Breaking News

લોકો ના એંઠા વાસણ ધોવા પર મજબુર છે કારગિલ યુદ્ધ નો આ જવાન, આવી હાલત દેખીને આવી જશે આંસુ

તે ભારતની જુની પ્રાચીન રીત છે જે જીવંત છે તે પૂછતી નથી અને જેની નથી તેની પૂજા કરવાનું બંધ કરે છે. તે પ્રેક્ટિસ ખૂબ જ જૂની છે અને કદી સમાપ્ત થનારી વાર્તા નથી જે અણનમ અને રોકી શકાતી નથી.

ત્યારબાદ 26 જુલાઇએ આખા દેશનો 19 મો કારગિલ દિવસ ઉજવવામાં આવ્યો. 1999 ના કારગિલ યુદ્ધમાં ઘણા સૈનિકો માર્યા ગયા અને ઘણા ઘાયલ થયા, પરંતુ તે બધાને યાદ રાખવું દેશવાસીઓની ગૌરવની વિરુદ્ધ હોઈ શકે છે.

લોકોએ કેપ્ટન વિક્રમ બત્રાના પત્ર પણ શેર કર્યા પરંતુ તે વ્યક્તિને ભૂલી ગયા જે હજી પણ તે લડતની પીડા ભોગવી રહ્યો છે. લોકોના જુઠ્ઠાણાઓને વાનગીઓ ધોવા માટે દબાણ કરવામાં આવે છે.

આજે કારગિલ યુદ્ધના આ યુવાનની હાલત એવી થઈ ગઈ છે કે તમારા વાળ પણ તમારા માથા પર ઉભા રહેશે.આજનો યુવા ઇજનેર, ડોક્ટર કે અભિનેતા બનવા માંગે છે પણ સૈનિક કેમ નથી? આની પાછળનું કારણ એ છે કે જો કોઈ વ્યક્તિ જુવાન હોય તો પણ, સરકાર થોડા મહિનાઓથી તેને સમર્થન આપી રહેલા પરિવારની સંભાળ હંમેશા કેવી રીતે રાખી શકે.

પરંતુ આવા સૈનિકે એવું વિચાર્યું ન હતું અને કારગિલ યુદ્ધમાં વિજય સાથે, તે તેની પ્રતિષ્ઠા અને એક પગની તાકાત ગુમાવી ચૂક્યો છે. હા, અમે વાત કરી રહ્યા છીએ લાન્સ હિરો સત્વીર સિંહની, જે કારગિલ યુદ્ધમાં ઘાયલ થયો હતો.

નવભારત ટાઇમ્સે મુળમેલપુર ગામના રહેવાસી સત્વીર સિંહ સાથે ખાસ વાતચીત કરી હતી, જેમાં તેમને ખબર પડી હતી કે દુશ્મનની ગોળીઓના કારણે આ યુવકનો પગ ખાઈ ગયો છે, પરંતુ ભારત સરકારે તેને આજદિન સુધી માન આપ્યું નથી.

તેને 19 વર્ષ પહેલા કારગીલ યુદ્ધમાં સત્વીરસિંહના દુશ્મનો દ્વારા ગોળી વાગી હતી અને ગોળી હજી પણ તેના પગમાં છે અને તેને ઘોડા પર સવાર થવાની ફરજ પડી છે. સત્વીર એક જ્યુસ શોપનો માલિક છે અને તે આજીવિકા બનાવી રહ્યો છે.

સરકારી આંકડા મુજબ કારગિલ યુદ્ધ દરમિયાન 527 સૈનિકો શહીદ થયા હતા અને 1,300 ઘાયલ થયા હતા.અને ઘાયલ થયેલા લોકોમાં સત્વીરસિંહનું નામ પણ છે. સરકાર દ્વારા ઇજાગ્રસ્તોના કુટુંબો અને શહીદ જવાનોના પરિવારને પેટ્રોલ પમ્પ અને ખેતરો આપવાના હતા, પરંતુ સતાવીરસિંહે બતાવ્યા મુજબ આ થયું નહીં.

નવભારત ટાઇમ્સ સાથે વાત કરતા સત્વીરસિંહે જણાવ્યું હતું કે, 13 જૂન, 1999 ના રોજ સવારે દુશ્મનએ કારગિલના ટોલાલિંગ ટેકરી પર હુમલો કર્યો હતો અને દરેક તક પર તેમના પર હુમલો કર્યો હતો. 15 મીટરના અંતરે, સત્વીરે દુશ્મન અને 9 સૈનિકોની ટીમને પોતાનો કપ્તાન બનાવ્યો અને 7 દુશ્મન સૈનિકોને તેમના પર ગ્રેનેડ ફેંકી માર્યા.

સત્વીર અને તેના કેટલાક સાથી ઘાયલ થયા, જોકે તેમના 7 જવાનો શહીદ થયા છે. તે આશરે 17 કલાક ત્યાં ઈજાગ્રસ્ત રહ્યો, દુશ્મન ગોળીબારને કારણે હેલિકોપ્ટર ત્યાં ન ઉતરતું હોવાથી તેને હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યો હતો.

તેમને લગભગ 9 દિવસ શિમલાની એક હોસ્પિટલમાં રાખવામાં આવ્યા હતા અને ત્યારબાદ તેમને દિલ્હી મોકલવામાં આવ્યા હતા. તેની સારવાર એક વર્ષ સુધી ચાલી હતી અને જ્યારે પેટ્રોલ પમ્પ પ્રક્રિયા પૂર્ણ થઈ ત્યારે માત્ર 5 વિધા જ જમીન સંપાદન કરાઈ હતી.

તેઓએ તેના પર એક બગીચો રોપ્યો પણ તે પણ 3 વર્ષ પછી છીનવી લેવામાં આવ્યો.તેણે પોતાના બંને પુત્રોનું શિક્ષણ પણ બંધ કરી દીધું હતું.આ બધું જોઈને તેણે એક જ્યુસ શોપ ખોલી હતી અને હવે તે દુકાન અને પેન્શનના આધારે પોતાનો પરિવાર સંભાળી રહ્યો છે. આ 19 વર્ષોમાં, તેમને ન તો સરકારી એવોર્ડથી સન્માનિત કરવામાં આવ્યા છે, ન તો વડા પ્રધાન, રાષ્ટ્રપતિએ તેમની તરફ કોઈ ધ્યાન આપ્યું હતું.

About gujju

Check Also

આ છે કિંમ જોંગનો આલીશન મહેલ,અંદરનો નજારો જોઈને……….

આજે આપણે કિમ જોંગ ઉનના ઘર વિશે જાણીશું, જે આખી દુનિયામાં ક્રૂરતામાં મોખરે છે. આજે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *