Breaking News

બ્લેક ફંગસ ને ઘરેજ આ આયુર્વેદિક ઉપચારથી મટાડી શકો છો, જાણીલો આ ઉપાય વિશે

કોરોના વાયરસ અને કોવિડ -19 રસી વિશેના કેટલાક સ્વદેશી પ્રિસ્ક્રિપ્શનો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયા હતા, જેમાંથી કેટલાક સાચા હોવાનું બહાર આવ્યું છે, પરંતુ ઘણાને બનાવટી કહેવાયા હતા.

આ દિવસોમાં બ્લેક ફંગસે વિનાશ વેર્યો છે અને હવે મ્યુકોર માયકોસિસના ઘરેલું ઉપાયો પણ ઇન્ટરનેટ પર ટ્રેન્ડ થઈ રહ્યા છે. જાણો આયુર્વેદિક ડોકટરો શું કહે છે. 20,000 લોકો હવે શું કરી રહ્યા છે? જાણો, સરકાર અને ડોકટરો કોરોના વાયરસની બીજી તરંગ સાથે વ્યવહાર કરવા માટે શ્રેષ્ઠ પ્રયાસો કરી રહ્યા છે.

ગયા અઠવાડિયાથી રોગચાળાના કેસોમાં નોંધપાત્ર ઘટાડો થયો છે, પરંતુ મૃત્યુઆંક હજી ખૂબ જ વધારે છે. જો કે, છેલ્લા 24 કલાકમાં ફરીથી કેસોમાં વધારો થયો છે. દરમિયાન, કાળી ફૂગ એટલે કે મ્યુકોર માયકોસિસ પણ નાશ પામ્યો છે.

દેશમાં કાળા ફૂગના કેસ વધી રહ્યા છે અને આ જ કારણ છે કે ઘણા રાજ્યોમાં તેને રોગચાળો જાહેર કરવામાં આવ્યો છે. આરોગ્ય નિષ્ણાતોના મતે, જે લોકો વધુ સ્ટેરોઇડ્સનો ઉપયોગ કરે છે અને જેઓ ડાયાબિટીઝથી પણ પીડિત છે, તેમને કાળી ફૂગનું જોખમ વધારે છે. ડબલ કટોકટીના સમયમાં આ રોગની સારવાર માટે દવાઓની પણ અછત છે. તો હવે કાળી ફૂગની દેશી સારવાર અંગેનો એક વીડિયો વાયરલ થઈ રહ્યો છે.

વિડિઓમાં, ડોકટરો મ્યુકોસલ માયકોસિસ સાથે કામ કરવા માટે ઘરેલું ઉપાય જણાવી રહ્યાં છે. સંદેશમાં દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે કાળી ફૂગની સારવાર બદામ, હળદર, પથ્થર મીઠું અને સરસવના તેલથી કરી શકાય છે. આ વિશે અમે આયુર્વેદના ડોક્ટર સાથે વાત કરી ત્યારે તેણે પોતાની પ્રતિક્રિયા આપી અને ફૂગથી બચવા કેટલીક ટીપ્સ વિશે પણ જણાવ્યું.

ડોક્ટરે એક વાયરલ પોસ્ટમાં દાવો કર્યો છે કે ટ્વિટર પર વાયરલ થયેલી 1 મિનિટ 14 સેકન્ડની ક્લિપમાં  ડો.પરમેશ્વર અરોરા નામના વ્યક્તિ કહે છે, ‘હું તમને આજે એક ખૂબ જ જીવન બચાવવાની અને ખૂબ જ આશ્ચર્યજનક આયુર્વેદિક ઘરેલું રેસિપિ કહી રહ્યો છું. . તમારે ફક્ત ત્રણ વસ્તુ લેવાની છે, ફટકડી, હળદર પાવડર અને પથ્થર મીઠું.

તમે 5 ગ્રામ બદામ, 10 ગ્રામ હળદર અને 20 ગ્રામ મીઠું મિક્સ કરો. તમારી બ્લેક ફૂગ ડિસ્ટ્રોયર મંગન તૈયાર છે. કોઈપણ કે જેને કોરોનાનો ચેપ લાગે છે અને સ્ટીરોઇડ્સ લઈ રહ્યો છે, અથવા હોસ્પિટલમાં દાખલ છે, પછી સવારે ઉઠ્યા પછી આ પાવડરને ગરમ પાણીમાં પીવો અથવા તેમાં સરસવનું તેલ મિક્સ કરીને જડબા પર લગાવો. 2 મિનિટ પછી ગરમ પાણીથી ધોઈ લો. આ કરવાથી, કાળી ફૂગ તેના મોંમાં સ્થાન બનાવી શકશે નહીં.

પીઆઈબીએ રેસીપીમાં જણાવ્યું હતું કે તે બનાવટી છે, જ્યારે સરકારી એજન્સી પ્રેસ ઇન્ફર્મેશન બ્યુરોએ પોસ્ટને સંપૂર્ણ બોગસ ગણાવીને તપાસ કરી હતી. પીઆઈબીએ એક ટ્વિટમાં લખ્યું છે કે, આ દાવો નકલી છે. આ ઉપાયથી કાળા ફૂગના ઉપચાર માટે કોઈ વૈજ્ઞાનિક પુરાવા નથી. આવી કોઈ ગંભીર સ્વાસ્થ્ય સમસ્યા માટે સારવાર માટે માત્ર ઘરેલું ઉપાય પર આધાર રાખશો નહીં.

બ્લેક ફંગસ માટેના ઘરેલું ઉપાય – પીઆઈબી ફેક્ટ ઇન્વેસ્ટિગેશન, વાઈરલ પ્રિસ્ક્રિપ્શનો પર આયુર્વેદિક દવાઓ શું કહે છે, એક વાયરલ પોસ્ટમાં, બ્લેક ફૂગના ઘરેલું ઉપાયો સાથે હોવાનો દાવો કરનાર વ્યક્તિ કહી રહ્યો છે કે આ પ્રિસ્ક્રિપ્શન આયુર્વેદિક દવા છે.

તેથી અમે આ અંગે આયુર્વેદના ડોક્ટર સાથે વાત કરી. આ સંદર્ભે બેંગ્લોરમાં શ્રેષ્ઠ આયુર્વેદ કેન્દ્રના ડોક્ટર શરદ કુલકર્ણી એમ.એસ. (આયુ), (પીએચડી) કહે છે, ‘ફટકડી, પથ્થર મીઠું અને હળદરનું સેવન કરવાથી કાળી ફૂગ દૂર નહીં થાય, પરંતુ તે સ્વચ્છતાનું કામ છે. તે અન્ય બેક્ટેરિયાના પ્રવેશને અટકાવી શકે છે, નહીં કે આ રેસીપી કાળી ફૂગના ઉપચારમાં અસરકારક છે.

ગિલોય આયુર્વેદમાં કાળા ફૂગને રોકવામાં અસરકારક છે. જ્યારે અમે ડો.શરદ કુલકર્ણીને કાળા ફૂગના અન્ય કોઈ ઘરેલુ ઉપાય વિશે પૂછ્યું ત્યારે તેમણે કહ્યું કે ગિલોયના પાંદડાઓનો ઉપયોગ આ સ્થિતિમાં દર્દી માટે ફાયદાકારક હોઈ શકે છે.

દરરોજ, તેને મોટી રાહત મળશે. તેમણે એમ પણ કહ્યું હતું કે તે કાળા ફૂગને મટાડશે નહીં, પરંતુ જો તમે એલોપેથીક સારવાર ચાલુ રાખશો તો તમને થોડી રાહત મળશે. તેમજ રોજ તેનું સેવન કરવાથી તમે તમારી જાતને કાળી ફૂગથી બચાવી શકો છો તુલસી, મધ અને આદુની પેસ્ટ ફંગલ ઇન્ફેક્શનથી બચાવે છે, ડોક્ટરના કહેવા પ્રમાણે તુલસી, મધ, આદુની પેસ્ટ બનાવી તેને ચાટવું.

આ રોગપ્રતિકારક શક્તિને વેગ આપશે અને કાળી ફૂગના વિકાસનું જોખમ ઘટાડશે. સાવચેતી તરીકે તમે આ પેસ્ટ અજમાવી શકો છો. જેમ કે તમે વધારે સ્ટેરોઇડ્સનો ઉપયોગ કર્યો છે અને તમને લાગે છે કે જો તમને કાળી ફૂગ ન આવે તો તમે આ ઘરેલુ ઉપાયથી પોતાને બચાવી શકો છો.

આયુર્વેદિક ડોક્ટર મુજબ ખાંડ એટલે કે ડાયાબિટીસ મેલીટસનું સ્તર ઓછું કરવું પડે છે. તમે કાળા ફૂગથી પણ પોતાને બચાવી શકો છો કાળા ફૂગને રોકવા માટે, તમારે તમારા મોંને સાફ રાખવાની અને તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત રાખવાની જરૂર છે.

બ્લેક ફુગસ એઈમ્સ ડોક્ટરની સલાહ શું છે, ખાસ વાત એ છે કે કોરોના દર્દીઓમાં બ્લેક ફુગની સમસ્યા વધુ જોવા મળી છે. આ સંદર્ભે, એઈમ્સના ડાયરેક્ટર ડો.રનદીપ ગુલેરિયા કહે છે કે, જે લોકોને ડાયાબિટીઝ હોય છે તેઓ સતત તેમની સુગર પર નિયંત્રણ રાખે છે.

જો તમે કોવિડ પોઝિટિવ છો, તો ડ aક્ટરની સલાહ લીધા પછી જ સ્ટીરોઇડ્સ લો. માથાનો દુખાવો જે સારું થતું નથી, નાકમાંથી લોહી વહેવું, ચહેરાની એક બાજુ સોજો આવે છે, અસ્પષ્ટ દ્રષ્ટિ આવે છે, ક્યારેક તાવ આવે છે અથવા લોહીમાં ઉધરસ આવે છે તે પણ કાળી ફૂગના લક્ષણો છે.

About gujju

Check Also

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *