Breaking News

યુએસ એનએફએસયુ સાથે કરાર કરી બીજા વિશ્વયુદ્ધ સમયે ગુજરાત માં ગુમ થયેલ ૪૦૦ સૈનિકો ને શોધવાનું કામ કરશે..

અત્યારે એક મહત્વપૂર્ણ સમાચાર પ્રાપ્ત થઈ રહ્યો છે. યુ.એસ. સંરક્ષણ વિભાગે બીજા વિશ્વ યુદ્ધ દરમિયાન ભારતમાં ગુમ થયેલા તેના 400 થી વધુ સૈનિકોના અવશેષો શોધવા પ્રયાસો શરૂ કર્યા છે, જેના માટે તેણે ગાંધીનગરમાં નેશનલ યુનિવર્સિટી ફોરેન્સિક સાયન્સ (એનએફએસયુ) સાથે જોડાણ કર્યું છે.

યુ.એસ. વિભાગ, સંરક્ષણ વિભાગ, ડીપીએએ હેઠળ કાર્યરત અન્ય સંસ્થા, એનએફએસયુના નિષ્ણાતો દ્વારા મદદ કરવામાં આવશે. ડીપીએએ એક સંસ્થા છે જે યુદ્ધ દરમિયાન ગુમ થયેલા અને પકડાયેલા સૈનિકો પર નજર રાખે છે.

એનએફએસએના ડીપીએએના મિશન પ્રોજેક્ટ મેનેજર ડો. ગાર્ગી જાનીએ જણાવ્યું હતું કે, ગુમ થયેલા અમેરિકન સૈનિકોના અવશેષો શોધવા માટે તમામ પ્રયાસ કરવામાં આવશે. ગાર્ગીએ જણાવ્યું હતું કે એજન્સીની ટીમ યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં બીજા વિશ્વયુદ્ધ દરમિયાન ગુમ થયેલા સૈનિકોના અવશેષોની શોધ કરશે, જેમાં બીજા વિશ્વયુદ્ધ, કોરિયન યુદ્ધ, વિયેટનામ યુદ્ધ, શીત યુદ્ધ અને ઇરાક અને પર્સિયન ગલ્ફ યુદ્ધોનો સમાવેશ થાય છે. અવશેષો ઓળખવા અને તેમને પુન પ્રાપ્ત કરવાનો પ્રયાસ કરશે. લાવવાનો પ્રયત્ન કરશે

તેમણે કહ્યું હતું કે, બીજા વિશ્વ યુદ્ધ, કોરિયન યુદ્ધ, વિયેટનામ યુદ્ધ અને શીત યુદ્ધ દરમિયાન ,૧,8૦૦ અમેરિકન સૈનિકો ગુમ થયા હતા, જેમાંથી ૪૦૦ ભારતમાં ગુમ થયા હતા. ગાર્ગીએ જણાવ્યું હતું કે એન.એફ.એસ.યુ. ડીપીએએ તેમના વૈજ્ .ાનિક અને તાર્કિક હેતુથી તમામ શક્ય મદદ કરવામાં આવશે.

About gujju

Check Also

પાકિસ્તાન ક્રિકેટ ટીમનો કેપ્ટન મામાની જ છોકરી સાથે કરશે લગ્ન

પાકિસ્તાન ક્રિકેટ ટીમનો કેપ્ટન બાબર આઝમ પોતાની નવી ઇનિંગની શરૂઆત કરવા જઇ રહ્યો છે. મીડિયા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *