Breaking News

ભારત ને વર્લ્ડકપ જીતવામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવનાર આ ગુજરાતી ક્રિકેટરે લીધો સન્યાસ,કહ્યું આ કારણે…

ભારતની અંડર -19 વર્લ્ડ કપ વિજેતા ટીમના સભ્ય સમિત પટેલે નિવૃત્તિ લેવાનો નિર્ણય લીધો છે. સમિતિએ 28 વર્ષની વયે નિવૃત્તિ લેવાનો નિર્ણય લીધો કારણ કે તે ભારતની બહાર ક્રિકેટ લીગમાં ભાગ લઈ શકે છે. બીસીસીઆઈનો નિયમ છે કે કોઈ ભારતીય ક્રિકેટર સંન્યાસ લીધા વિના વિદેશી ક્રિકેટ લીગમાં રમી શકશે નહીં. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે સમિત પટેલ ફરીથી અમેરિકામાં કારકિર્દી બનાવવા માંગે છે.

અંડર -19 વર્લ્ડ કપમાં શાનદાર પ્રદર્શન કરનાર ભારતીય વિકેટકિપર-બેટ્સમેન સમિત પટેલ હવે કેરેબિયન પ્રીમિયર લીગમાં વાપસી કરવા જઇ રહ્યો છે. સમિત પટેલ આ વખતે સીપીએલમાં બાર્બાડોસ ટ્રાઇડન્ટ્સ તરફથી રમતા જોવા મળશે. સીપીએલ 2021 28 ઓગસ્ટ થી શરૂ થશે. ફાઈનલ 19 સપ્ટેમ્બરના રોજ રમાશે. તમામ મેચ સેન્ટ કીટ્સ અને નેવિસમાં રમવામાં આવશે.

ઘરેલું ક્રિકેટમાં સમિત, જે તાજેતરમાં ગુજરાત, ગોવા અને ત્રિપુરા પછી બરોડા તરફથી રમ્યો છે, તેણે અત્યાર સુધીમાં 28 ટી -20 મેચોમાં ચાર અર્ધસદી સહિત 708 રન બનાવ્યા છે. આ સિવાય તે 24 વિકેટ ઝડપી છે. આ સાથે પટેલે 55 ફર્સ્ટ ક્લાસ ક્રિકેટમાં 3000 થી વધુ રન બનાવ્યા છે.

2012 માં, જ્યારે અંડર -19 ભારતીય ટીમે ટાઉન્સવિલેમાં વર્લ્ડ કપ જીત્યો ત્યારે સમિત પટેલ તે ભારતીય ટીમનો એક ભાગ હતો. ફાઈનલમાં સમિત પટેલે કેપ્ટન ઉનમુક્ત ચંદ સાથે સદી ફટકારી ભારતને જીત તરફ દોરી ગયું હતું. ફાઇનલમાં ઓસ્ટ્રેલિયાને હરાવીને ભારતે અન્ડર -19 વર્લ્ડ કપ જીત્યો હતો.

About gujju

Check Also

શ્રીલંકા ટૂર પહેલા હાર્દિક પંડ્યાનો ‘ક્રિકેટિંગ રોકસ્ટાર’ લુક વાઇરલ; પલ્સ લાઇન શેપ હેરકટ કરાવ્યું

ટીમ ઈન્ડિયાના સ્ટાર ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક પંડ્યાનો નવો લુક સોશિયલ મીડિયામાં વાઇરલ થઈ રહ્યો છે. હાર્દિક …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *