Breaking News

સાઉથ કોરિયા સરકારનું ફરમાન વિદેશી ફિલ્મો જોશે કે ઉત્તર કોરિયન જિન્સ પહેરશે તો થશે આ…

ઉત્તર કોરિયાના ઉદ્ધત તાનાશાહ કિમ જોંગ ઉને તાજેતરમાં એક નવો કાયદો રજૂ કર્યો છે. તે ઉત્તર કોરિયામાં વિદેશી પ્રભાવ ઘટાડવા માટે વિદેશી ફિલ્મો, જીન્સ અથવા અશ્લીલ ભાષાનો ઉપયોગ કરવા માટે ફાંસીની સજાની પણ જોગવાઈ કરે છે. કિમ જોંગ ઉને એક માણસને મૃત્યુની સજા ફટકારી હતી કારણ કે તે દક્ષિણ કોરિયન ફિલ્મ સાથે પકડાયો હતો.

યૂન મી સૂ 11 વર્ષનો હતો જ્યારે ઉત્તર કોરીયાના એક વ્યક્તિને છરીના ઘા મારીને હત્યા કરવામાં આવી હતી. દરમિયાન, તેના સમગ્ર પડોશને અમલની સંપૂર્ણ પ્રક્રિયા નિહાળવાનો આદેશ આપવામાં આવ્યો હતો. સુએ એક ઇન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે જો તમને મૃત્યુ દંડ નહીં દેખાય તો તે દેશદ્રોહી માનવામાં આવશે. ઉત્તર કોરિયન રક્ષક ખાતરી કરી રહ્યો હતો કે દરેક જાણે છે કે અશ્લીલ વીડિયોના તસ્કરો મૃત્યુ દંડનો સામનો કરી શકે છે.

સોઇએ કહ્યું કે તેને જોવું દુ ખદાયક છે. મારી આંખોમાં આંસુ હતા. આ વ્યક્તિને ઉત્તર કોરિયાના સૈનિકે ગોળી મારીને હત્યા કરી હતી. સતત સરકારી લોકડાઉનવાળા અને ઇન્ટરનેટ વગરના દેશની કલ્પના કરો. અહીં કોઈ સોશિયલ મીડિયા નથી અને ફક્ત કેટલીક સરકારી ટીવી ચેનલો છે જે બતાવે છે કે દેશના નેતા તમને શું કહેવા માંગે છે. આવી જ સ્થિતિ ઉત્તર કોરિયાની છે.

મીડિયા સામગ્રી સાથે જોવા માટે મૃત્યુ દંડ

હવે કિમ જોંગ ઉનના વહીવટીતંત્રે “પ્રતિક્રિયાશીલ અભિપ્રાયો” સામે નવો કાયદો ઘડ્યો છે. દક્ષિણ કોરિયા, યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ અથવા જાપાનમાંથી મીડિયા માલ સાથે મળી કોઈપણને મૃત્યુ દંડની સજા કરવામાં આવશે. આટલું જ નહીં, પકડાયેલા લોકોને 15 વર્ષની જેલની સજા થઈ શકે છે. કિમે તાજેતરમાં એક પત્ર લખીને કહ્યું છે કે દેશની યુથ લીગ યુવાનોમાં અસામાજિક વિચારધારા સામે પગલાં લેશે.

કિમ યુવાનોમાં વિદેશી ભાષણ, હેરસ્ટાઇલ અને કપડા ફેલાવવાનું બંધ કરવા માગે છે. તેઓ તેને એક ખતરનાક ઝેર માને છે. દક્ષિણ કોરિયાના ડીલ એનકે અનુસાર, કિશોરોને ફરીથી શિક્ષણ શિબિરોમાં મોકલવામાં આવ્યા હતા કારણ કે તેમના વાળ કોરિયન પ popપ સ્ટાર્સ જેવા કાપવામાં આવ્યા હતા. બીબીસીના કહેવા પ્રમાણે, આ એટલા માટે છે કારણ કે કિમ જોંગ ઉને બાહ્ય સૂચનાઓ વિરુદ્ધ યુદ્ધ લડ્યું છે.

About gujju

Check Also

સૌરાષ્ટ્ર યુનિવર્સીટી એ માતાપિતાનું કોરોના થી અવશાન થયું હોય તેવા વિદ્યાર્થીનો ને ૧ વર્ષ માટે આપી ફી માંથી મુક્તિ..

કોરોના રોગચાળામાં સૌરાષ્ટ્ર યુનિવર્સિટીએ મહત્વનો નિર્ણય લીધો છે. સૌરાષ્ટ્ર યુનિવર્સિટીના 29 બિલ્ડિંગોમાં ફી માફ કરવાના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *