Breaking News

પ્લેનમાં લોકો જે ટોઇલેટ નો ઉપયોગ કરે તેની ગંદકી ક્યાં જાય, ચોક્કસ તમે નહીં જ જાણતાં હોય

સરેરાશ વ્યક્તિ વિમાનમાં મુસાફરી કરવા માંગે છે કારણ કે સરેરાશ વ્યક્તિ માટે વિમાન મુસાફરી થોડી ખર્ચાળ લાગે છે. ખરેખર, વિમાનમાં મુસાફરી કરવામાં થોડો વધારે ખર્ચ થાય છે, તેથી સામાન્ય લોકો બસ અથવા ટ્રેનમાં મુસાફરી કરે છે.

આવી સ્થિતિમાં, ટ્રેનના શૌચાલયમાં ગંદકી હોવાને કારણે, દરેકને જાણે છે કે તેની ગંદકી ટ્રેનના પાટા પર જ જાય છે, પરંતુ દરેકના મનમાં એક સવાલ છે કે આ ગંદકી તેના શૌચાલયમાં ક્યાં જશે? વિમાન? કારણ કે તે હવામાં ઉડે છે.

અને જો ઉડતી વખતે તેના શૌચાલયની ગંદકી નીચે ન આવે તો તેના શૌચાલયની ગંદકી ક્યાં જશે? આવી સ્થિતિમાં, આજે અમે આ સવાલનો જવાબ આપીશું અને તમને જણાવીશું કે વિમાનના શૌચાલયમાં ગંદકી ક્યાં જાય છે.

ખરેખર ઘણા લોકો વિચારી રહ્યા છે કે વિમાનની ગંદકી હવામાં અથવા જમીન પર બહાર આવવી જોઈએ, પરંતુ ચાલો આપણે તમને કહો કે એવું થતું નથી.પરંતુ વિમાનમાં 200 ગેલન ટાંકી છે અને પેસેન્જર મળ એક સમાન છે. તમારી માહિતી માટે, તમને જણાવી દઈએ કે છેલ્લા 30 વર્ષથી, વિમાનમાં વેક્યૂમ ટોઇલેટનો ઉપયોગ કરવામાં આવી રહ્યો છે.

 

આ વેક્યૂમ શૌચાલયમાં એક સિસ્ટમ છે જે એક બાજુ બંને પાણીને અલગ કરે છે અને બીજી બાજુ નક્કર ગટર અને પછી ગટરનું પાણી પોટની તળિયે 200 લિટરની ટાંકીની અંદર ભળી જાય છે. ખરેખર, બહુ ઓછા લોકો જાણે છે કે તે 200 છે. લિટર. ટાંકી. દરેક ફ્લાઇટ પછી એરપોર્ટ પર પહોંચે છે. ખોલ્યું

અને તે ખાલી થઈ જાય છે. એટલું જ નહીં, આ ટાંકી બહારની તરફ ખુલે છે અને એરપોર્ટ પરના કંપનીના કર્મચારીઓ તે ખૂબ ઝડપથી કરે છે, દરેક એરપોર્ટ સફાઈ કર્મચારી કરે છે. જેમને સારો પગાર મળે છે. અમે તમને જણાવી દઈએ કે જ્યારે પણ કોઈ વિમાન ઉડતું હોય છે, ત્યારે દરેક ફ્લાઇટ પછી તેની તપાસ કરવામાં આવે છે, જેથી ભવિષ્યમાં વિમાન ક્રેશ થવાનો ભય ન રહે, કારણ કે દરેક ફ્લાઇટ પછી વિમાનમાં થોડી સમસ્યા હોય છે.

એરપોર્ટ સ્ટાફ ફ્લાઇટ પહેલાં નિરીક્ષણ કરી શકે છે, શોધી શકે છે અને સેવા આપી શકે છે અને તે દરમિયાન વિમાનના શૌચાલય સાફ કરવામાં આવે છે. ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે ફ્લાઇટ દરમિયાન ઘણી બાબતોનું ધ્યાન રાખવું પડે છે, કારણ કે જો ફ્લાઇટ પછી વહાણમાં કંઇક ખોટું થાય છે, તો દરેક જણ પોતાનું જીવન ગુમાવે છે કારણ કે કોઈ પણ હવામાં મદદ કરી શકે નહીં. જોકે વિમાનના શૌચાલય હંમેશાં સાફ રહે છે.

ચાલો આપણે તમને વધુ જણાવીએ કે કોઈપણ સમયે અવાંછિત ફોન ક andલ્સ અને સંદેશાઓ ન આવે તે માટે, લોકો તેમના સ્માર્ટફોનને ઘણીવાર ફ્લાઇટ મોડમાં મૂકી દે છે. ત્યાં કોઈ સિગ્નલ હશે અને ક callલ આવશે નહીં. આ ફ્લાઇટ મોડ વિકલ્પ ખૂબ સરસ છે કારણ કે તે ફોનની બધી કમ્યુનિકેશન સેવાઓ સ્વીચ ઓફ કર્યા વિના પ્રદાન કરે છે.

પરંતુ ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે આ કરવા માટે, તમને ફ્લાઇટ મોડનો વિકલ્પ આપવામાં આવ્યો નથી, પરંતુ તે વિમાનમાં યોગ્ય રીતે ઉપયોગમાં લેવામાં આવે છે થોડા વર્ષો પહેલા, મુસાફરોને વિમાન મુસાફરી માટે ટેકઓફ અને લેન્ડિંગ દરમિયાન તેમના ફોનને સ્વીચ ઓફ કરવો પડતો હતો. કરવા માટે કહેવામાં આવ્યું હતું. પરંતુ ત્યારબાદ સ્માર્ટફોનમાં ફ્લાઇટ મોડનો વિકલ્પ આવી ગયો છે.

ત્યાંથી ફ્લાઇટની મુસાફરી દરમિયાન ફોન બંધ કરવો જરૂરી નથી. કારણ એ છે કે ફ્લાઇટ મોડમાં કોઈપણ કમ્યુનિકેશન સિસ્ટમ જેવી કે વાઇફાઇ, જીએસએમ, બ્લૂટૂથ કામ કરવાનું બંધ કરે છે. વિમાન માટે ફ્લાઇટ મોડ સુવિધા આવશ્યક છે.

ફ્લાઇટ મોડ હવાઈ મુસાફરી માટે બનાવવામાં આવ્યો છે જેથી તમારો ફોન ફ્લાઇટ ઓપરેશન્સ અને સિસ્ટમોમાં ખલેલ પહોંચાડે નહીં. તમારો ફોન ફ્લાઇટ અને કંટ્રોલ ટાવરની વચ્ચેની દિવાલ હોઈ શકે છે. તમે જાણ્યું જ હશે કે વિમાન તેમની ફ્લાઇટ દરમિયાન સતત કોઈની સાથે ટકરાય છે. ટ્રાફિક નિયંત્રણ ટાવર જોડાયેલ રહે છે.

વિમાનના ટેકઓફ અથવા લેન્ડિંગ દરમિયાન પાઇલટ અને કંટ્રોલ ટાવર વચ્ચેનો બીજો ગેરસમજ પણ મોટા અકસ્માત તરફ દોરી શકે છે કારણ કે આ બંને પ્રક્રિયાઓ ખૂબ જ મુશ્કેલ અને તણાવપૂર્ણ છે. જો સ્માર્ટફોન નેટવર્ક થયેલ છે, તો પાઇલટ અને કંટ્રોલ ટાવર વચ્ચેનો અવાજ ખોરવાઈ શકે છે. જો આવું થાય, તો પ્લેન જોખમમાં મુકાશે.

ફ્લાઇટના ટેકઓફ અને લેન્ડિંગ માટે આ કારણ છે, ફોનને ફ્લાઇટ મોડમાં રાખવો જરૂરી છે. ફ્લાઇટ મોડને ક્યારે બંધ કરવો છે તમે થોડીવાર પછી અથવા ફ્લાઇટ ક્રૂને સૂચિત કર્યા પછી તમારા ફોનને ફ્લાઇટ મોડમાં બંધ કરી શકો છો.

પરંતુ યાદ રાખો, મુસાફરી દરમિયાન તમે તમારા ફોનની બધી કમ્યુનિકેશન સિસ્ટમ્સનો ઉપયોગ કરી શકતા નથી. ફ્લાઇટ મોડના આધારે, વિવિધ એરલાઇન્સના નિયમો કેટલાક અંશે સરળ અને સામાન્ય પણ હોઈ શકે છે. કેમેરા અને સાઉન્ડ રેકોર્ડરના મફત ઉપયોગ પર કોઈ નિયંત્રણો નથી.

ડિવાઇસ કે જેમાં વાઇફાઇ નથી, ડેટા ટ્રાન્સફર સુવિધાનો ઉપયોગ ફ્લાઇટ દરમિયાન કોઈ રોક-ટોક વિના કરી શકાય છે. કમેરા, વિડિઓ કેમેરા, સાઉન્ડ રેકોર્ડર, સુનાવણી નબળા ઉપકરણો, વગેરેનો ઉપયોગ ફ્લાઇટ દરમિયાન બંધ કર્યા વિના થઈ શકે છે.

તે જ સમયે, વિમાનની ફ્લાઇટ દરમિયાન વાઇ-ફાઇ, બ્લૂટૂથ, જીએસએમ, ઇન્ફ્રારેડ વગેરે સાથેના લેન્સ ઉપકરણોને ફ્લાઇટ મોડમાં રાખવું પડશે. જો કે, કોઈપણ ફોન ક avoidલ્સ ટાળવા માટે તમે ઘરે ફ્લાઇટ મોડનો ઉપયોગ કરી શકો છો.

About gujju

Check Also

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *