Breaking News

આગરા ની હોસ્પિટલમાં કરવામાં આવી મોતની મોકડ્રિલ,હોસ્પિટલના માલિકે જ ઓક્સિજન સપ્લાય અટકાવી,કોણ જીવે છે ને કોણ મરે છે….

ઉત્તરપ્રદેશના આગ્રા શહેરની એક હોસ્પિટલના માલિકે ઓક્સિજનનો પુરવઠો પાંચ મિનિટ માટે બંધ કરી દીધો હતો તે નક્કી કરવા માટે કે કયા દર્દી બચી જશે અને કોણ ઓક્સિજન પર મરી જશે કેમ કે સેંકડો લોકો ડૂબી રહ્યા હતા. એપ્રિલ-મેએ આખા દેશમાં હલચલ મચાવી દીધી છે.

4 એપ્રિલે આગ્રાની પારસ હોસ્પિટલમાં ઓક્સિજનના અભાવને કારણે 22 કોરોના દર્દીઓનું મોત નીપજ્યું હતું. જોકે, યુપી સરકારે તે સમયે આ આરોપોને નકારી દીધા હતા.હવે પારસ હોસ્પિટલના માલિક-કમ-મેનેજર અરિંજય જૈન કહેવાતી વિડિઓ ક્લિપમાં કહે છે કે અમને કહેવામાં આવ્યું હતું કે મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથ પણ ઓક્સિજન આપવાની સ્થિતિમાં નથી. મોદીનગરમાં ઓક્સિજનનો પુરવઠો નથી.

અમે દર્દીઓના સંબંધીઓને તેમના સંબંધીઓને બીજે ક્યાંક લઈ જવા સમજાવવાનું શરૂ કર્યું. કેટલાક લોકોએ અમારી વાત સાંભળી પરંતુ બીજાઓ તેમના સંબંધીઓને હોસ્પિટલમાંથી લઈ જવા માટે અચકાતા. તેથી મેં કહ્યું કે ચાલો મોકડ્રીલ કરીએ, તે નક્કી કરશે કે કયો દર્દી જીવશે અને કોણ મરી જશે.

તેથી અમે સવારે 9 વાગ્યે મોકડ્રીલ કર્યું. કોઈને આની જાણકારી નહોતી. અમારી પાસે પાંચ મિનિટ માટે શૂન્ય ઓક્સિજન નો પુરવઠો હતો. ઓક્સિજન ની અછતની પાંચ મિનિટ પછી, 22 દર્દીઓના મૃતદેહો ભૂરા થવા લાગ્યા. બાકીના 6 દર્દીઓ ઓક્સિજન વિના બચી ગયા હતા. અમે દર્દીઓના સબંધીઓને પોતાની ઓક્સિજન બોટલ લાવવા કહ્યું. આ અમારો સૌથી મોટો પ્રયોગ હતો.

વિવાદ ફાટી નીકળ્યા પછી ડો.જૈને કહ્યું, “મારી ટિપ્પણીનો ખોટો અર્થ કા .વામાં આવ્યો.” અમે ગંભીર દર્દીઓની ઓળખ માટે મોકડ્રીલ હાથ ધરી છે જેથી તેઓની સારવાર વધુ સારી રીતે થઈ શકે. તે દિવસે હોસ્પિટલમાં કેટલા લોકોના મોત થયા તેની અમને કોઈ સચોટ માહિતી નથી.

આપણે જાણવું જરૂરી છે કે કયા દર્દીને કેટલી ઓક્સિજન ની જરૂર છે. જેથી જો theક્સિજનનો પુરવઠો કાપી નાખવામાં આવે તો આપણે તે મુજબ કાર્ય કરી શકીએ. મોકડ્રીલ એટલે કટોકટીમાં કેવી રીતે વર્તવું તે સમજવા માટે પરિસ્થિતિની સમીક્ષા કરવી.

યુપી સરકાર તપાસના આદેશ આપે છે, કાર્યવાહીની બાંહેધરી આપે છે

ઉત્તર પ્રદેશના આરોગ્ય વિભાગે સમગ્ર મામલાની તપાસના આદેશ આપ્યા છે. આગ્રાના જિલ્લા મેજિસ્ટ્રેટ પ્રભુ નારાયણસિંહે પુષ્ટિ કરી હતી કે વીડિયોમાંનો વ્યક્તિ પારસ હોસ્પિટલનો માલિક  તે જૈન છે. ડીએમ પી.એન.સિંહે કહ્યું કે 6-7 એપ્રિલના રોજ હોસ્પિટલમાં છ દર્દીઓ હતા. 3, 3 એપ્રિલ અને 4 એપ્રિલે 3 દર્દીઓનાં મોત થયાં. દર્દીના મોતનાં નિવેદનમાં કોઈ સત્ય નથી. જો કે, અમે આ વિડિઓની ચકાસણી કર્યા પછી કાર્યવાહી કરીશું.

વીડિયોમાં  જૈન એક પ્રયોગની વાત કરી રહ્યા છે. જેથી ગંભીર દર્દીઓની ઓળખ કરી શકાય અને તેમને પ્રાધાન્યતાના આધારે ઓક્સિજન આપવામાં આવે. સિંહે કહ્યું કે, “ત્યાં ઓક્સિજનની અછત હતી પરંતુ તે ઉણપ ત્રણ કલાકમાં સુધારવામાં આવી હતી.” આગ્રાના ચીફ મેડિકલ ઓફિસર આરસી પાંડેએ જણાવ્યું હતું કે આ મામલાની તપાસ માટે એક કમિટી બનાવવામાં આવી છે.

ભાજપના શાસનમાં ઓક્સિજન અને માનવતાનો અભાવ: કોંગ્રેસ

કોંગ્રેસ નેતા રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે ભાજપના શાસનમાં ઓક્સિજન અને માનવતા બંનેનો અભાવ છે. આ ઘોર ગુના માટે જવાબદાર તમામ લોકો સામે કડક કાર્યવાહી થવી જોઇએ. પ્રિયંકા ગાંધીએ પૂછ્યું કે આ દુર્ઘટના માટે કોણ જવાબદાર છે?

About gujju

Check Also

સૌરાષ્ટ્ર યુનિવર્સીટી એ માતાપિતાનું કોરોના થી અવશાન થયું હોય તેવા વિદ્યાર્થીનો ને ૧ વર્ષ માટે આપી ફી માંથી મુક્તિ..

કોરોના રોગચાળામાં સૌરાષ્ટ્ર યુનિવર્સિટીએ મહત્વનો નિર્ણય લીધો છે. સૌરાષ્ટ્ર યુનિવર્સિટીના 29 બિલ્ડિંગોમાં ફી માફ કરવાના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *