Breaking News

સાવધાન! રાજકોટમાં કોરોનામાંથી સાજા થયેલા બાળકોમાં વધુ એક ભયંકર બિમારી દેખાઈ, 6 અઠવાડિયામાં લક્ષણો..

બાળરોગ ચિકિત્સકો દ્વારા કોરોના પર વેબિનાર

વાયરસને મ્હાત આપ્યાના ૬ અઠવાડિયા બાદ MIS.C સિન્ડ્રોમ લાગુ પડે છે

વૃદ્ધો માટે કોરોનાની પ્રથમ તરંગ જીવલેણ સાબિત થઈ અને બીજી તરંગ એ યુવાન માટે જીવલેણ સાબિત થઈ, જ્યારે ત્રીજી તરંગ એ પુખ્ત વયના લોકો અને બાળકોમાં પોસ્ટ-કોરોના મ્યુકોર્માઇકોસીસની ઘટનામાં વધારો થયો છે તેવા સમયે બાળકોને ચેપ લાગવાની ચેતવણી આપી છે.

એમઆઈએસસી સિન્ડ્રોમ. જેમાં 6 અઠવાડિયા પછી બાળક કોરોના, તાવ, લાલ આંખો, મો inામાં સોજો, શરીર પર ફોલ્લીઓ અને એન્ટિબોડીઝ ટેસ્ટથી રોગની અસર દર્શાવે છે. તે હૃદય, કિડની અને યકૃતને પણ અસર કરે છે.

એક સમયે ખર્ચાળ ઈંજેક્શનને લીધે સારવાર મોંઘી પડે છે ત્યારે, રાજકોટ પેડિયાટ્રિક એસોસિએશનના 6 ડોકટરોની ઓનલાઇન વેબિનાર શક્ય ત્રીજી તરંગની તૈયારીમાં રાખવામાં આવી હતી. જેમાં સંપૂર્ણ એક્શન પ્લાન તૈયાર કરવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો.

કોરોનાસમાં પીડિત બાળકોએ પલંગ માટે અંધાધૂંધી કરવી જોઈએ નહીં; દવાઓની અદ્યતન સિસ્ટમ, હોસ્પિટલમાં દાખલ ઇંજેક્શન – જો ત્રીજી તરંગ આવે અને વધુ બાળકો ચેપગ્રસ્ત થાય, તો તેઓ દવાઓ અને ઇન્જેક્શનના આગોતરા પ્લાનિંગ ઉપરાંત ઈંજેક્શન બેડવાળા એક સરળ, ઓક્સિજન, વેન્ટિલેટરની સરળતાથી પ્રવેશ કરશે. વેબસાઇટ ઉપરાંત, ત્યાં કોવિડ પ્રોટોકોલ અને મેનેજમેન્ટ સમિતિ અને શૈક્ષણિક નિષ્ણાતોની એક સમિતિ હશે.

જેથી ત્રીજી તરંગ આવે ત્યારે અરાજકતા ન રહે. કોરોના પછી એમઆઈએસસી સિન્ડ્રોમના કેસ પણ બન્યા છે. સ્ટીરોઇડ્સ ઉપરાંત, ઇમ્યુનોગ્લોબ્યુલિનના ઇન્જેક્શનની કિંમત 15,000 રૂપિયા છે. જો આ રોગ 5 કિલોથી વધુ વજનવાળા બાળકને લાગુ પડે તો તેની કિંમત 3 લાખ રૂપિયા થઈ શકે છે. ત્યારબાદ ત્રીજી તરંગ સામે લડવાની સંપૂર્ણ એડવાન્સ પ્લાનિંગ કરવામાં આવશે. – ડો.મહુલ મિત્રા (બાળરોગ, રાજકોટ)

રાજકોટમાં 20 બાળરોગની હોસ્પિટલોમાં 150 બાળ ચિકિત્સકો

સામાન્ય, ઓક્સિજન, આઇસીયુ પલંગ, વેન્ટિલેટર, કેટલું ખાલી? તે એક બટનના ક્લીક પર મળી શકે છે – રાજકોટમાં હાલમાં 30 બાળરોગની હોસ્પિટલો અને 150 જેટલા બાળરોગ ચિકિત્સકો છે.

જ્યારે ત્રીજી તરંગની અપેક્ષા રાખવામાં આવે છે, અગાઉથી યોજના મુજબ, જો બાળકો કોરોનામાં ચેપ લગાવે છે, તો સામાન્ય, ઓક્સિજન અને આઈસીયુ તેમના માટે કેટલું ઉપલબ્ધ થશે? બેડ અને વેન્ટિલેટર છે? તેનો ડેટા તૈયાર કરવામાં આવી રહ્યો છે. ડો.ઝંખના સંઘવી (પ્રમુખ, પીડીયાટ્રીક એસો., રાજકોટ)

બીજી તરંગમાં, એક અઠવાડિયામાં 300 બાળકોને ચેપ લાગ્યો હતો અને બીજી તરંગમાં એમઆઇએસસી સિન્ડ્રોમના 15 થી વધુ કેસ હતા જેમ કે રીટ્રેક્ટેડ સી સિન્ડ્રોમ (મલ્ટિ સિસ્ટમ ઇન્ફ્લેમેટરી ડિસઓર્ડર).

જેમાં બાળક કોરોનરી ધમની બિમારીના છ અઠવાડિયા પછી શરીરની લાલાશ સાથે સોજો અને તાવના સંકેતો બતાવે છે. જેમાં સ્ટેરોઇડ્સ અને આઈવીઆઈજીના ઇન્જેક્શન પાંચ દિવસ આપવાના રહેશે.

જેથી ત્રીજી તરંગમાં, માતાપિતા બાળકોની રોલ મ .ડેલ્સ એવી રીતે બને કે તેઓ બિનજરૂરી રીતે બહાર ન જાય જેથી બાળકો પણ બહાર ન જાય. સંભવિત ત્રીજી તરંગમાં હળવા, મધ્યમ અને ગંભીર ચેપગ્રસ્ત બાળકોને શામેલ કરવા માટેની ક્રિયા યોજનાઓ તૈયાર કરવામાં આવી રહી છે. – ડો.જય ધીરવાણી (બાળરોગ ચિકિત્સક, રાજકોટ)

કોરોના દરમિયાન ફ્લૂ સામે રક્ષણ આપવા માટે ટેટ્રા વેલેન્ટ રસી

બાળકોને લીલી શાકભાજી, ડ્રાયફ્રૂટ, તારીખો, મગફળી આપી શકે છે – બાળકોને ટેટ્રા વેલેન્ટાઇન રસી મોસમી ફલૂ સામે આપવામાં આવે છે, જે ચાર પ્રકારના વાયરસ સામે રક્ષણ આપે છે. બાળકોની પ્રતિરક્ષા વધારવા માટે, હાલમાં લીલી શાકભાજી, સુકા ફળો, ખજૂર, ગોળ, મગફળી, સૂકા બદામ, નોડ્યુલ્સ અને બીન સ્પ્રાઉટ્સ ખાઈ શકાય છે. – ડો.તૃપ્તિ વૈષ્ણાની (બાળરોગનિષ્ણાંત, રાજકોટ)

About gujju

Check Also

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *