Breaking News

વેક્સિનેશનમાં ઝડપ લાવવા કેજરીવાલ સરકારનો નવો પ્રયોગ,”જ્યાં વોટ ત્યાં વૅક્સિન” નામની નવી સ્કીમ ચાલુ કરી,દરેકના ઘરે જઈને વૅક્સિન આપવામાં આવશે..

રાષ્ટ્રીય રાજધાની દિલ્હીમાં રસીકરણની પ્રક્રિયા ઝડપી કરવામાં આવી રહી છે. જ્યાં મતદાન થયું છે તેવા મતદાન મથકો પર હવે રસીકરણની સુવિધા મળશે અને અધિકારીઓ ઘરે ઘરે જઈ રસી અપાવવા અપીલ કરશે. દિલ્હીના મુખ્ય પ્રધાન અરવિંદ કેજરીવાલે સોમવારે કહ્યું કે જો કેન્દ્ર તરફથી રસીકરણ ચાલુ રહેશે તો 45 મહિનાથી વધુ ઉંમરના લોકોને એક મહિનાની અંદર રસી આપવામાં આવશે.

દર અઠવાડિયે 70 વોર્ડમાં મિશન ચલાવવામાં આવશે

અરવિંદ કેજરીવાલે કહ્યું કે 45 વર્ષથી ઉપરના લોકો બહુ ઓછા લોકો કેન્દ્રોમાં આવી રહ્યા છે. હવે દિલ્હી સરકાર લોકોને તેમના ઘરે જઈને રસીકરણ માટે અપીલ કરશે. હવે મતદાન મથક પર લોકોને રસી આપવામાં આવશે. જેથી લોકોને રસી આપવામાં કોઈ તકલીફ ન પડે.

અરવિંદ કેજરીવાલના જણાવ્યા પ્રમાણે શરૂઆતમાં તેની શરૂઆત 70 વોર્ડમાં થઈ રહી છે. આ મિશન દર અઠવાડિયે 70 વોર્ડમાં ચલાવવામાં આવશે. આ રીતે 4 અઠવાડિયામાં આ અભિયાન શરૂ કરવા પ્રયાસો કરવામાં આવી રહ્યા છે. બૂથ લેવલના અધિકારીઓ હવે લોકોના ઘરે જશે, લગભગ 45 વત્તા લોકોને પૂછશે અને તેમને રસી અપાવશે.

દર મહિને 30 લાખ લોકોને રસી આપવાની યોજના છે

જો કોઈએ રસી લીધી નથી, તો અધિકારીઓ તેમને સ્લોટ આપશે. અરવિંદ કેજરીવાલના જણાવ્યા અનુસાર 57 લાખ લોકો 45 વર્ષથી વધુ ઉંમરના છે. હાલમાં 27 લાખ લોકોને પ્રથમ ડોઝ આપવામાં આવ્યો છે, બાકીના 30 લાખ લોકોને આવતા એક મહિનામાં આપવાની યોજના છે. જેઓ રસીકરણ માટે આવવા માંગે છે તેમને ઇ-રિક્ષા આપવામાં આવશે. દિલ્હીના મુખ્યમંત્રીએ કહ્યું કે, આગામી બે દિવસ મતદાન મથકના અધિકારીઓ પોતપોતાના બૂથ પર જશે. આગામી બે દિવસ માટે સ્લોટ આવશે અને જશે અને ત્યારબાદ દરેકને રસી આપવામાં આવશે.

બધા લોકો 4 અઠવાડિયામાં આવરી લેવામાં આવશે

આ પ્રક્રિયા દર અઠવાડિયે ચાલશે. 4 અઠવાડિયામાં બધા લોકોને આવરી લેવામાં આવશે જેથી જેને રસીકરણની જરૂર હોય તેમને કોઈ સમસ્યા ન થાય. નોંધનીય છે કે, દિલ્હીમાં અત્યાર સુધી માત્ર 57 લાખ ડોઝ જ રસી આપવામાં આવી છે. રસીના અભાવને કારણે 18 થી 44 વર્ષની વયના લોકોના રસીકરણ રોકેલા છે. હવે દિલ્હી સરકાર 45 વર્ષથી ઉપરના લોકો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી રહી છે. રસીકરણ પર ભાર મૂકવા સાથે, દિલ્હીમાં અનલોક કરવાની પ્રક્રિયા શરૂ થઈ ગઈ છે.

About gujju

Check Also

સૌરાષ્ટ્ર યુનિવર્સીટી એ માતાપિતાનું કોરોના થી અવશાન થયું હોય તેવા વિદ્યાર્થીનો ને ૧ વર્ષ માટે આપી ફી માંથી મુક્તિ..

કોરોના રોગચાળામાં સૌરાષ્ટ્ર યુનિવર્સિટીએ મહત્વનો નિર્ણય લીધો છે. સૌરાષ્ટ્ર યુનિવર્સિટીના 29 બિલ્ડિંગોમાં ફી માફ કરવાના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *