Saturday , September 25 2021
Breaking News

લાખો-કરોડોના હીરા મળે છે આ ખેતરમાં, લોકો શોધવા માટે કામ ધંધો છોડીને તૂટી પડે છે

હીરા બધા રત્નોમાં સૌથી કિંમતી માનવામાં આવે છે. તેની કિંમત લાખથી કરોડ સુધીની હોઈ શકે છે. જો કોઈ ગરીબ વ્યક્તિને આ મળે છે, તો તે રાતોરાત કરોડપતિ બની શકે છે. આવું જ કંઈક આંધ્રપ્રદેશના કુર્નૂલ જિલ્લાના ચિન્ના જોનાગિરી વિસ્તારના ખેડૂત સાથે થયું છે. ખેડૂતનો દાવો છે કે તેને ખેતરમાં 30 કેરેટનો હીરા મળ્યો છે. તેણે હીરા એક સ્થાનિક વેપારીને 12 લાખ રૂપિયામાં વેચ્યા હતા.

આ મામલો સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ વાયરલ થઈ રહ્યો છે. વિસ્તારના એસપીએએ જણાવ્યું હતું કે અમે સમાચારની તપાસ કરી રહ્યા છીએ. તેમણે એમ પણ કહ્યું કે આ વિસ્તારમાં આ પ્રકારની પહેલી ઘટના નથી. ભૂતકાળમાં આ વિસ્તારમાં હીરા કે કિંમતી પથ્થરો હોવાના ઘણા અહેવાલો પ્રાપ્ત થયા છે.

આવા સમાચારોની અસર એ છે કે દર વર્ષે જૂનથી નવેમ્બરની વચ્ચે ઘણા લોકો હીરાની શોધમાં આ વિસ્તારોમાં આવે છે. તે દરમિયાન, આ લોકો પોતાનો ધંધો છોડીને હીરા અને કિંમતી પત્થરોની શોધમાં રાત-દિવસ વિતાવે છે. તેમાંથી કેટલાક નજીકના ગામોમાંથી પણ આવે છે અને તંબૂમાં રહે છે.

એક પોલીસ અધિકારીના જણાવ્યા મુજબ, વરસાદની મોસમમાં રત્ન મળી આવતા હોવાના અવારનવાર સમાચાર મળી રહ્યા છે. હકીકતમાં, જ્યારે વરસાદને કારણે માટી વહે છે, ત્યારે આવા કિંમતી પત્થરો મેળવવાની સંભાવના પણ વધી જાય છે. જોનાનાગિરી, તુગ્ગલી, મડિકેરા, પેગીદિરાઇ, પરાવલી, મહાનંદી અને મહાદેવપુરમ એવા કેટલાક ગામો છે જ્યાં લોકો વરસાદ પછી હીરાની શોધમાં જાય છે.

કુર્ણૂલ જિલ્લામાં લગભગ દર વર્ષે કોઈને હીરા મળ્યાના અહેવાલો આવે છે. એકલા 2019 માં, એક ખેડૂતે 60 લાખ રૂપિયાનો હીરા મેળવ્યો હોવાનો દાવો કર્યો હતો. તે જ સમયે, 2020 માં, ગ્રામજનોને 5 લાખથી 6 લાખ રૂપિયાના બે કિંમતી પત્થરો મળી ગયા.

તેણે તેને સ્થાનિક વેપારીઓને 1.5 લાખ રૂપિયા અને 50,000 રૂપિયામાં વેચી દીધી.હીરાના સમાચાર સાંભળ્યા પછી નજીકના ઘણા જિલ્લાના લોકો અહીં આવે છે અને હીરાની શોધમાં તંબુ ગોઠવે છે. અહીંના સ્થાનિક લોકો જ નહીં પરંતુ સરકારી અને ખાનગી કંપનીઓએ પણ હીરાની શોધખોળ અભિયાન શરૂ કર્યું છે. હીરા શોધવા વિશે અહીં ત્રણ પ્રખ્યાત વાર્તાઓ છે.

પ્રથમ વાર્તા મુજબ, સમ્રાટ અશોકના શાસનકાળથી અહીંની જમીનમાં હીરા દફનાવવામાં આવ્યા છે. કુર્નૂલ નજીક જોનાગિરી મૌર્યની દક્ષિણ રાજધાની સુવર્ણગિરી તરીકે જાણીતી હતી. બીજી એક કથા દાવો કરે છે કે વિજયનગર સામ્રાજ્યના શ્રી કૃષ્ણદેવરાય (1336–1446) અને તેમના પ્રધાન તિમારાસુએ આ વિસ્તારમાં હીરા અને સોનાના આભૂષણનો મોટો ખજાનો દફનાવ્યો હતો.

ત્રીજી વાર્તા પછી દાવો કરવામાં આવે છે કે આ હીરા ગોલ્કોન્ડા સલ્તનત (1518-1687) દરમિયાન જમીનમાં છુપાયેલા હતા. તે કુતુબ શાહી વંશ તરીકે પણ ઓળખાય છે. આ રાજવંશ હીરા માટે પ્રખ્યાત હતો. તેને ગોલકોન્ડા ડાયમંડ કહેવામાં આવતું હતું.

About gujju

Check Also

ફૂલ ચાર્જમાં 700 કી.મી. દોડશે આ ભારતીય ઇલેક્ટ્રિક સુપર કાર, ટોપ સ્પીડ ચકિત કરી દેશે

મીન મેટલ મોટર્સ (MMM) નામના ભારતીય સ્ટાર્ટઅપે ભારતની પ્રથમ ઇલેક્ટ્રિક સુપર કાર અઝાની બનાવવાનો પ્રોજેક્ટ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *