Saturday , September 18 2021
Breaking News

કોરોના ના મુશ્કેલ સમયમાં આ મહાન લોકોએ લંબાવ્યા મદદ ના હાથ,મહામારી માંથી દેશ ને ઉગારવા માટે આપ્યું મહત્વનું યોગદાન

કોરોના સંક્રમણના સ્વરૂપમાં આ સદીના સૌથી મોટા કટોકટી પછી, ઉદ્યોગ કે જેની સાથે દેશ અને સમાજને મદદ મળી છે, તે સાબિત થયું છે કે જે સમાજ સાથે કંપની અથવા એન્ટરપ્રાઇઝ નાના બીજથી વિશાળ વૃક્ષમાં વિકાસ કરી શકે છે તે સમાજ લઈ શકે છે આકાર, જ્યારે તે તેની તરફેણમાં પરત આવે છે, ત્યારે તે તરત જ મદદ માટે તૈયાર છે.

કોરોના સંકટનો બીજો રાઉન્ડ યોજાય તે પહેલાં, આ વર્ષે ફેબ્રુઆરીમાં વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ બહુવિધ મંચો પરથી સ્પષ્ટ કહ્યું હતું કે સંપત્તિના સર્જકોનું સન્માન કરવું જોઈએ. તે પછી ટૂંક સમયમાં, છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી, દેશના મોટાભાગના રાજ્યો કોરોનાના બીજા મોજાથી વિજયી હતા, નવા કેસોની સંખ્યા બે અઠવાડિયા કરતા વધુ સમય માટે દરરોજ ચાર લાખથી વધુ અને લગભગ એક માટે એક લાખથી વધુ હતી.

મહિના અને દૈનિક મૃત્યુની સંખ્યા વિશ્વભરમાં સૌથી વધુ પહોંચી. સારી બાબત એ છે કે પરિસ્થિતિ હવે સુધરી રહી છે અને સુધરી રહી છે કારણ કે આ મુશ્કેલ સમયગાળામાં મુકેશ અંબાણી, અઝીમ પ્રેમજી, રતન ટાટા, ગૌતમ અદાણી, સજ્જન જિંદલ, નવીન જિંદાલ, આનંદ મહિન્દ્રા અને તેમના જેવા બીજા ઘણા ડઝન નામના નામ અને હજારો લોકો છે. મોટી – દેશને કોરોના કટોકટીમાંથી બહાર લાવવામાં નાની કંપનીઓ દ્વારા કરવામાં આવેલ અનુપમ યોગદાનથી સમાજને વડા પ્રધાન મોદીની વિનંતીની  અને હૃદયને સમજવામાં મદદ મળી છે.

આજના યુગના ભામાશાહ

આ વર્ષે, જ્યારે કોરોના કટોકટી વધુ ભયાનક બીજી લહેર સાથે પાછો ફર્યો, ત્યારે દેશમાં કાર્યરત માત્ર સ્થાનિક જ નહીં, પણ બહુરાષ્ટ્રીય કંપનીઓએ શક્ય તેટલી શક્તિ સાથે લડવાની સંપૂર્ણ તૈયારી દર્શાવી. એક તરફ રિલાયન્સ, ટાટા ગ્રુપ, અદાણી ગ્રૂપ, મહિન્દ્રા અને મહિન્દ્રા, જિંદલ ગ્રુપ, વિપ્રો, એચસીએલ અને આદિત્ય બિરલા સહિત ડઝનેક ખાનગી કંપનીઓએ કોરોના પીડિતોને પોતપોતાના ક્ષેત્રો અને સ્થળોએ મદદ કરી હતી, જ્યારે ગૂગલ જેવી બહુરાષ્ટ્રીય કંપનીઓ જ્યાં સુધી શક્ય હોય ત્યાં સુધી મદદની બાજુ પણ લંબાવી.

રિલાયન્સ, ટાટા, મહિન્દ્રા, અદાણી અને વિપ્રો જેવી કંપનીઓની મદદથી હાલમાં 10,000 થી વધુ પથારીવાળી કોરોના હોસ્પિટલો હાલમાં કોરોના પીડિતો માટે ચલાવવામાં આવી રહી છે, જેમાંથી મોટાભાગના દર્દીઓ નિશુલ્ક સારવાર આપી રહી છે.

પરોપકાર એક નવો વળાંક લે છે

કોરોના સંકટને પહોંચી વળવા માટે, સરકારે ગયા વર્ષે માર્ચના અંતિમ દિવસોમાં સ્થાપના કરેલા પીએમ કેરેસ ફંડમાં બે મહિનામાં દેશભરની કંપનીઓ અને સંસ્થાઓ પાસેથી રૂ .15,000 કરોડથી વધુનો સંગ્રહ થઈ ગયો છે.

રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ, ટાટા સન્સ કંપનીઓ, મહિન્દ્રા અને મહિન્દ્રા, વિપ્રો, આદિત્ય બિરલા, એચસીએલ જેવી અસંખ્ય નાની કંપનીઓથી માંડીને દેશના સૌથી મોટા પરોપકાર અઝીમ પ્રેમજી, રતન ટાટા અને શિવ નાદાર જેવા જાહેર જનતા-ખાનગી ક્ષેત્રની સેંકડો કંપનીઓએ ફાળો આપ્યો છે. તેના કર્મચારીઓની દૈનિક વેતન તરીકે પીએમ કેર કરે છે. સરકારના એકંદરે પ્રયત્નો અને કોર્પોરેટ જગત દ્વારા તેના સમાન યોગદાનને કારણે કોરોનાના પ્રથમ મોજાને છૂટા કરવા અને સમાજને પાટા પર લાવવામાં ખૂબ મદદ મળી.

મદદ કરવામાં મોખરે

ગયા વર્ષે કોરોના સંકટ સપાટી પર આવ્યા પછી, અબજોપતિ ઉદ્યોગપતિ અને એશિયાના સૌથી મોટા ધનકુબેર મુકેશ અંબાણી સંચાલિત રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ એ કંપની ઓક્સિજન ઉપયોગ તાત્કાલિક બંધ કરવા અને તેને મેડિકલ ઓક્સિજનમાં દેશભરની હોસ્પિટલોમાં પરિવર્તિત કરવાનો નિર્ણય લેનાર પ્રથમ કંપની હતી જ્યાં કોરોના દર્દીઓ સાથે. સતત શ્વાસ, તે જીવનથી દૂર થઈ રહ્યો હતો.

રિલાયન્સે ગુજરાતના જામનગરમાં ઓઇલ રિફાઇનરીનું ઉત્પાદન બંધ કરી દીધું હતું અને દરરોજ 700 ટન મેડિકલ ઓક્સિજન મહારાષ્ટ્ર અને ગુજરાત સહિત અન્ય રાજ્યોમાં મોકલવાનું શરૂ કર્યું હતું. કંપની હવે દરરોજ 1000 ટન મેડિકલ ઓક્સિજનનું ઉત્પાદન કરી રહી છે. કંપનીનો દાવો છે કે આરઆઈએલ દેશભરમાં ઓક્સિજનની જરૂરિયાતવાળા 10 માંથી એક કોરોના દર્દીને પ્રણવયુ સપ્લાય કરે છે. કંપની હાલમાં જામનગર અને મુંબઇની 1,875 બેડની કોરોના હોસ્પિટલ ચલાવી રહી છે, જ્યાં દર્દીઓ નિ: શુલ્ક સારવાર મળે છે.

About gujju

Check Also

હવે મને કોઈ હોદ્દાનો મોહ નથી, હું ગુજરાતમાં છું: નીતિન પટેલ

ભૂપેન્દ્ર પટેલ સરકારના નવા કેબિનેટ મંત્રીઓએ ગુજરાતમાં શપથ લીધા છે. જૂના જોગીઓને કાપીને તમામ નવા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *