Breaking News

માત્ર એકતા કપુરજ નહીં પરંતુ આ સેલિબ્રિટીઓએ પણ ભાડાનાં ગર્ભમાં પેદા કર્યા છે બાળકો

તમને જણાવી દઈએ કે એકતા કપૂર તાજેતરમાં 27 જાન્યુઆરીએ માતા બની હતી. તેમના ઘરે એક છોકરો થયો હતો. એકતા કપૂરે સરોગસી દ્વારા આ બાળકોને જન્મ આપ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં, ઘણા લોકો આ સવાલ પણ પૂછે છે કે આ સરોગસી શું છે? હકીકતમાં, સરોગસી એ એક તબીબી પ્રક્રિયાનું નામ છે જેમાં એક સરોગેટ સાથે બાળકનો જન્મ થાય છે.

આમાં, કોઈ પણ સ્ત્રી કે પુરુષ જે બાળક ઇચ્છે છે, તે અજાણ્યા મહિલાના ગર્ભાશયને 9 મહિના ભાડે આપે છે. આ માટે, સ્ત્રીનું ઇંડું અને પુરુષનું શુક્રાણુ એક પરીક્ષણ નળીમાં ભળી જાય છે અને કેટલીક તબીબી પ્રક્રિયાઓ પછી તેને સરોગેટ ગર્ભાશયની સાથે સ્ત્રીની અંદર મૂકવામાં આવે છે.

તે પછી સ્ત્રી 9 મહિના સુધી તેના ગર્ભાશયમાં બાળકને રાખે છે. આ સમય દરમિયાન, મહિલાના જીવનધોરણ, ખોરાક અને દવાની કિંમત બાળકની વાસ્તવિક માતા અથવા પિતા દ્વારા લેવી પડે છે. ત્યાં કાનૂની કરારના સંકેત પણ છે, જેમાં સરોગેટ સગર્ભા સ્ત્રીને જ્યારે પણ તેનો જન્મ થાય છે ત્યારે તેના માતાપિતાને સોંપવું જરૂરી છે.

આ પ્રક્રિયાને સરોગસી કહેવામાં આવે છે. તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે એકતા કપૂર સિવાય બોલીવુડની ઘણી અન્ય હસ્તીઓએ સરોગસી દ્વારા બાળકોને જન્મ આપ્યો છે આ બોલિવૂડ સ્ટાર્સ સરોગસી દ્વારા માતા-પિતા બન્યા હતા.

તુષાર કપૂર એકતા કપૂરની જેમ તેના ભાઈ તુષાર કપૂર પણ લગ્ન વિના માતા-પિતા બન્યા છે. તુષારને 2016 માં સરોગસી દ્વારા એક બાળક છોકરો મળ્યો હતો. તે તેના બેબી બોયનું નામ લેવાનું લક્ષ્યમાં છે. આવી સ્થિતિમાં, તેમની પ્રેરણાથી, તેની બહેન એકતાએ પણ માતા બનવા માટે આ માર્ગ પસંદ કર્યો.

કરણ જોહર બોલીવુડના પ્રખ્યાત ફિલ્મ નિર્માતા કરણ જોહરના હજી લગ્ન નથી થયા. પરંતુ હવે કરણ જોડિયા યશ અને રૂહીના પિતા છે. કરણ સરોગસીની મદદથી 2017 માં જોડિયાના પિતા બન્યા હતા.

સની લિયોન બોલીવુડની પ્રખ્યાત અને બોલ્ડ અભિનેત્રી સન્ની લિયોનને તમે બધા જાણતા જ હોવ. સની અને તેના પતિ ડેનિયલ વેબર ત્રણ બાળકોના માતાપિતા છે. તેમની મોટી પુત્રી નિશાએ તેને 2017 માં દત્તક લીધી હતી. આ પછી, વર્ષ 2018 માં, બંને ફરી એકવાર માતાપિતા બન્યા. આ વખતે તેઓ બે જોડિયા, પુત્ર આશારસિંહ વેબર અને પુત્રી નુહસિંહ વેબર હતા. સનીએ સરોગસી દ્વારા જોડિયાને જન્મ આપ્યો.

શાહરૂખ ખાન તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે બોલિવૂડના કિંગ શાહરૂખ ખાને પણ પિતા બનવા માટે સરોગસીનો આશરો લીધો છે. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે ગૌરી ખાન સાથે લગ્ન કર્યા બાદ શાહરૂખને ત્રણ સંતાન છે.

તેનો મોટો પુત્ર અયાન ખાન અને સૌથી નાની પુત્રી સુહાના ખાનનો જન્મ ગૌરીના ગર્ભાશયમાંથી થયો હતો. પરંતુ શાહરૂખ ખાનનો સૌથી નાનો પુત્ર એબરામનો જન્મ 2013 માં સરોગસી દ્વારા થયો હતો. આ રીતે તમે કહી શકો કે શાહરૂખ ખાન જ બોલિવૂડમાં સરોગેટ બાળકને જન્મ આપવાની પ્રથા શરૂ કરતો હતો.

બોલિવૂડ ડિરેક્ટર સુભાષ ઘાઇ અને તેની પત્ની મુક્તા ઘાયને મેઘાને દત્તક લેવામાં આવ્યા હતા, જે સુભાષ ઘાઈ તરીકે વધુ જાણીતા છે. પાછળથી એવી અફવા ફેલાઈ હતી કે મેઘા તેના નાના ભાઈ અશોક ઘાયની પુત્રી છે અને મેઘા તેના પતિ રાહુલ પુરી સાથે સુભાષ અને મુક્તાભાઇના લગ્નના 27 વર્ષ પછી મુસ્કાન નામની પુત્રી સાથે ધંધો કરે છે.

નીલમ કોઠારી મિત્રો બોલીવુડની અભિનેત્રી નીલમ કોઠારી અને સમીર સોનીએ વર્ષ 2011 માં ગાંઠ બાંધેલી હતી, જ્યાં નીલમ હંમેશાં એક બાળકીને દત્તક લેવાની ઇચ્છા રાખતી હતી અને લગ્નના થોડા વર્ષો પછી તેઓએ સાત મહિનાની બાળકીને દત્તક લીધી અને તેનું નામ આહના રાખ્યું.

દિબાકર બેનર્જી. મિત્રો લોકપ્રિય બોલીવુડ ડિરેક્ટર દિબાકરે ઘણી બ્લોકબસ્ટર મૂવીઓ આપી છે તેમ જ દિબાકર અને તેની પત્ની રિચાએ મુંબઇના એક અનાથાશ્રમમાંથી એક નાની છોકરીને દત્તક લીધી અને તેનું નામ ઇરા રાખ્યું અને આ દંપતી ઘણીવાર તેમની નાની છોકરી સાથે મસ્તી કરતા જોવા મળે છે.

સલીમ ખાનના મિત્રો સલીમ ખાન અને સલમા ખાનના ચાર બાળકો છે, સલમાન, અરબાઝ, સુહેલ અને પુત્રી અલવીરા ખાન સલીમે 1981 માં બીજી વાર અભિનેત્રી હેલેન સાથે લગ્ન કર્યા હતા અને સાથે મળીને તેઓએ અર્પિતા નામની એક પુત્રીને દત્તક લીધી હતી અને તેઓએ અર્પિતાને મુંબઈમાં ઉછેર કરી હતી.મે એક સ્ત્રીને દત્તક લીધી હતી. પેવમેન્ટ પર પડેલો અને અર્પિતાએ આયુષ શર્મા નામના વેપારી સાથે લગ્ન કર્યા.

મહેબૂબ ખાન. મિત્રો, ઘણા લોકોને કદાચ ખબર નહીં હોય કે રોટી, ઉન, અમર, અંદાઝ, મધર ઈન્ડિયા જેવી બોલિવૂડ મૂવીઝ બનાવનાર સ્વર્ગીય મહેબૂબ ખાને સાજિદ ખાનને દત્તક લીધો હતો અને સાજિદે સુનીલ દત્તની બાળપણની ભૂમિકા મધર ઇન્ડિયામાં ભજવી હતી.

રવીના ટંડન બોલિવૂડ એક્ટ્રેસ રવિના ટંડન તેની ફિલ્મોમાં અભિનય માટે જાણીતી છે પરંતુ તેણી ઉદારતા માટે પણ જાણીતી છે. અભિનેત્રી રવિના ટંડને બે પુત્રી દત્તક લીધી છે. રવિના ટંડનની એક પુત્રીનું નામ પૂજા છે અને બીજીનું નામ છાયા છે અને રવિના ટંડને આ બંનેને ખૂબ સારી જીંદગી આપી છે.

પ્રીતિ ઝિન્ટા. મિત્રો, ફિલ્મ ઉદ્યોગની ડિમ્પલ ગર્લ અભિનેત્રી પ્રીતિ ઝિન્ટા દ્વારા 34 અનાથને દત્તક લેવામાં આવ્યા હતા અને લગ્ન પછી પણ, પ્રીતિ ઝિન્ટા આ બાળકોને મળવા વર્ષમાં બે વાર રૂષિકેશ આવે છે અને તે બાળકોને ભણાવવાની સાથે સાથે, તે અન્ય જવાબદારીઓ પણ સારી રીતે નિભાવે છે.

મિથુન ચક્રવર્તી.ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીના દિગ્ગજ અભિનેતા મિથુન ચક્રવર્તીને બધા જ જાણે છે અને તે ઓળખની નિશાની નથી અને તેણે બોલિવૂડ ઈન્ડસ્ટ્રીની ઘણી સુપરહિટ ફિલ્મોમાં અભિનય કર્યો છે અને લોકો તેના દરેક પાત્રને પસંદ કરે છે, તો ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે મિથુન ચક્રવર્તી એક પુત્રી ઇશા હતી અને તે તેની પુત્રીને ખૂબ ચાહે છે.

About gujju

Check Also

ફૂલ ચાર્જમાં 700 કી.મી. દોડશે આ ભારતીય ઇલેક્ટ્રિક સુપર કાર, ટોપ સ્પીડ ચકિત કરી દેશે

મીન મેટલ મોટર્સ (MMM) નામના ભારતીય સ્ટાર્ટઅપે ભારતની પ્રથમ ઇલેક્ટ્રિક સુપર કાર અઝાની બનાવવાનો પ્રોજેક્ટ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *