Breaking News

જાણો કોણ છે જેઠાલાલની ‘ગડા ઇલેક્ટ્રોનિક્સ’નો અસલી માલિક અને જાણો શું છે દુકાનનું સાચુ નામ

તારક મહેતા કા ઓલતાહ ચશ્માહની સિરિયલ એ લોકોની પસંદની સિરિયલ છે. શો તાજેતરના એપિસોડ્સમાં થોડો અકેન્દ્રિત દેખાયો છે. આ કોમેડી સીરિયલ શરૂ થયાને 13 વર્ષ થયા છે. 2008 થી પ્રસારિત થતો આ શો લોકોના હૃદયમાં સ્થાન બનાવી રહ્યું છે.

શોનો દરેક સીન હાસ્યથી ભરેલો છે. શો હંમેશા ચાહકોનું મનોરંજન કરે છે. તમે અનુમાન લગાવી શકો છો કે તેણે ટીઆરપી ચાર્ટમાં ઘણા મોટા શોને પરાજિત કર્યા છે. જો કે, તાજેતરનાં એપિસોડ્સમાં શો થોડો કેન્દ્રિત લાગ્યો;

ભિડે માસ્ટરના નોટિસ બોર્ડ પર લખેલું હોય કે જેઠાલાલની ગાડા ઇલેક્ટ્રોનિક્સની દુકાન, તે બધું જ પ્રખ્યાત છે અને આ કારણ છે કે આ દુકાન હવે પ્રવાસીઓનું આકર્ષણ બની ગઈ છે. આ શો સામાન્ય લોકોની દૈનિક રીત પર આધારિત છે.

આમાં ગોકુલધામ સોસાયટીના સભ્યો પણ કામ કરે છે. પોપટલાલ એક પત્રકાર છે અને મહેતા સાહેબ લેખક છે. આત્મારામ તુકારામ ભીડે કોચિંગ ચલાવે છે અને સોસાયટીના સેક્રેટરી પણ છે. તેવી જ રીતે જેઠાલાલ ચંપકલાલ ગાડાની ઇલેક્ટ્રોનિક્સની દુકાન છે.

તારક મહેતા એકમાત્ર એવો શો છે કે જેણે છેલ્લા 13 વર્ષથી લોકોનું મનોરંજન કર્યું છે અને ગોકુલધામ સોસાયટીમાં દરેક જણ પ્રશંસક છે. 2008 થી તારક મહેતાએ તેમના નામે અમારા રાત્રિભોજનનો સમય બનાવ્યો છે. ચાલો જાણીએ ગાડા ઇલેક્ટ્રોનિક્સ વિશે.

આ શો લોકોના રૂટિન પર આધારિત છે. તેમાં ગોકુલધામ સોસાયટીના સભ્યો છે અને તેઓ વિવિધ વ્યવસાયો સાથે સંકળાયેલા છે. જ્યારે પોપટલાલ પત્રકાર છે, તારક મહેતા લેખક છે. આવી જ રીતે જેઠાલાલની ગડા ઇલેક્ટ્રોનિક્સની દુકાન છે.

જેઠાલાલ દરરોજ તૈયાર થઈને પોતાની દુકાન ગડા ઇલેક્ટ્રોનિક્સ પર જાય છે અને દુકાનમાં એક કર્મચારી પણ છે. નટુ કાકા, બાઘા અને મગન. દુકાન મુંબઈની બહાર ખારમાં આવેલી છે અને શેખર ગડિયાર નામની વ્યક્તિની માલિકી છે. દુકાનનું નામ શેખર ઇલેક્ટ્રોનિક્સ હતું.

તારક મહેતા. ગાડા ઇલેક્ટ્રોનિક્સ માટે પ્રખ્યાત થયા પછી, શેખરે તેની દુકાન ગડા ઇલેક્ટ્રોનિક્સને ભાડે આપી. શેખરે કહ્યું, “પહેલા તો હું શૂટિંગને કારણે ડરી ગયો હતો કારણ કે હું કંઇપણ નુકસાન પહોંચાડવા માંગતો નહોતો, પરંતુ હજી સુધી મેં કંઈપણ નુકસાન કર્યું નથી.” માલ ખરીદવા કરતાં ચાહકો અહીં વધુ આવે છે અને અહીં આવતા લોકો ફોટા લેવાનું ભૂલતા નથી.

જ્યારે દફનાવેલ ઇલેક્ટ્રોનિક્સની વાત આવે છે, ત્યારે જેઠાલાલ તેમના માટે ચા અથવા લસ્સી અથવા ફાલુદા મંગાવે છે. પરંતુ સેટ પર આ માટેની કોઈ જોગવાઈ કરવામાં આવી નથી. પરંતુ હકીકતમાં આ દુકાનો મુંબઇના ખાર વિસ્તારમાં છે અને ખરેખર ગડા ઇલેક્ટ્રોનિક્સ પણ મુંબઈના ખાર વિસ્તારમાં છે.

જ્યારે પણ જેઠાલાલને દુકાન પર ચા પીવાની ઇચ્છા હોય ત્યારે, ખરેખર ગડા ઇલેક્ટ્રોનિક્સની બાજુમાં, હોટલ સમુદ્રમાંથી ચા મંગાવવામાં આવે છે. હોટલ ખરેખર મુંબઇના ખાર વિસ્તારમાં આવેલી છે જ્યારે પણ જેઠાલાલ લસ્સી અથવા ફાલુદા માટે પૂછે છે ત્યારે આપણે બેસ્ટી ફાલુદાથી લસ્સી અથવા ફાલુદા બોલાવીએ છીએ. દુકાન ગડા ઇલેક્ટ્રોનિક્સની બાજુમાં પણ આવેલી છે.

ગડા ઇલેક્ટ્રોનિક્સને અગાઉ કન્ઝ્યુમર શોપ કહેવામાં આવતું હતું, જે મુંબઈના ખાર વિસ્તારમાં સ્થિત છે. પરંતુ જ્યારે પણ શૂટિંગ થાય ત્યારે બેનર બદલવું પડતું હોવાથી, દુકાનના માલિકે શોના નિર્માતા અસિત મોદીને કહ્યું કે તેઓ દુકાનનું નામ ગાડા ઈલેક્ટ્રોનિક્સ રાખવા માગે છે અને અસિતભાઇ સંમત થયા.

હાલમાં દુકાનનું નામ ખરેખર ગડા ઇલેક્ટ્રોનિક્સ છે. અને તે દુકાનનો માલિક આશિકભાઇ સાથે 13 વર્ષથી રિલેશનશિપમાં છે છગડ ઇલેક્ટ્રોનિક્સમાં શૂટિંગ ચાલી રહ્યું છે, જ્યારે નટુકાકા અને બાખા અવારનવાર હોટલના દરિયામાંથી ચા લાવે છે અને અહીંનો ચા સીરીયલ યુનિટ પ્રિય છે.

શોની બહારની દુકાનની વાત કરીએ તો આ દુકાન મુંબઇના ખારમાં છે. આ દુકાનનો માલિક શેખર ગડીયાર છે. તેઓ શો માટે આ દુકાન ભાડે લે છે. પહેલાં આ દુકાનનું નામ શેખર ઇલેક્ટ્રોનિક્સ હતું, પરંતુ ગડા ઇલેક્ટ્રોનિક્સ તરીકે પ્રખ્યાત થયા પછી, શેખરે તેનું નામ બદલીને ગડા ઇલેક્ટ્રોનિક્સ રાખ્યું. શેખર કહે છે પહેલા મને ડર હતો કે માલ તૂટી શકે છે, પરંતુ આજ સુધી કંઈ બગડેલું નથી.

શોમાં હવે ગ્રાહકો કરતા વધુ પ્રવાસીઓ આકર્ષાય છે. અહીં આવતા લોકો ફોટા લેવાનું ભૂલતા નથી સીરિયલમાં બતાવેલ આ દુકાનનો અસલી માલિક શેખર ગડિયા છે. તેની દુકાન મુંબઇના ખાર વિસ્તારમાં છે. તેની દુકાનની કિંમત આશરે એક કરોડ રૂપિયા છે. તેણે કહ્યું કે એક મિત્રએ તેને શૂટિંગ માટે દુકાન ભાડે આપવાનું સૂચન કર્યું પણ તેણે ના પાડી. તેમણે કહ્યું કે એક દિવસ પણ અમારો ધંધો બંધ રાખવો શક્ય નથી.

પછી જ્યારે તેના મિત્રએ ફરીથી પ્રસ્તાવ મૂક્યો, ત્યારે તેણે તે જ શરતો પર દુકાન ભાડે આપવાનું નક્કી કર્યું. પહેલી શરત એ હતી કે તેના ગ્રાહકોને શૂટિંગથી ખલેલ પહોંચાડવી જોઈએ નહીં અને દુકાનમાં કંઈપણ નુકસાન, તૂટેલું કે નુકસાન ન થતું હોવું જોઈએ. એક મિત્રએ બધી જવાબદારી લીધા પછી પણ તે ફક્ત એક જ દિવસ માટે દુકાન ભાડે આપવાની તૈયારીમાં હતો.

શરૂઆતમાં ફક્ત એક જ દિવસ માટે દુકાન ભાડે લેવાનું અને ફક્ત એક જ દ્રશ્ય શૂટ કરવાનું નક્કી કરવામાં આવ્યું હતું, પરંતુ તે પછી શા માટે અને દુકાનના માલિકે બતાવવા માટે દુકાન કાયમી ધોરણે ભાડે લેવાનું નક્કી કરવામાં આવ્યું હતું. આ રીતે દુકાન કાયમ માટે આ સીરીયલનો મહત્વપૂર્ણ ભાગ બની ગઈ.

About gujju

Check Also

બચતથી કમાવવા માંગો છો રૂપિયા તો અહી રોકો તમારા પૈસા, વગર જોખમે મળશે 4 લાખના 8 લાખ રૂપિયા

દરેક જણ તેમના ભવિષ્ય માટે બચાવવા માંગે છે. તેથી ઘણા બધા લોકો છે જેઓ તેમના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *