Breaking News

આ છે વિશ્વની સૌથી શાપિત મમી, જેણે પણ તેને ખોલ્યું તેની હાલત થઈ આવી, વાંચો તેનું રહસ્ય…

ઇજિપ્તની સલાહકારો સમગ્ર વિશ્વમાં પ્રખ્યાત છે. આ પિરામિડમાં સમયાંતરે ઘણા પિરામિડ જોવા મળે છે. મમીસની મીટિંગ વાંચતી વખતે આપણે જે પિરામિડની વાતો સાંભળી રહ્યા છીએ તે વિશેની ઉત્સુકતા વધારી દે છે.

તે વાર્તાઓ ઇજિપ્તના સમ્રાટ તુતન’ખમાનની છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે 1922 માં, પિરામિડમાં એક મમી મળી આવી, જેના વિશે દાવો કરવામાં આવે છે કે તે ફારુનોના રાજા તુતનખમણનો છે.

આ મમી વિશે ખ્યાલ છે કે તે એક શ્રાપિત મમી છે. એક સર્ચ પ્રોગ્રામના ભાગરૂપે, જ્યારે આ મહિલાને કબરમાંથી કાઢી મૂકવામાં આવી હતી, ત્યારે પ્રોગ્રામ ટીમના લોકો સાથે વિચિત્ર ઘટનાઓ બનવા લાગ્યા અને થોડા જ વર્ષોમાં એક પછી એક આઘાત જનક મૃત્યુ પામવા લાગ્યા.

હકીકતમાં, 1922 માં, 92 વર્ષો પહેલા, ઓર્સીયો ‘લોજિસ્ટ હોવર્ડ’ કોર્ટે ઇજિપ્તના સમ્રાટ તુટન ખામનની કબર શોધી કાઢી હતી. તુતન ખાને એક બીમારીને કારણે 18 વર્ષની વયે અવસાન પામ્યું હતું અને 3500 વર્ષ પછી તેની કબર વિશ્વમાં લાવવામાં આવી હતી.

તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે તુતન ખમણની કબરની આસપાસ મોટી સંખ્યામાં તિજોરી દબાવવામાં આવી હતી અને આ રાઉન્ડમાં, લોકોએ ત્યાં લખેલી તાકીદની ચેતવણીને અવગણી હતી.

આ સમાધિના દરવાજા પર સ્પષ્ટ લખ્યું હતું કે જે કોઈ રાજા તુતન ખમણની શાંતિનો વિનાશ કરશે તેને મૃત્યુનો સામનો કરવો પડશે. લોકોએ આ ચેતવણીને હળવાશથી લીધી, પરંતુ પછી મૃત્યુનું ચક્ર શરૂ કર્યું, જે ઠંડું થવાનું નામ નોતું લઈ રહ્યું અને લોકો એક પછી એક મરવા લાગ્યા.

તમને જણાવી દઈએ કે આ કબર ખોલવાની સાથે જ પુરાતત્ત્વવિદ હોવર્ડ કાર્ટરની ટીમના સભ્યોએ મુલાકાત શરૂ કરી અને ભગવાન તુર્તન ખામનની માતાને સ્પર્શનારા પ્રથમ ભગવાન જ્યોર્જ કાર્નાર્વોનનું નામ હતું. ચોંકાવનારી વાત એ છે કે મચ્છરના કરડવાથી કરણરાવનનું મોત નીપજ્યું હતું. એ જ રીતે, ટીમના અન્ય ઘણા સભ્યો પણ મરી ગયા.

ટીમના સભ્યોના સતત મૃત્યુ બાદ હોવર્ડ કાર્ટરએ આ માતાને ફરીથી તે જ સમાધિમાં દફનાવવા કહ્યું. કાર્ટરની સાથે સાથે મોત નીપજ્યું, લોકો કહે છે કે કાર્ટરને કદાચ આ માતાની અંતિમવિધિનો અહેસાસ થયો હશે પણ તે પછી પણ હોવર્ડ આ શરીરમાંથી છટકી શક્યો ન હતો અને તેણે તેનું મોત જાતે કર્યું હતું.

હોવર્ડ કાર્ટર તેની ટીમમાં મૃત્યુ પામનાર છેલ્લો હતો. આવી સ્થિતિમાં દુનિયા સામે આવી ગયું હતું કે તુતન એ ખમણની ‘સાસુ’ છે આનું રહસ્ય એ છે કે જે પણ આ મમી ખોલે છે તે કદી પણ જીવતું રહ્યું નથી, તેનું મૃત્યુ જ થયું છે.

About gujju

Check Also

માત્ર ૨૦૦ રૂપિયામાં આ ખેડૂત બની ગયો લખપતિ,ખોદકામ માં મળ્યો ૬૦ લાખનો હીરો…..

200 રૂપિયાની જમીનએ ખેડૂતનું નસીબ બદલી નાખ્યું, જેનાથી તે રાતોરાત કરોડપતિ બની ગયોપન્ના જિલ્લામાં મધ્યપ્રદેશના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *