Saturday , September 25 2021
Breaking News

55 સેકન્ડની વીડિયોની હરાજી પાંચ કરોડ રૂપિયામાં કરવામાં આવી, વીડિયોમાં આવું શું છે, તમે પણ જુઓ…

યુટ્યુબ એ મનોરંજનનું સાધન જ નથી. આ માધ્યમની સહાયથી ઘણા જીવન બદલાયા છે. ઘણા લોકો એવા છે જેમણે, યુ ટ્યુબની મદદથી, ફ્લોરથી ફ્લોર સુધી પ્રવેશ કર્યો છે. હા, યુટ્યુબ એ વિડિઓઝ મૂકવાનો અને વિડિઓઝ જોવાની માત્ર એક સાધન નથી.

તે આપણને આપણા સર્જનાત્મકતા અને સર્જનાત્મકતાને વિશ્વમાં લાવવાની તક આપે છે. આવી સ્થિતિમાં, ચાલો આપણે આવા જ એક વીડિયો વિશે જાણીએ, જેની ચર્ચા આજકાલ સામાન્ય બની છે.

ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે વિડિઓ ફક્ત 55 સેકંડની છે, પરંતુ તેની ચર્ચા બધે છે. 55 સેકન્ડના આ વીડિયોએ યુટ્યુબ પર એક એવું ગુંજાર્યું છે કે આખા કુટુંબનું ભાગ્ય બદલાઈ ગયું છે. 55 સેકન્ડના આ વીડિયોમાં નિર્દોષ બાળકો જોવા મળ્યા હોવાનું જાણવા મળે છે.

જે લોકો એટલા નિર્દોષ છે કે આ વિડિઓએ લોકોના હૃદય અને દિમાગને ઘેરી લીધા છે. ચિલ્ડ્રન્સનો વીડિયો લોકોને ખૂબ પસંદ આવી રહ્યો છે કે તેની લોકપ્રિયતા દિવસે ને દિવસે ચાર ગણા વધી રહી છે. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે આ વિડિઓની હરાજી એએફટી (ફુગિબલ ટોકન) ના રૂપમાં કરવામાં આવી હતી, જેની અંતિમ બોલી 5 કરોડ હતી.

વેબસાઇટ મેઇલ ઓનલાઇન અનુસાર, યુએસ સ્થિત આઇટી કંપનીના મેનેજર હોવર્ડ ડેવિસ કારે મે 2007 માં 55-સેકંડનો વીડિયો યુટ્યુબ પર અપલોડ કર્યો. આ વીડિયોમાં જોવા મળેલા બે બાળકો હેરી અને ચાર્લી છે. જેની ઉંમર તે સમયે અનુક્રમે ત્રણ અને એક વર્ષ હતી.

આ વીડિયોમાં હેરી અને ચાર્લી એક સાથે ખુરશી પર બેઠા જોવા મળે છે. આ દરમિયાન ચાર્લીએ હેરીની આંગળી કાપી નાખી. હોવર્ડે કહ્યું કે તે સમયે વિડિઓ યુટ્યુબ પર અપલોડ કરવામાં આવી હતી, ત્યારે તે માને છે કે તે થોડી રમુજી છે, વધુ કંઇ નહીં. આથી આ વિડિઓનું નામ “ચાર્લી થોડી મારી આંગળી”.

જ્યારે વિડિઓને અપલોડ કર્યાના કેટલાક મહિના પછી હોવર્ડ ડેવિસ કારે વિડિઓને દૂર કરવા માટે યુટ્યુબ ખોલ્યું, ત્યારે તેણે જોયું કે વિડિઓ હજારો વખત જોવામાં આવી છે. આવી સ્થિતિમાં હોવર્ડે કહ્યું કે આ સંખ્યા તેની નજર સામે સતત વધી રહી છે. હોવર્ડે કહ્યું કે ‘મેં પણ વિચાર્યું હતું કે લોકો આ વિડિઓને આટલું શા માટે જોઈ રહ્યાં છે, પરંતુ આ સવાલનો કોઈ જવાબ મળ્યો નથી.

પછી તે શું હતું, ધીરે ધીરે લોકોએ આ નાના ભાઈઓનો વીડિયો જોયો અને આ વીડિયોએ બંને ભાઈઓને ઇન્ટરનેટનો હીરો બનાવ્યો. તે દરમ્યાન આ બધું થઈ રહ્યું હતું. જ્યારે આ બંને નાના ભાઈઓને ઇન્ટરનેટનો “હું” પણ ખબર નહોતી. ધીરે ધીરે, આ વિડિઓને કારણે, પરિવારને કમાણીમાં મોટા પૈસા મળવા લાગ્યા. વિડિઓને ઘણી જાહેરાતો મળી, જે અહેવાલમાં વર્ષોથી લાખોની કમાણી કરે છે. આ પછી, 5 કરોડના બોલી સાથે ફરી એકવાર ‘ફુગિબલ ટોકન’ (એનએફટી) તરીકે વિડિઓની હરાજી કરવામાં આવી.

નોંધનીય છે કે યુટ્યુબ પર પોસ્ટ કરેલી આ વિડિઓ લગભગ 883 મિલિયન વાર જોવાઈ છે, જે સૌથી વધુ જોવાયેલી વિડિઓઝમાંની એક છે. 2007 માં અપલોડ થયેલી આ વીડિયોમાં જોવા મળેલા બંને બાળકો પણ હવે મોટા થયા છે.

હેરી 6 ફૂટ ઉચો છે, જે એ-લેવલનો વિદ્યાર્થી છે. તો 15 વર્ષની ચાર્લી પણ ત્યાં જ અભ્યાસ કરે છે. આ વીડિયો વિશેની માહિતી શેર કરતા હોવર્ડે કહ્યું કે જ્યારે આ વીડિયો બનાવવામાં આવ્યો ત્યારે આ વીડિયો બાળકો દ્વારા દાદા-દાદીને મોકલવાનો હતો.

હોવર્ડે સમજાવ્યું કે વિડિઓ ઇમેઇલ પર મોકલવા માટે ખૂબ મોટી છે, જેના કારણે વિડિઓને વ્યક્તિગત YouTube એકાઉન્ટ પર અપલોડ કરવામાં આવી. તે સમય દરમિયાન કોઈએ વિચાર્યું પણ ન હોત કે દાદા-દાદી માટે બનાવેલા તેમના પૌત્રનો આ વિડિઓ કુટુંબનું ભાવિ લખવાનું કામ કરશે, પરંતુ કેટલીક બાબતો સંયોગ પર પણ નિર્ભર છે.

જે આ વીડિયો સાથે પણ બન્યું છે. વિડિઓએ આખા કુટુંબનું ભાવિ બદલી નાખ્યું. આજે, જો કે આ વિડિઓમાં જોયેલા બંને બાળકો મોટા થયા છે, પરંતુ તેમની નિર્દોષતાથી ભરેલી વિડિઓ હજી પણ યુટ્યુબના ઘણા દર્શકોને આકર્ષિત કરી રહી છે.

About gujju

Check Also

પરિણીત બહેન સાથે ભાઈ રૂમમાંથી એક સાથે જોવા મળ્યો, સાસરિયાઓએ રંગે હાથે પકડ્યા અને પછી….

ભાઈ અને બહેનના સંબંધને ખૂબ જ પવિત્ર માનવામાં આવે છે. પરંતુ કેટલાક કિસ્સાઓમાં લોકો એવી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *