Breaking News

ભારતમાં મળ્યું કોરોના વાયરસનું વધુ એક ડરામણું વેરિયન્ટ, 7 જ દિવસમાં કરી નાંખે છે આવી હાલત

કોરોના વાયરસ સતત તેનું સ્વરૂપ બદલી રહ્યું છે અને તે જોખમી બની રહ્યું છે. તેના નવા વેરિએન્ટ આવી રહ્યા છે. હવે ભારતમાં બીજો ખતરનાક વેરિએન્ટ મળી આવ્યો છે. તે એટલું ખતરનાક છે કે ચેપ લાગવાના 7 દિવસની અંદર દર્દી વજન ઘટાડી શકે છે.

અગાઉ આ ચલ બ્રાઝિલમાં ઉપલબ્ધ હતો. ત્યાંથી પુષ્ટિ થઈ ગઈ છે કે ભારતમાં ફક્ત એક જ વેરિએન્ટ આવ્યો છે. જો કે, હવેવૈજ્ઞાનિકો કહે છે કે કોરોના વાયરસના બે સ્વરૂપો બ્રાઝિલથી ભારત આવ્યા છે. બીજા ચલનું નામ 1.1.28.2 છે.

વજન ઘટાડ્યા પછી થાક અને સતત થાક આવશે

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, વૈજ્ .ાનિકોએ ઉંદરો પર આ વેરિએન્ટનું પરીક્ષણ કર્યું છે. પરિણામો ચોંકાવનારા હતા. વૈજ્ઞાનિકોએ શોધી કા .્યું છે કે ચેપ લાગ્યાના 7 દિવસની અંદર તેને ઓળખી શકાય છે.

તે એટલું જોખમી છે કે આ દર્દી 7 દિવસની અંદર વજન ઘટાડી શકે છે. તે જ સમયે, ડેલ્ટા વેરિઅન્ટની જેમ, તે એન્ટિબોડી ક્ષમતા ઘટાડી શકે છે. પુણેની નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ વિરોલોજીના વૈજ્ઞાનિકોકોએ જણાવ્યું હતું કે બી.સી. ૧.૧.૨8.૨૦૧  વિદેશના બે લોકોમાં વેરિએન્ટ મળી આવ્યો હતો.

દર્દીને કોરોના ઉપચાર થાય ત્યાં સુધી કોઈ લક્ષણો નહોતા.

આ પ્રકારનાં જીનોમનું અનુક્રમ હતું અને ત્યારબાદ પરીક્ષણ કરવામાં આવ્યું હતું. હાલમાં, ભારતમાં આવા ઘણા કિસ્સા નથી, જ્યારે ડેલ્ટા વેરિઅન્ટ સૌથી વધુ જોવા મળી રહ્યો છે. વિદેશથી 2 નમૂનાઓની સિક્વન્સિંગ કરવામાં આવી હતી.

તેઓ કોરોનામાંથી સાજા થયા ત્યાં સુધી બંનેમાં કોઈ લક્ષણો નહોતા, પરંતુ નમૂનાના નમૂના લીધા પછી, જ્યારે બી .1.1.28.2 વેરિએન્ટની જાણ કરવામાં આવી ત્યારે, તેનું સિરીયન હેમ્સ્ટર ઉંદરો પર  દિવસ સુધી પરીક્ષણ કરાયું હતું. આમાંથી ત્રણ મૃત્યુ શરીરના આંતરિક ભાગમાં વધતા ચેપને કારણે થયા છે.

About gujju

Check Also

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *