Saturday , September 25 2021
Breaking News

સ્કૂલમાં ભણતા આ છોકરાની બધા મજાક ઉડાવતા હતા,પછી અચાનક જ આ છોકરો બની ગયો છોકરી,હવે બધા તેને પોતાની જીએફ બનાવ માંગે છે

દરેકના જીવનમાં ઉદાસી અને મુશ્કેલી છે. પરંતુ અસલ હીરો તે છે જે તેના દુ: ખમાં ખુશી મેળવે છે. દુ griefખના સમયે તમે ઘણી પ્રેરણાદાયી વાર્તાઓ સાંભળી હશે. જ્યારે આપણે કોઈ બીજાની સફળતાની વાર્તા સાંભળીએ છીએ, ત્યારે તે આપમેળે બની જાય છે જે આપણને પ્રેરણા આપે છે. આજે અમે તમને એક ટ્રાંસજેન્ડર વ્યક્તિની વાર્તા કહેવા જઈ રહ્યા છીએ, જેમણે જીવનમાં અનેક મુશ્કેલીઓ જોયા, પરંતુ જીવનમાં ખુશ રહેવાનું ભૂલશો નહીં. આ ટ્રાંસજેન્ડર વ્યક્તિનું નામ જાસ્મિન વાઈન છે.

ટ્રાંસજેન્ડર-ચમેલી-બેલ
જ્યારે જાસ્મિન સ્કૂલે જતી ત્યારે બાળકો તેને ચીડવતા અને તેની મજાક કરતા. આ સમય દરમિયાન, જાસ્મિનને સમજાયું કે જ્યાં સુધી તે પોતાને સારી રીતે જાણે નહીં ત્યાં સુધી તે સુખી જીવન જીવી શકે નહીં. વ્યક્તિને જીવનમાં શું જોઈએ છે તે સારી રીતે જાણવું જોઈએ. જો તે તેની ઇચ્છાને દબાવશે તો તે ક્યારેય ખુશ નથી

જાસ્મિનનું બાળપણ ખૂબ જ મુશ્કેલ હતું. તેના માતાપિતા હંમેશા લડતા હતા. ખોરાક કરતા વધારે દવાઓ લેવી પડી. પરિણામે, જાસ્મિનએ સાત વર્ષની ઉંમરે આત્મહત્યા કરવાનું વિચાર્યું. જાસ્મિન પાસે નોકરી પણ નહોતી. ઘર પણ ચાલતું હતું. દરમિયાન જાસ્મિન પણ તેના અંગત વિચારો સાથે સંઘર્ષ કરી રહી હતી.

જાસ્મિન વેલો
જાસ્મિનનો જન્મ પુરુષ તરીકે થયો હતો. પણ તેને અંદરથી કોઈ સ્ત્રી જેવી લાગ્યું. તે છોકરીઓની જેમ પોશાક પહેરવાનું પણ પસંદ કરતી હતી. તે પોતાને એક સ્ત્રી માને છે. જ્યારે તે 14 વર્ષનો હતો, ત્યારે તેણે પોતાને દસ્તાવેજીકરણ કરવાનું અને યુટ્યુબ પર પરિવર્તનના વીડિયો પોસ્ટ કરવાનું શરૂ કર્યું. આ તેમના જીવનનો સૌથી મોટો વળાંક સાબિત થયો. લોકોએ તેને માત્ર જવાબ આપ્યો જ નહીં પરંતુ તેની હિંમતની પ્રશંસા પણ કરી. આણે તેને સૌથી ખરાબ સમયમાં પણ ટકી રહેવાની પ્રેરણા આપી.

જાસ્મિનને પણ દારૂના નશામાં લેવાની ટેવ હતી. તે બાયપોલર અને પેનિક ડિસઓર્ડર નામનો રોગ હતો. તેની સારવાર લાંબા સમયથી બાકી હતી. ત્યારે તેનું મન તેનું શત્રુ બની જાય છે. તે ઘણું વિચારી રહી હતી. પછી એક સમય એવો આવ્યો જ્યારે તેણે તેના માતાપિતાને ગુમાવ્યા.

પછી જાસ્મિનએ પોતાને ઓળખવાનો અને ખરાબ વસ્તુઓથી દૂર રહેવાનો પ્રયાસ કર્યો. આ કાર્યમાં મનોચિકિત્સક સાથે વાત કરવી ઉપયોગી મળી. તેણે ટૂંક સમયમાં આધ્યાત્મિક માર્ગ પસંદ કર્યો. પછી એક દિવસ તેણે નક્કી કર્યું કે તે પોતાનું જીવન જીવવાનું શરૂ કરશે. લોકો તેમના વિષે વિચારશે, તેઓ જે વિચારે છે તે નહીં.

જાસ્મિન હવે તેની ઓળખ બનાવી ચૂકી છે. તે જાણે છે કે તેણીને શું ખુશ રાખી શકે છે. હવે તે પોતાનું જીવન પોતાની સ્વતંત્ર ઇચ્છા ઉપર વિતાવે છે.

આ વાર્તા શીખોને શીખવે છે કે જો તમારે તમારા જીવન અનુસાર તમારા જીવનમાં પરિવર્તન લાવવું હોય તો તમારે વધુ મહેનત કરવી પડશે. લોકો શું કહેશે કે મારે આ વસ્તુને અવગણવી પડશે? જો તમે તમારું મન સાંભળો છો, તો તમે ચોક્કસપણે જીવનમાં સફળ થશો.

About gujju

Check Also

અહીં 9 હજાર રૂપિયામાં વિચાઈ રહી છે ગોલ્ડ ની મીઠાઈ, આ ભાવે મળે છે ‘બસપન કા પ્યાર’.

‘બાસપાન કા પ્યાર’ વેચાશે, સુરતની આ દુકાન આવી મોંઘી મીઠાઈ વેચી રહી છે. ગુજરાતના સુરત …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *