Breaking News

મરતા સમયે શુ દેખાય છે, જાણો મૃત્યુનું સૌથી મોટુ રહસ્ય……..

આપણે બધા તેને ખૂબ જ સારી રીતે જાણીએ છીએ અને સમજીએ છીએ કે જેણે આ દુનિયામાં પગ મૂક્યો છે તે એક દિવસ આ વિશ્વને અલવિદા કહી દેશે. માનવ જીવન કેટલું અસ્થિર છે તેની સૌથી મોટી વાસ્તવિકતા એ મૃત્યુ છે, પરંતુ હજી પણ મૃત્યુ એ એક એવો શબ્દ છે જે શરીરમાં એક વિચિત્ર કંપન શરૂ કરે છે.

કોઈ વ્યક્તિ કેટલું શક્તિશાળી કે સમૃદ્ધ હોય, મૃત્યુ એક ડર છે જે સારા લોકોને નિંદ્રા અનુભવે છે. કોઈ વ્યક્તિ ક્યારે અને ક્યારે મરી જશે તે જાણી શકાયું નથી, પરંતુ આજે અમે તમને મૃત્યુ પહેલા આવી કેટલીક લાગણીઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેથી તમે જાણતા હશો કે કઇ વ્યક્તિ મરી શકે છે અથવા કોનો સમય નજીક આવી રહ્યો છે.

ભગવાન શિવએ મૃત્યુના કેટલાક સંકેતો પણ આપ્યા છે. જ્યારે કોઈ વ્યક્તિનું શરીર પીળો, સફેદ કે આછો લાલ થઈ જાય છે, ત્યારે તે સમજવું જોઈએ કે તે વ્યક્તિ 6 મહિનાની અંદર મરી જશે.જે વ્યક્તિની મૃત્યુ તેની નજીક છે, તે તેના નાકને જોઈ શકતું નથી. આ કારણ છે કે મૃત્યુના થોડા સમય પહેલાં જ વ્યક્તિની આંખો ઉપરની તરફ વળે છે.

મૃત્યુના થોડા સમય પહેલાં જ એક માણસ આકાશના ચંદ્રમાં તૂટેલી તિરાડ જોવા લાગે છે સામાન્ય રીતે, જો આપણે બંને કાનને આંગળીઓથી બંધ કરીએ તો અવાજ સંભળાય છે, પરંતુ મૃત્યુની નજીક મૌન છે સમય નજીક આવે છે, તે વ્યક્તિ તેની છાયા તેની સાથે છોડી દે છે. તેલ અને પાણીમાં પણ માણસ પોતાનો પડછાયો જોતો નથી.

જ્યારે કોઈ માણસનો સમય સમાપ્ત થાય છે, ત્યારે તેને ખબર પડે છે કે તે તેના મૃત પરિવાર સાથે છે. એક દિવસ પહેલા, વ્યક્તિને લાગે છે કે તેની સાથે બીજી છાયા છે. મૃત્યુના થોડા સમય પહેલાં, વ્યક્તિના શરીરમાંથી એક વિચિત્ર ગંધ નીકળે છે, જેને મૃત્યુની ગંધ કહેવામાં આવે છે. જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ બીજાના ચહેરાને અરીસામાં જોવાની શરૂઆત કરે છે, ત્યારે સમજો કે સમય ખૂબ નજીક છે. તે 24 કલાકમાં મરી શકે છે.

મૃત્યુના લગભગ 6 મહિના પહેલાં, વ્યક્તિનું નાક, મોં, જીભ વગેરે પથ્થરની જેમ સખત થઈ જાય છે. જો તેને બધે જ અગ્નિનો ભ્રમ થવાનું શરૂ થઈ જાય, તો તે વ્યક્તિ ફક્ત 6 મહિનાનો મહેમાન છે. મૃત્યુ પહેલાં, વ્યક્તિની પોપચા અને દાંતમાં તારાઓની સંખ્યામાં એક ધ્રુવ નક્ષત્ર હોય છે, સામાન્ય રીતે આ સરળતાથી જોઈ શકાય છે પરંતુ જો કોઈ વ્યક્તિ મૃત્યુની નજીક હોય, તો તે ધ્રુવ તારો દેખાતો નથી.

જો કોઈ વ્યક્તિ વાદળી મધમાખીથી ઘેરાયેલું રહેવાનું શરૂ કરે છે અને મોટાભાગે આ મધમાખીઓ તે વ્યક્તિની આસપાસ રહેવાનું શરૂ કરે છે, તો તે સમજી લેવું જોઈએ કે તે વ્યક્તિ પાસે ફક્ત એક મહિનો બાકી છે ઘર છોડ્યા પછી દરરોજ એક કૂતરો તમારી પાછળ આવવાનું શરૂ કરે છે અને જો તે સતત ચાર દિવસ સુધી ચાલુ રહે છે, પછી તમારે સાવચેત રહેવાની જરૂર છે.

સ્વપ્નમાં ઘુવડ અથવા બરબાદ થયેલ ગામ જોવું એ નિકટવર્તી મૃત્યુની નિશાની છે, પડછાયાઓ જોતા, મૃત્યુના થોડા દિવસો અથવા કલાકો પહેલાં જુદા જુદા ચિત્રો દેખાય છે. આનાથી તેને ખ્યાલ આવી ગયો કે તેનો સમય આવી ગયો છે. જો કે, ભૂખથી મરી જતા લોકોમાં આવું નથી. પબ્લિક હેલ્થ ઇંગ્લેંડના જણાવ્યા અનુસાર, બ્રિટન એકલા તેમના જીવનકાળ દરમિયાન પબ પર મહિનામાં 2 અબજ ખર્ચ કરે છે.

જેમ જેમ સમય વીતતો જાય છે, તેમનો નાક ન જોઈ શકતી વ્યક્તિ તેની નજીકમાં મરી જાય છે. આવું થાય છે કારણ કે મૃત્યુના થોડા સમય પહેલાં વ્યક્તિની આંખો ઉપરની તરફ વળે છે.

સામાન્ય રીતે જો આપણે બંને હાથથી કાન બંધ કરીએ છીએ, તો અવાજ સંભળાય છે, પરંતુ મૃત્યુની નજીકની વ્યક્તિ મૌન અનુભવે છે: જ્યારે કોઈ વ્યક્તિનો સમય સમાપ્ત થાય છે, ત્યારે તેને ખ્યાલ આવે છે કે તે તેની સાથે તેનો મૃત પરિવાર છે.

ભગવાન શિવએ મૃત્યુના કેટલાક સંકેતો પણ આપ્યા છે. જ્યારે કોઈ વ્યક્તિનું શરીર પીળો, સફેદ કે આછો લાલ થઈ જાય છે, ત્યારે તે સમજવું જોઈએ કે વ્યક્તિ 6 મહિનાની અંદર મરી જાય છે.

મૃત્યુ સમયે, માનવ હૃદય ધબકારા બંધ કરે છે. માણસ ઝડપથી શ્વાસ લેવાનું શરૂ કરે છે. લોહી વહેતું બંધ થાય છે જેના કારણે કાન ઠંડા થઈ જાય છે. લોહીમાં એસિડિટી વધારે છે.

ગળામાં ઉધરસ એકઠા થાય છે, શ્વાસ લેતી વખતે ધડધડ અવાજ થાય છે. આ અવાજને મૃત્યુનો અવાજ પણ કહેવામાં આવે છે. પછી ફેફસાં અને મગજ પણ કામ કરવાનું બંધ કરે છે. પરંતુ એક વૈજ્ .ાનિક વિચાર પણ છે કે જો મગજમાં હાજર સ્ટેમ સેલ જીવંત હોય તો મનુષ્યને જીવંત કરી શકાય છે.

સમુદ્રશાસ્ત્ર કહે છે કે જ્યારે મૃત્યુ થાય છે, ત્યારે હથેળી પરની રેખાઓ એટલી અસ્પષ્ટ થઈ જાય છે કે તે જોવાનું મુશ્કેલ બને છે. જ્યારે કોઈ વ્યક્તિનું શરીર અચાનક પીળો અથવા સફેદ થઈ જાય છે અને ટોચ પર થોડું લાલ દેખાય છે, ત્યારે તે સમજવું જોઈએ કે તે વ્યક્તિ છ મહિનામાં મરી જશે.

જો તમે તમારા હાથથી તમારા કાન બંધ કરો ત્યારે અવાજ ન આવે અને અચાનક ચરબીયુક્ત શરીર દુર્બળ થઈ જાય છે અને દુર્બળ શરીર ચરબીયુક્ત બને છે, તો તમે એક મહિનામાં મરી જશો. સામાન્ય રીતે, જ્યારે તમે તમારા કાનને તમારા હાથથી પકડો છો, ત્યારે તે વ્યક્તિ થોડો અવાજ સાંભળી શકે છે.

About gujju

Check Also

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *