Breaking News

ન્યુટનએ કરી હતી 2060માં દુનિયાના અંતની ભવિષ્ય વાણી, આવી રીતે થશે દુનિયાનો અંત ? જાણીલો તમે પણ

જ્યારે પણ કોઈ ખતરનાક રોગ વિશ્વમાં ભયંકર સ્વરૂપ લેવાનું શરૂ કરે છે, ત્યારે લોકો ઘણીવાર એવી દલીલ કરવાનું શરૂ કરે છે કે દુનિયા ક્યારે સમાપ્ત થશે? હાલમાં વિશ્વના 76 દેશો કોરોના વાયરસના પડકારનો સામનો કરી રહ્યા છે. ચીનના શહેર વુહાનથી શરૂ થયેલા કોરોના વાયરસથી અત્યાર સુધીમાં લગભગ એક લાખ લોકોને ચેપ લાગ્યો છે, જેમાં 3,382 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે.

એકલા ચીનમાં, કોરોના વાયરસને કારણે 3,042 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે. મહાન બ્રિટીશ ગણિતશાસ્ત્રી અને ભૌતિકશાસ્ત્રી આઇઝેક ન્યૂટનનો નોંધ વિશ્વના જીવન વિશેની તેમની નોંધ અને પત્રોમાં પણ છે. તેમના મતે, જો વિશ્વ વર્ષ 2060 સુધી ટકી રહે છે, તો તે વિનાશની શરૂઆતનું વર્ષ હશે.

આધુનિક વિજ્ .ાનના પિતા ન્યુટને પણ 2060 માં વિશ્વના અંતનો સૂત્ર આપ્યો હતો. ગતિના તમામ કાયદાઓની શોધ કરનાર ન્યૂટને 1704 માં એક નોંધ લખી હતી. ન્યુટનની આ નોંધ તેમના દ્વારા લખેલા પત્રોની સાથે મળી આવી હતી. 1727 માં ન્યૂટનના મૃત્યુ પછી, તેની બધી નોંધો, પત્રો તેમના ઘરેથી મળી આવ્યા.

સારાહ ડ્રાયનાં પુસ્તક, ધ ન્યુટન પેપર્સ: ધ સ્ટ્રેંજ અને ટ્રૂ ઓડિસી Isaફ આઇઝેક ન્યુટન અનુસાર, તેમણે તેમના જીવનકાળ દરમિયાન લગભગ 10,000 ની નોટો અને પત્રો લખ્યા હતા. સારાએ એક ઇન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે, જ્યારે નોટ અને પત્રો 1800 ના અંતમાં કેમ્બ્રિજ લાવવામાં આવ્યા હતા, ત્યારે તે ખૂબ જ વ્યસ્ત હતી. તેમની નોંધો અને પત્રોની હરાજી 1936 માં કરવામાં આવી હતી.

તેને અંગ્રેજી અર્થશાસ્ત્રી જોન મેનાર્ડ કેનેસે ખરીદ્યો હતો. પાછળથી, આ બધી નોંધોને ન્યુટનના સિક્રેટ્સ નામના પુસ્તકમાં જેરૂસલેમના વિદ્વાન દ્વારા સ્વીકારવામાં આવી. આ પુસ્તક હજી યરૂશાલેમ યુનિવર્સિટીમાં રાખવામાં આવ્યું છે. ન્યૂટને એક નોંધમાં લખ્યું છે, “જો કોઈ વ્યક્તિ વિચારે છે કે તે હંમેશ માટે જીવશે, તો તે બરાબર નથી. તેમનો સમય આવશે. જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ ધર્મમાં વિશ્વાસ કરવાનું બંધ કરશે તો જ તેનો અંત શરૂ થશે. એક દિવસ દુનિયા પણ આવશે. . “સમાપ્ત થશે.

વિશ્વ અસ્તિત્વમાં છે. ‘ન્યૂટને એક નોંધમાં લખ્યું છે કે તેણે સમય અને અડધો સમયનો ઉલ્લેખ કરીને એક પુસ્તક અડધો સમય વાંચ્યો હતો. તેના આધારે ન્યુટનની ગણતરી થઈ અને તેનો જવાબ સાડા ત્રણ વર્ષમાં એટલે કે 1,260 દિવસમાં આવ્યો. આ પછી, તે વૈજ્ scientificાનિક ગણતરીઓ એટલે કે 1,260 વર્ષો કરીને વર્ષોવર્ષ બદલાતો રહ્યો.

આઇઝેક ન્યૂટને તેની ગણતરીઓના આધારે કહ્યું કે આ વિશ્વ 1260 વર્ષમાં સમાપ્ત થશે. ત્યારે ન્યુટનના મનમાં પ્રશ્ન ?ભો થયો કે આ 1,260 વર્ષ કયા વર્ષથી શરૂ થવું જોઈએ? આ માટે, તેણે વર્ષ 800 ને ધોરણ બનાવ્યું. આની પાછળ તેમનું તર્ક એ હતું કે 800 એડીમાં ન્યુટનની ગણતરીના આધારે, વર્ષ 2060 માં 1260 થી 800 ઉમેરીને તેણે 2060 ને વિશ્વના અંતના વર્ષ તરીકે ઓળખાવ્યું. ન્યુટને 1704 માં લખ્યું હતું કે જો 2060 સુધીમાં વિશ્વનો અંત ન આવે તો વર્ષ આવે ત્યારે દુર્ઘટના શરૂ થશે.

About gujju

Check Also

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *