Saturday , September 25 2021
Breaking News

આ છે દુનિયાનો સૌથી દુર્લભ હીરો, જેને ખરીદવા માટે અંબાણી ને પણ વિચારવું પડે…..

તમે જાણો છો કે હીરાનો નાનો ટુકડો પણ ખૂબ ખર્ચાળ હોઈ શકે છે, પરંતુ શું તમે વિશ્વના સૌથી સુંદર હીરા વિશે જાણો છો? વિશ્વનો સૌથી સુંદર અને દુર્લભ હીરા પર્પલ પિંક ડાયમંડ છે, જેને વિરલ સાકુરા ડાયમંડ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે.

તાજેતરમાં જ આ હીરાની હરાજી કરવામાં આવી છે જાંબુડિયા-ગુલાબી હીરા ખૂબ ફેન્સી છે, સાકુરા ડાયમંડ ઇતિહાસમાં સૌથી વધુ ખર્ચાળ વેચાણ કરતો જાંબલી ગુલાબી હીરા બની ગયો છે. હોંગકોંગમાં 23 મી મેના રોજ તેની હરાજી કરવામાં આવી હતી.

ગુલાબી હીરાનું 10 ટકા કરતા પણ ઓછું વજન કેરેટના પાંચમા ભાગથી વધુ હોવાનું નોંધાય છે. આ ફેન્સી પર્પલ પિંક ડાયમંડ 15.81 કેરેટ છે. તે જાંબલી ગુલાબી હીરામાંથી સૌથી મોટું પણ છે.

હીરાએ તમામ રેકોર્ડ તોડી નાખ્યા, સાકુરા હીરાની હરાજી 3,29.3 મિલિયન રૂપિયા અથવા લગભગ 218 કરોડ રૂપિયામાં થઈ, જે અત્યાર સુધીમાં વેચાયેલો સૌથી મોંઘો વાયોલેટ ગુલાબી ડાયમંડ બની ગયો છે. તેના વજન અને ભાવને લીધે, તે બધા જૂના રેકોર્ડ તોડી નાખ્યું છે. ક્રિસ્ટ્સ નામની સંસ્થા દ્વારા આ હીરાની હરાજી કરવામાં આવી છે. જાંબુડિયા અને ગુલાબી રંગને કારણે આ ડાયમંડ એકદમ ફેન્સી છે.

ગયા વર્ષ કરતા વધારે કિંમતના આ ડાયમંડની હરાજી પ્લેટિનમ અને ગોલ્ડ રિંગ્સમાં ફીટ કરીને કરવામાં આવી છે. હરાજી દરમિયાન આ હીરા ધ્યાનનું કેન્દ્ર હતું. એક અહેવાલ મુજબ, 14.8 કેરેટ જાંબુડિયા-ગુલાબી ડાયમંડ ‘ધ સ્પિરિટ ઓફ રોઝ’ ગયા વર્ષે 196 કરોડમાં હરાજી કરવામાં આવ્યો હતો. તે એશિયાના ગ્રાહક દ્વારા ખરીદ્યું છે. જો કે, ખરીદનાર વિશે વધારે માહિતી શેર કરવામાં આવી નથી.

ક્રિસ્ટીની હરાજી હાઉસ દ્વારા 15.81 કેરેટ હીરાની હરાજી કરવામાં આવી છે, અને છેલ્લા ઘણા દિવસોથી શહેરની ચર્ચામાં રહેલી સાકુરા હીરાની આખરે રેકોર્ડ કિંમતે હરાજી કરવામાં આવી છે. હોંગકોંગના હરાજી ગૃહમાં મોટા જાંબુડિયા-ગુલાબી રંગના હીરાની હરાજી કરવામાં આવી હતી. 15.81 કેરેટ હીરા 29.3 મિલિયન ડ3લર (લગભગ 213 કરોડ રૂપિયા) માં વેચાય છે. હીરાને જાપાનીમાં નામ આપવામાં આવ્યું હતું, જેનો અર્થ ચેરી બ્લોસમ છે.

સાકુરા તેની સિરીઝમાં અત્યાર સુધીમાં સૌથી વધુ વેચાયેલી પર્પલ પિંક હીરો પણ બની ગઈ છે. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે, આ દુર્લભ હીરાની પ્લેટિનમ રિંગ પર હરાજી કરવામાં આવી છે. ઓક્સન હાઉસ ક્રિસ્ટીઝે આ હીરાની હરાજી કરી છે વધુ કિંમતે વેચાય છે પ્રથમ જાંબલી ગુલાબી 14.8 કેરેટ હીરાની હરાજી ગયા વર્ષે 196 કરોડ રૂપિયામાં થઇ હતી. સાકુરા હીરાએ પણ તેનો રેકોર્ડ તોડ્યો ગુલાબી હીરાની વાત કરીએ તો તે વિવિધ રંગમાં આવે છે. 59.9 કેરેટ પિંક ડાયમંડ 2017 માં 522 કરોડમાં વેચ્યો હતો. જેને સોનેરી ચોઉ તાઈ કુક દ્વારા ખરીદ્યો હતો.

શાઇની ડાયમંડ જ્વેલરી સંબંધિત વ્યક્તિનું ‘સ્ટાઇલ સ્ટેટમેન્ટ’ અને ‘સ્ટેટસ સિમ્બોલ’ રહે છે. સ્વાભાવિક છે કે સામાન્ય આર્થિક સ્થિતિનો વ્યક્તિ કિંમતી હીરા ખરીદી શકતો નથી. પરંતુ કેટલાક હીરા છે જે ધનિકોએ પણ તેમને ખરીદવા માટે સો વખત વિચાર કરવો પડશે.

ખાસ કરીને રંગીન હીરા. રંગીન હીરા સફેદ હીરા જેટલા કુદરતી છે, પરંતુ સફેદ હીરાની તુલનામાં તેમનું પ્રમાણ નજીવું છે. દુર્લભ રંગનો હીરા એટલો સુંદર છે કે તેની કિંમત ઘણી ગણી વધારે છે.

જોકે આપણા દેશમાં કોઈપણ પ્રકારનો હીરા નવા નથી. આપણા રાજાઓ અને મહારાજાઓ પાસે કિંમતી ઝવેરાતનો અખૂટ ખજાનો હતો. હીરા કે જે અનુપલબ્ધ હોવાનું કહી શકાય તે પણ તેમાં હાજર હતા. મોગલ બાદશાહો પાસે પણ આવા અસંખ્ય આભૂષણ હતા આજે આ ઘરેણાં કરોડો રૂપિયાના છે. ભાગ્યે જ ધનિકોએ આ દાગીનાઓને કોઈ પ્રદર્શનમાં જોવું પડે. પરંતુ મજેદાર વાત એ છે કે આજે રંગીન ડાયમંડના ક્રેઝમાં હોલીવુડના કલાકારો મોખરે છે.

આમ રંગીન હીરા સપ્તરંગીના સાતથી વધુ રંગોમાં જોવા મળે છે. પરંતુ તેમાંના બે, ગુલાબી અને ભૂરા રંગ વધુ પ્રચલિત છે. ડાયમંડ માર્કેટના નિષ્ણાતો કહે છે કે 10,000 સફેદ હીરા એક રંગીન હીરા ઉત્પન્ન કરે છે, કુદરતી રીતે તેની કિંમત ઘણી વધારે હોય છે. હોલીવુડ સ્ટાર જેનિફર લોપેઝ એ હસ્તીઓમાંથી એક છે જેમણે આજ સુધી ગુલાબી રંગને લોકપ્રિય બનાવ્યો છે. ગુલાબી હીરાને પ્રેમના પ્રતીક તરીકે પણ જોવામાં આવે છે. વિશ્વના દુર્લભ હીરામાં ગુલાબી હીરા પણ શામેલ છે.

વિશ્વના result૦ ટકા પરિણામવાળા ગુલાબી હીરા ઓસ્ટ્રેલિયાની આર્ગીઇલ માઇન્સથી આવે છે. શ્રીમંત આર્ટ કલેક્ટર્સ આ કિંમતી હીરાથી ભરાયેલા છે. આજે ગુલાબી હીરા ખરીદવાનો ધનિક મહાનુભાવોનો મૂડ સ્થિર છે. ગુલાબી હીરાની તેજસ્વીતા ખરીદનારને ચુંબકની જેમ આકર્ષિત કરે છે, તે જોનારાઓની આંખોને ચમકાવી દે છે.

ક્વીન એલિઝાબેથ II પાસે અવર્ણનીય સુંદરતાનો 6.5-કેરેટનો ગુલાબી ડાયમંડ હતો. આ વિલિયમ્સ પિંક ડાયમંડ ફ્લોરલ ડિઝાઈન બ્રોચ વચમાં સ્ટડ્ડ હતો. હીરાના ઉત્પાદનના શરૂઆતના દિવસોમાં, સુર્તાન્સે બર્નીએ ગુલાબી હીરા પ્રત્યેનો શોખ દર્શાવ્યો. ડેનમાર્કની પ્રિન્સેસ મેરી ગુલાબી હીરાથી એટલી મોહિત થઈ ગઈ હતી કે તેણે ગુલાબી ડાયમંડ બંગડી બનાવી.

હોલીવુડના કલાકારો વચ્ચે ગુલાબી હીરાનો ક્રેઝ દુનિયાભરમાં જાણીતો છે. આ મોહક હીરો વિશ્વભરના ફેશન પ્રેમીઓ માટે ચર્ચાનો વિષય બન્યો જ્યારે જેનિફર લોપેઝે તેની સગાઈની રીંગમાં છ કેરેટ, હાર્ટ આકારના ગુલાબી હીરાને શણગારેલી. મોટાભાગના રેડ કાર્પેટ ઇવેન્ટ્સમાં, ગુલાબી ડાયમંડ જ્વેલરી અને સેલિબ્રિટીઝ દ્વારા પહેરવામાં આવતા કોસ્ચ્યુમ એ ઇવેન્ટના લાંબા સમય પછી ચર્ચાનો વિષય બન્યા છે.

2009 ના ઓસ્કર એવોર્ડ્સમાં, અભિનેત્રી વિવિકા ફોક્સ ચળકતા ગુલાબી ડાયમંડ ડ્રેસ પહેરીને બધાને સ્તબ્ધ કરી ગઈ. પિંક ડાયમંડ ડ્રેસ સાથે તેણે પીળા અને ગુલાબી એરિંગની સાથે ફૂલના આકારના ગુલાબી ડાયમંડની રીંગ પહેરી હતી. અભિનેત્રી સલમા હાયકે એકેડેમી એવોર્ડ્સમાં 5.15 કેરેટની ડાર્ક પિંક રિંગ પહેર્યું હતું.

જ્યારે પોપ સ્ટાર કેલી પ્રાઈસનો ગ્રેમી એવોર્ડ સમારોહમાં હ્રદય આકારનો ગુલાબી વારસો છેપહેરી હતી અભિનેત્રી કેલિસ્ટા ફ્લોકહર્ટ અને સુપરમોડેલ કેટ મોસ પેસ્ટલ પિંક હીરાના તેમના પ્રેમ માટે જાણીતી છે ગુલાબી સામાન્ય રીતે સ્ત્રીત્વ, પ્રેમ અને સ્નેહ દર્શાવે છે. જ્યારે, શેમ્પેઇન રંગમાં પ્રકાશથી ઘેરા સુધીના ખૂબ આકર્ષક હીરા પણ સુશોભિત લોકો માટે ખૂબ જ આકર્ષક છે. શેમ્પેઇન રંગના હીરાની સુવર્ણ રંગ આપણી આંખોને એક વિશેષ પ્રકારની નરમાઈ અને હૂંફ આપે છે.

About gujju

Check Also

ફૂલ ચાર્જમાં 700 કી.મી. દોડશે આ ભારતીય ઇલેક્ટ્રિક સુપર કાર, ટોપ સ્પીડ ચકિત કરી દેશે

મીન મેટલ મોટર્સ (MMM) નામના ભારતીય સ્ટાર્ટઅપે ભારતની પ્રથમ ઇલેક્ટ્રિક સુપર કાર અઝાની બનાવવાનો પ્રોજેક્ટ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *