબર યાદ આવ્યો અને જ્યારે તે નંબર પર કોલ આવ્યો ત્યારે તેને ખબર પડી કે તે આઝમગ’નો નંબર છે.

ફોન કરતાં જાણવા મળ્યું કે બે વર્ષ પહેલા તે ઘરેથી ગાયબ થઈ ગયો હતો અને તેની બહેન હરિયાણાથી તેના ભાઈને લેવા આવ્યો ત્યારે તેની હાલત જોઇને તે રડવા લાગી. બહેનના મોઢામાંથી માત્ર એટલું જ બહાર આવ્યું – ધનંજય જો તમને ફોન નંબર યાદ હતો, તો બે વર્ષ પહેલાં આ ફોન ના કરી શકાય.

નેહાએ કહ્યું કે એકમાત્ર ભાઈ હોવાને કારણે ધનંજય પરિવારનો પ્રિય છે અને ખૂબ જ જીદ્દી છે. તે સ્નાતક થયો છે પણ તે નશો કરાયો હોવાનું જણાયું હતું. તેની માનસિક સ્થિતિ બગડવાની શરૂઆત થઈ હતી અને તે એક દિવસ ઘરેથી નીકળી ગયો હતો.

પરિવારે તેને શોધવાનો પ્રયાસ કર્યો પણ તેમને મળ્યો નહી. હવે સુધીમાં પરિવારે પણ આશા છોડી દીધી હતી. બે દિવસ પહેલા તેણે કાકીને કહ્યું હતું કે લાગે છે કે ભાઈ હવે દુનિયામાં નથી. બહેને ગુરુવારનો ઉપવાસ પણ પોતાના ભાઈ માટે રાખ્યો હતો અને આકસ્મિક રીતે તે જ દિવસે તેના ભાઈના જીવંત હોવાના સમાચાર પણ મળ્યા હતા.

About gujju

Check Also

પરિણીત બહેન સાથે ભાઈ રૂમમાંથી એક સાથે જોવા મળ્યો, સાસરિયાઓએ રંગે હાથે પકડ્યા અને પછી….

ભાઈ અને બહેનના સંબંધને ખૂબ જ પવિત્ર માનવામાં આવે છે. પરંતુ કેટલાક કિસ્સાઓમાં લોકો એવી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *