Breaking News

આ સ્થળે વર્ષ માં એકજ વાર આપેછે શનિદેવ દર્શન,કરે છે અદભુત ચમત્કાર,જાણો આ રહસ્યમે મંદિર વીશે…

ભારત એક ધાર્મિક દેશ છે અને આપણા દેશમાં ઘણા મંદિરો છે. આજે પણ ઘણા મંદિરોમાં ઘણા ચમત્કારો જોઈ શકાય છે. આ મંદિરોનું રહસ્ય આજે પણ અકબંધ છે. આવું જ એક ચમત્કારિક મંદિર ઉત્તરાખંડના દેવભૂમિના ખારસાલી ગામની અંદર સ્થિત છે. શનિદેવનું આ મંદિર સમુદ્રની સપાટીથી 7000 ફૂટની itudeંચાઇ પર સ્થિત છે.

આ પ્રાચીન મંદિર તેની અજોડ ડિઝાઇન અને સુંદર આર્ટવર્ક માટે દેશભરમાં પ્રખ્યાત છે. લોકવાયકા અનુસાર, શનિદેવ આ મંદિરની અંદર વર્ષમાં એકવાર કાર્તિકી પૂર્ણિમાના દિવસે દેખાય છે. એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે અહીં શનિદેવ પર મૂકેલા વાસણો અને પાન આપમેળે બદલાઈ જાય છે.

હજી સુધી કોઈ પણ સાચો ઉકેલો મોકલવા માટે સક્ષમ નથી, જે વિચિત્ર નથી. તે ભગવાનનો ચમત્કાર માનવામાં આવે છે. લોકોના મતે મંદિરમાં દર્શન કરવા આવતા ભક્તોની મુશ્કેલીઓ કાયમ માટે દૂર થઈ જાય છે.

દંતકથા છે કે મંદિરમાં રિકોલા અને પીકોલા નામના બે મોટા વાઝ હતા. કળશ સાંકળથી બંધાયેલ છે. કારણ કે દંતકથા અનુસાર, પૂનમના દિવસે, આ ફૂલદાની અહીંથી આગળ વધવાનું શરૂ કરે છે અને નદી તરફ જાય છે.

શનિધામથી આશરે દૂર ખરસાળીની અંદર યમનોત્રી ધામ પણ છે. યમુના નદીને શનિની બહેન માનવામાં આવે છે. દર વર્ષે મોટી સંખ્યામાં ભક્તો ખરસાળીમાં શનિ મંદિરના દર્શન કરે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે શનિદેવ 12 મહિના સુધી રહે છે. આ સિવાય અક્ષય III ના રોજ યમુનોત્રી ધામમાં તેની બહેન યમુનાને જોયા પછી શનિદેવ ખરસાળી પાછા ફર્યા.

મંદિર સાથે સંકળાયેલ દંતકથાઓ અને ઇતિહાસકારોના મતે, આ સ્થાન પાંડવોના સમયનું માનવામાં આવે છે. તેથી જ કહેવામાં આવે છે કે આ મંદિર પાંડવોએ બનાવ્યું હતું.પાંચ માળના આ મંદિરના નિર્માણમાં લાકડા અને પથ્થરનો ઉપયોગ થતો હતો. જેના કારણે તેને પૂર અને ધરતીકંપથી પણ બચાવી શકાય છે. બહારથી કોઈએ ધાર્યું ન હોત કે તે પાંચ માળનું મંદિર હોઈ શકે છે.

મંદિરની અંદર, ઉપરના માળે શનિદેવની પિત્તળની પ્રતિમા સ્થાપિત છે. આ શનિદેવ મંદિરની અંદર એક અખંડ જ્યોતિ પણ છે. એવું માનવામાં આવે છે કે માત્ર અખંડ જ્યોતિની દ્રષ્ટિ જીવનના તમામ દુ allખોને દૂર કરે છે.

About gujju

Check Also

પેટ્રોલ-ડીઝલના વધી રહેલા ભાવને લઈને સરકારે લીધો મોટો નિર્ણય- જાણો શું કહ્યું?

પેટ્રોલ અને ડીઝલની વધતી મોંઘવારીએ સામાન્ય લોકોની કમર તોડી નાખી છે. લખનઉમાં યોજાયેલી 45 મી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *