Breaking News

ઇટાલિયનના આ ડૉક્ટર ફક્ત 2 રૂપિયમાં કરી રહ્યો છે કેન્સરનો ઈલાજ, 10 દિવસમાં જ મળશે તમામ સ્ટેજ માંથી છુટકારો

તમે કદાચ માનશો નહીં, પરંતુ ઇટાલિયન ડોક્ટરનો દાવો સાંભળીને તમે ચોંકી જશો. ખરેખર, તમારા ઘરમાં કેન્સર રાખવામાં આવે છે. રેમ્બનનો ઉપયોગ આપણા ઘરમાં રસોઈમાં ઉપયોગમાં લેવામાં આવતા કેન્સરને મટાડવા માટે થાય છે.

ઇટાલિયન ડોક્ટર ઇટાલીયો સિમોનીએ 2 થી 10 રૂપિયાના ખર્ચે ઉપલબ્ધ બેકિંગ સોડાની મદદથી સેંકડો દર્દીઓની સારવાર કરી છે. તેમનો દાવો છે કે આ પદ્ધતિની મદદથી, તેમણે અત્યાર સુધીમાં તમામ સ્ટેજ કેન્સરના દર્દીઓની સારવાર કરી છે અને આ દવા તમામ લોકો પર 100 ટકા અસરકારક રહી છે.

ડો ટ્યૂલિઓ કહે છે કે સારવાર હાનિકારક નથી. આ ઉપચાર પદ્ધતિમાં ખોવા માટે કંઈ નથી. વધુ અને વધુ કેન્સરના કેસોની પીડાદાયક વાસ્તવિકતા કોઈક રીતે cંકોલોજીની નિષ્ફળતા સાથે સંબંધિત છે.

આપણે એ સાબિત કરવું પડશે કે આધુનિક કોલોજી કેન્સરના દર્દીઓના તમામ પ્રશ્નોના જવાબ આપવામાં અસમર્થ છે. આ આપણા સમયનો સૌથી મુશ્કેલ અને જીવલેણ રોગ છે, આપણી વાસ્તવિક ઇલાજ શોધવાની આપણી નૈતિક જવાબદારી અને નૈતિક પ્રતિબદ્ધતા છે. તેમના મતે, બેકિંગ સોડાની મદદથી, આપણે 10 દિવસમાં કેન્સરના કોઈપણ તબક્કાને અટકાવી શકીએ છીએ.

તેમણે કહ્યું કે ફૂગ હંમેશા તેની સાથે ગઠ્ઠો લાવે છે. વિવો અને વિટ્રો અભ્યાસ બંનેમાં આ સાબિત થયું છે. જો કે, વૈજ્ .ાનિકો માને છે કે આ રોગ પછી તેમનો વિકાસ થાય છે. જો કે, ડો. ટ્યૂલિઓ માને છે કે તેઓ પહેલાથી જ અસ્તિત્વમાં છે.

તેમના મતે, ફૂગ કેન્સરનું કારણ બને છે, રોગપ્રતિકારક શક્તિને નબળી પાડે છે અને પછી આખા શરીર પર હુમલો કરે છે. કેન્ડિડા ફૂગ તમામ પ્રકારના કેન્સરનું કારણ બને છે. કેટલાક અભ્યાસો દ્વારા પણ તેની પુષ્ટિ થઈ છે. સમય જતાં, આપણા કોષ નબળા અને થાકી જાય છે અને અજાણ્યા કોષોની રચના કરવાનું શરૂ કરે છે.

તેમણે કહ્યું કે કેન્સર એક અલ્સર છે જેમાં ચેપગ્રસ્ત કોષો એકઠા થાય છે અને કોલોની બનાવે છે. તુલિઓએ જણાવ્યું હતું કે સામાન્ય એન્ટિફંગલ દવાઓ કેન્સર સામે અસરકારક નથી કારણ કે તે ફક્ત કોષોની સપાટી પર કાર્ય કરે છે. મુખ્ય ચેપ બેક્ટેરિયમ કરતાં વધુ શક્તિશાળી છે. આ જ કારણ છે કે ફૂગના ચેપ શરીરમાં આટલા લાંબા સમય સુધી રહે છે.

ડો.ટ્યૂલિઓ દાવો કરે છે કે તેણે ફsંગલ વસાહતો પર હુમલો કરી શકે તેવી વસ્તુઓ ઓળખી કાઢી છે. તેમણે કહ્યું કે બેકિંગ સોડા અને આયોડિન ટિંકચર ત્વચાના કેન્સર માટે શ્રેષ્ઠ પદાર્થો છે. કેટલાક અભ્યાસોએ બતાવ્યું છે કે બેકિંગ સોડામાં કેન્સર સામે આંતરડાની ક્રિયા હોય છે. “મેં મારા દર્દીઓ પર 20 વર્ષથી સારવારનો ઉપયોગ કર્યો છે,” તેમણે કહ્યું. આમાંના ઘણા દર્દીઓ એવા પણ હતા જેમને ડોકટરોએ જણાવ્યું હતું કે તેમનો રોગ અસાધ્ય છે, પરંતુ તેઓ સંપૂર્ણ રીતે સ્વસ્થ થઈ ગયા છે. ગઠ્ઠો કાઢવાનો શ્રેષ્ઠ માર્ગ એ બેકિંગ સોડાના સંપર્કમાં છે.

બેકિંગ સોડા પીવાથી કેન્સર સામે લડવામાં મદદ મળે છે. સંશોધનકારોના જણાવ્યા અનુસાર, પાણીમાં બેકિંગ સોડા બોળવી ગાંઠના કોષોને સક્રિય કરે છે અને કીમોથેરાપી દવાઓ કોષોને નાશ કરવામાં મદદ કરે છે.

જેમ જેમ ગાંઠ કદમાં વધે છે, કોષની અંદર લોહીનો પુરવઠો ઓછો થાય છે, જેના કારણે કેન્સરના કોષો તેની સાથે સંપર્ક છુપાવતા અથવા ગુમાવે છે, પરંતુ બેકિંગ સોડા સેલને ફરીથી સક્રિય કરે છે અને કોશિકામાં કિમોચિકિત્સાની પહોંચ વધે છે. લુડવિગ કેન્સર રિસર્ચ ઇન્સ્ટિટ્યૂટના વૈજ્ .ાનિકોને આશા છે કે તેમના તારણો કેન્સરની સારવાર સસ્તી અને અસરકારક બનાવવામાં મદદ કરશે.

ઉંદરના સ્તન અને કોલોનમાં કેન્સરગ્રસ્ત ગાંઠોનો અભ્યાસ કરવામાં આવ્યો હતો. અભ્યાસ દરમિયાન, એવું જોવા મળ્યું હતું કે બેકિંગ સોડાની મદદથી, ગાંઠો પહેલા કરતાં વધુ સક્રિય બન્યા હતા. કિમોચિકિત્સામાં લેવામાં આવતી ઔષધિઓ પછી કેન્સરના કોષોમાં વધુ સરળતાથી પહોંચી શકે છે અને આનાથી સારવાર સરળ બને છે.

જેમ જેમ ગાંઠ કદમાં વધે છે, આસપાસના મોટાભાગના કોષોને ઓક્સિજનનો પુરવઠો ઓછો થાય છે. આ સ્થિતિને હાઇપોક્સિયા કહેવામાં આવે છે. આવી સ્થિતિમાં, જ્યારે pH નું સ્તર ઓછું હોય ત્યારે કોષો એસિડિક બને છે. કોષો એસિડિક બને છે અને યોગ્ય રીતે કાર્ય કરવાનું બંધ કરે છે. જેમ જેમ કોષમાં પ્રોટીનનું ઉત્પાદન ઘટે છે, તેમ કોષનું ચયાપચય બગડે છે. જો આ નિષ્ક્રિય કોષો કેન્સરગ્રસ્ત હોય છે અને ઉપચારની દવા તેમની સુધી પહોંચતી નથી, તો પછી ગાંઠ તેના સ્થાનેથી દૂર થયા પછી પણ આવા નિષ્ક્રિય કોષો સક્રિય બને છે અને ફરીથી કેન્સર થવાનું જોખમ રહે છે.

પરંતુ બેકિંગ સોડા એસિડને તટસ્થ બનાવે છે અને નિષ્ક્રિય કોષોને કાયાકલ્પ કરે છે. આ અંગે સંશોધન સાયન્સ જર્નલમાં પ્રકાશિત થયું છે. આ નવું સંશોધન ખૂબ ઉપયોગી છે કારણ કે કીમોથેરાપી પણ આવા નિષ્ક્રિય કોષોને મટાડતી નથી. નવા સંશોધન અહેવાલમાં બેકિંગ સોડા પીવાના અહેવાલમાં જણાવાયું છે કે બેકિંગ સોડા પીવાથી નિષ્ક્રિય કોષો સક્રિય થાય છે અને કોષો સક્રિય બને છે અને લોહીના સપ્લાયની સાથે કિમોથેરાપી ઓષધિઓની સારવારમાં પણ મદદ કરે છે.

યુકેમાંવૈજ્ઞાનિકોએ એક અભ્યાસ કર્યો છે જે કેન્સરની શ્રેષ્ઠ સારવારમાંની એક માનવામાં આવે છે. આ સંશોધન પરિવર્તનશીલ સાબિત થઈ શકે છે. આ તે છે કારણ કે તે વ્યક્તિની રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત બનાવે છે જેથી અસરગ્રસ્ત કોષો તેમના પોતાના પર મરી જાય અને કેન્સરથી છૂટકારો મેળવી શકે.

યુનિવર્સિટી કોલેજ લંડન (યુસીએલ) ના સંશોધનકારોનું કહેવું છે કે તેઓ માને છે કે તેમને કેન્સરના કોષોને જડમૂળથી દૂર કરવા માટે વ્યક્તિની રોગપ્રતિકારક શક્તિનો ઉપયોગ કરવાનો માર્ગ મળ્યો છે. કેન્સરગ્રસ્ત ગાંઠોમાં, સારવાર વિકસાવવામાં આવી છે જે શરીરને રોગ સામે લડવામાં મદદ કરશે. મુખ્ય સંશોધનકર્તા સેર્ગીયો ક્વિઝાડાએ જણાવ્યું હતું કે આ પગલાની તાકાત એ છે કે તેને કેન્દ્રિત કરવું જોઈએ.

હોવુ જોઇએ આ શોધ કેન્સરના સંદર્ભમાં પરિવર્તનશીલ છે.

વૈજ્ઞાનિકો કહે છે કે તમામ પ્રકારના કેન્સરની સારવાર માટે હજી પણ કામ ચાલી રહ્યું છે, પરંતુ તેઓને અપેક્ષા છે કે પ્રગતિ ખૂબ જ ઝડપથી થશે. કેન્સર સંબંધિત આ સંશોધન તદ્દન પરિવર્તનશીલ માનવામાં આવે છે. હોવર્ડ, એમઆઈટી અને યુસીએલની આંતરરાષ્ટ્રીય ટીમે આ સંશોધન કર્યું હતું.

About gujju

Check Also

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *