Saturday , September 25 2021
Breaking News

એક નાનકડા બિઝનેસમેન બનીગયા રાતો રાત ગોલ્ડન બાબા, પહેરે છે એટલું સોનુ કે જોઈને તમે પણ હેરાન થઇ જશો….

ગોલ્ડન બાબા સોનામાં તેના પ્રિય દેવતા તરીકે માને છે, કંવર યાત્રા દરમિયાન હંમેશા 25 થી 30 રક્ષકોની ટુકડીઓ તેમની સાથે રહે છે, જાણો સુવર્ણા બાબા રાજ કુમાર પાલ, નોઈડાની વાર્તા. ગોલ્ડન બાબાનું નામ સાંભળીને આપણા મગજમાં સોનાથી ઢકાયેલ વ્યક્તિની છબિ ઉભરવા લાગે છે. હા! ગોલ્ડન બાબા સફર એક પ્રકારની સોનાની ખાણ છે.

આ ઘણા કિલો સોનું તેના શરીર પર હંમેશા પહેરવામાં આવે છે. સાવણ મહિનામાં સુવર્ણ બાબા દર વર્ષે મીડિયામાં હેડલાઇન્સ બનાવે છે, કારણ કે સોનેરી બાબા, કરોડોનું સોનું પહેરીને, કંકર યાત્રા માટે તેના સેંકડો અનુયાયીઓ સાથે દિલ્હીથી યાત્રાએ નીકળે છે. ગોલ્ડન બાબાની કુંવર યાત્રા દરમિયાન તેમના ઘણા બોડીગાર્ડ્સ સિવાય ઘણા પોલીસકર્મીઓ પણ તેની સુરક્ષામાં રોકાયેલા છે.

ગોલ્ડન બાબાનું અસલી નામ સુધીરકુમાર મક્કર છે, જે મૂળ ગાઝિયાબાદનો છે. ગોલ્ડન બાબાના કહેવા પ્રમાણે, તેઓ સોનાને તેમના પ્રમુખ દેવતા માને છે, કેમ કે તેઓ 1972 થી સોના પહેરે છે. નિવૃત્તિ લેતા પહેલા સુવર્ણ બાબા ઉદ્યોગપતિ હતા. એટલે કે, સુધીરકુમાર મક્કર નિવૃત્તિ લેતા પહેલા દિલ્હીમાં ગારમેન્ટનો ધંધો કરતો હતો.

અત્યારે દિલ્હીના ગાંધીનગર, અશોક ગલીમાં બાબાના આશ્રમ પણ છે. તેમના કહેવા પ્રમાણે, જ્યારે તેણે પોતાનો ધંધો બંધ કર્યો ત્યારે તેમનું ટર્નઓવર એકસો પચાસ કરોડનું હતું. તેઓ પ્રત્યેક પગ પર ચાર અન્નની માળા પાછળની બાજુ લઈ જતા અને બજારમાં કપડાં વેચતા.

ગોલ્ડન બાબા ઉર્ફે સુધીરકુમાર મક્કર કહે છે કે વેપારી તરીકે જ્યારે તે કાપડના ધંધામાં હતો ત્યારે તેણે ઘણી ભૂલો કરી હતી. હવે તે જ પાપોનું પ્રાયશ્ચિત કરવા માટે, તેમણે તપસ્યાની રસ્તો પસંદ કર્યો, તેથી જ આજે તેઓ સંત સમાજની સેવા કરી રહ્યા છે. ગોલ્ડન બાબાને આ નામ તેમના ગુરુ ચંદન ગિરિજી મહારાજે સૌથી પહેલાં 2013 માં હરિદ્વારમાં આપ્યું હતું અને તેમને ગુરુ દીક્ષા આપવામાં આવી હતી.

ગોલ્ડન બાબા કહે છે કે તેમની પાસે સાડા ત્રણ કિલો સોનાનો જેકેટ છે. આ સિવાય બાબા પાસે દસ આંગળીઓમાં 27 લાખ રૂપિયાની હીરાની ઘડિયાળ, એક સોનાની વીંટી, એક આર્મ્બેન્ડ અને સોનાનું લોકેટ છે. આ સાથે બાબાના કેટલાક ભક્તો આસપાસની પ્રવૃત્તિઓ ઉપર પણ નજર રાખે છે.

દિલ્હીના ગાંધીનગરમાં સુવર્ણ બાબાનો આશ્રમ છે. જ્યાં બાબા સાથે ખાનગી સુરક્ષા એજન્સીના છ રક્ષકો છે. આ ઉપરાંત બાબાના 10 અનુયાયીઓ પણ તેમની સાથે રહે છે, જે હંમેશા મુલાકાતીઓ પર નજર રાખે છે, જ્યારે સોનાથી ભરેલા બાબાની સુરક્ષા માટે લાખોનો ખર્ચ થાય છે.

બાબાની સુરક્ષા પર દર વર્ષે લગભગ દસ લાખ ખર્ચ કરવામાં આવે છે. બીજી તરફ, ગોલ્ડન બાબા, તેની કંવર યાત્રામાં થતા ખર્ચ વિશે જણાવે છે કે, અગાઉ તે કણવરને રૂપિયામાં લેતો હતો.

બાબા રવિવારે લગભગ આઠ વાહનોના કાફલામાં નવી દિલ્હીના ગાંધીનગર આશ્રમ માટે રવાના થયા હતા. એવું માનવામાં આવે છે કે ગોલ્ડન બાબાની રાજકીય પકડ પણ ઘણી મજબૂત છે.

માર્ગ દ્વારા, રાજકારણમાં આવવા વિશે, તેઓ કહે છે કે ભગવાનને એટલી કૃપા આપી છે કે સંતો સમાજની સેવા કરી રહ્યા છે. રાજકારણમાં જોડાવા વિશે કંઇ કહેવામાં આવ્યું નથી, આ સિવાય અન્ય ઘણી પાર્ટીઓના નેતાઓ પણ બાબાના અનુયાયીઓ છે.

About gujju

Check Also

ફૂલ ચાર્જમાં 700 કી.મી. દોડશે આ ભારતીય ઇલેક્ટ્રિક સુપર કાર, ટોપ સ્પીડ ચકિત કરી દેશે

મીન મેટલ મોટર્સ (MMM) નામના ભારતીય સ્ટાર્ટઅપે ભારતની પ્રથમ ઇલેક્ટ્રિક સુપર કાર અઝાની બનાવવાનો પ્રોજેક્ટ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *