Breaking News

બાબા કા ઢાબા ના સારા દિવસો ગયા,નવી રેસ્ટોરન્ટ કરવી પડી બંધ,જૂની જગ્યાએ નથી મળી રહ્યા ગ્રાહક…

નસીબ ક્યારે ફેરવશે તે વિશે કશું કહી શકાતું નથી. ગયા વર્ષે દક્ષિણ દિલ્હીના માલવીયા નગર વિસ્તારમાં બાબાના habાબા ચલાવનારા -૧ વર્ષીય કાંતા પ્રસાદ અને તેમની પત્ની બદામી દેવીનું નસીબ એક વીડિયો વાયરલ થયા પછી બદલાઈ ગયું હતું. તે ટ્વિટર પર ટોચનો ટ્રેન્ડ બન્યો અને લોકો તેના ઢાબા પર જમવા માટે લાઇનો લગાવ્યા. તેને ઘણી જગ્યાએથી આર્થિક મદદ પણ મળી. જેના કારણે કાંતા પ્રસાદે નવી રેસ્ટોરન્ટ ખોલી.

હવે સમાચાર આવી રહ્યા છે કે કાંતા પ્રસાદની આ રેસ્ટોરન્ટ લોકડાઉનમાં બંધ થઈ ગઈ છે. હવે કાંતા પ્રસાદ પોતાના જૂના સ્થાને પરત ફર્યા છે અને પહેલાની જેમ બાબાના ઢાબા પર ગ્રાહકોના એકઠા થવાની રાહ જોઈ રહ્યા છે.

એક અહેવાલ મુજબ કાંતા પ્રસાદની બાબાના ધાબા પર ચાલતી રેસ્ટોરન્ટ ફેબ્રુઆરીમાં બંધ થઈ ગઈ હતી. તેથી તેઓ હવે જૂના habાબા પર પાછા ફર્યા છે. પણ કમાણી પહેલા જેવી નહોતી. ગયા વર્ષે વિડિઓ વાયરલ થયા પછી તેની આવકમાં 10 ગણો વધારો થયો છે. બાબા ઇન્ટરનેટ પર પ્રખ્યાત થયા.

કાંતા પ્રસાદે કહ્યું કે કોરોનાને કારણે તેમનો દિલ્હીનો જૂનો ઢાબા 17 દિવસ બંધ રાખવો પડ્યો, જેનાથી વેચાણ પર અસર પડી છે. તેઓએ ફરી ગરીબીનો સામનો કરવો પડ્યો. કાંતા પ્રસાદ કહે છે, “અમારા ટેરેસ પર ચાલી રહેલા કોવિડ લોકડાઉનને કારણે, દૈનિક વેચાણમાં ઘટાડો જોવા મળ્યો છે. લોકડાઉન પહેલા અમારું દૈનિક વેચાણ રૂ. 3,500 થી રૂ. 1000 કરવામાં આવ્યું છે. અમારા પરિવારને ટેકો આપવા તે પૂરતું નથી.

ગયા વર્ષે, બાબાના habાબાનો એક વીડિયો વાયરલ થયા પછી, કાંતા પ્રસાદને અનેક લાખની આર્થિક સહાય મળી હતી, જેના કારણે તે એક નવી રેસ્ટોરન્ટ ખોલવા, તેના મકાનમાં એક નવું માળ ઉમેરવા, તેમનું જૂનું દેવું ચૂકવ્યું હતું. તમારા માટે અને તમારા બાળકો માટે એક સ્માર્ટફોન ખરીદો. જોકે, હવે સારા દિવસો પૂરા થયા છે. બાબાના habાબામાં હાલમાં ચોખા, કઠોળ અને બે પ્રકારના શાકભાજી છે.

તેણે ડિસેમ્બરમાં ખૂબ જ ધામધૂમથી તેની નવી રેસ્ટોરન્ટ ખોલી

કાંતા પ્રસાદે ડિસેમ્બરમાં ખૂબ જ ધામધૂમથી તેમની નવી રેસ્ટોરન્ટ ખોલી. જ્યાં પ્રસાદ ઢાબા પર રોટલા બનાવતા, હવે તે રેસ્ટોરન્ટ ઉપર નજર રાખે છે. જ્યારે તેની પત્ની અને બે પુત્રો પૈસા સાથે ચમકતા કાઉન્ટર પર બેઠા હતા. બે રસોઈયા અને એક વેઈટર ગ્રાહકોની સેવા કરવામાં રોકાયેલા હતા. પ્રારંભિક ઉત્સાહ પછી, ગ્રાહકોની સંખ્યા ઓછી થવા લાગી અને રેસ્ટોરન્ટના ખર્ચમાં વધારો થવા લાગ્યો.

રેસ્ટોરન્ટમાં 5 લાખનું રોકાણ

પ્રસાદે કહ્યું, “રેસ્ટોરન્ટમાં 5 લાખ રૂપિયાનું રોકાણ કર્યું અને ત્રણ લોકોને ભાડે આપ્યા. રેસ્ટોરન્ટની માસિક કિંમત આશરે 1 લાખ રૂપિયા હતી. 35,000 ભાડા તરીકે. ત્રણ કર્મચારીઓને 36,000 રૂપિયા પગાર આપવાનો હતો. 15,000 રેશન, વીજળી અને પાણી માટે ગયા હતા. જો કે, સરેરાશ માસિક વેચાણ ક્યારેય રૂ .40,000 કરતાં વધી ગયું નથી, તેથી નુકસાન. મને લાગે છે કે નવી રેસ્ટોરન્ટ ખોલવા માટે અમને ખોટી સલાહ આપવામાં આવી હતી.

About gujju

Check Also

હવામાન વિભાગના ડાયરેક્ટરે કરી ૭૨ કલાક માટે ભારે વરસાદની આગાહી,આ વિસ્તારો માં થશે જોરદાર વરસાદ…

બીજા દિવસે ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. રાજ્યના કેટલાક ભાગોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *