Breaking News

પરસેવા કે વરસાદથી માસ્ક ભીનું થાય તો ફગાવી દેજો, પહેરશો તો જોખમ?

લાંબા સમય સુધી બહાર જતા લોકોએ કોરોનરી ચેપ ઉપરાંત કાળી ફૂગથી બચવા માટે દિવસમાં ત્રણથી ચાર વખત માસ્ક બદલવો જોઈએ. આટલું જ નહીં, ભીના અને મોઇશ્ચરાઇઝિંગ માસ્ક પહેરવાથી કાળી ફૂગનું જોખમ વધે છે, તેથી, આવા માસ્ક પહેરવા જોઈએ નહીં.

કોરોના ચેપના બીજા તરંગમાં, સકારાત્મક કેસો તેમજ કાળા ફૂગના કેસ પણ વધી રહ્યા છે. કાળા ફૂગના સૌથી વધુ કેસોવાળા ગુજરાત અને મહારાષ્ટ્ર એવા રાજ્યો છે. રાજ્યના આરોગ્ય વિભાગના એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે અનુભવ મુજબ, ડોક્ટરો કાળી ફૂગના જુદા જુદા કારણો આપે છે પરંતુ માસ્ક પહેરવામાં સાવધ રહેવું જોઈએ.
જેમ લોકો કોરોના ચેપને રોકવા માટે બહાર જતા હોય ત્યારે કપડા માસ્ક હેઠળ સર્જિકલ માસ્ક પહેરવાની સલાહ આપે છે, તેવી જ રીતે કાળા ફૂગથી બચાવવા માટે ભીના માસ્ક પહેરવા જોઈએ નહીં. ખાસ કરીને ચોમાસાની રૂતુની શરૂઆત સાથે જ લોકોએ માસ્ક પહેરવા પર વધુ ધ્યાન આપવાની જરૂર રહે છે, કારણ કે ચોમાસા દરમિયાન કાળા ફૂગના કેસમાં વધારો થવાની સંભાવના છે.

એક વરિષ્ઠ અધિકારીના જણાવ્યા મુજબ ઉનાળામાં પરસેવાથી કપડાં અથવા સર્જિકલ માસ્ક ભીંજાય છે. પહેરવામાં માસ્ક ભીના થાય તે પહેલાં તેને નવી સાથે બદલવું આવશ્યક છે. લોકોને સલાહ આપવામાં આવે છે કે એક જ માસ્ક વારંવાર ન પહેરવા.

તે જરૂરી છે કે લોકો ફંગલ અને બેક્ટેરિયાના પ્રભાવોને ટાળવા માટે માસ્ક કેવી, ક્યારે અને કેવી રીતે પહેરવા તે વિશે ડોક્ટરની સલાહ લો, કારણ કે માસ્ક પહેરવાની ખોટી રીત એ કોરોનાને આમંત્રણ આપીને છે.

About gujju

Check Also

બચતથી કમાવવા માંગો છો રૂપિયા તો અહી રોકો તમારા પૈસા, વગર જોખમે મળશે 4 લાખના 8 લાખ રૂપિયા

દરેક જણ તેમના ભવિષ્ય માટે બચાવવા માંગે છે. તેથી ઘણા બધા લોકો છે જેઓ તેમના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *