Breaking News

ગોપાલ નમકીન ની કહાની:રાજકોટના બિપીનભાઈ પટેલની હિંમતને સલામ,શુન્યમાંથી કર્યું સર્જન,વર્ષે છે ૪૫૦ કરોડ નું ટર્નઓવર..

નાસ્તા ઉદ્યોગમાં ગોપાલ નમકિન્સનું નામ છે. 1994 માં બિપિનભાઇ હદવાની દ્વારા રાજકોટ શહેરમાં તેની સ્થાપના થઈ ત્યારથી કંપની સફળતાની દિશામાં સતત આગળ વધી રહી છે. ચાલો ગોપાલ નમકીન અને તે કેવી રીતે બનાવવામાં આવ્યું તેના વિશે થોડું વધુ શીખીશું.

કેવી રીતે વ્યવસાય શરૂ થયો
1984 માં, જાખંડૌરાણા તાલુકા, રાજકોટ ખાતે રહેતા બિપીનભાઇ હવાણી તેમના પિતા અને તેમના ભાઈઓ સાથે તેમના ગામમાં નાસ્તાની એક નાનકડી દુકાન ચલાવતા હતા. બિપીનભાઈએ ગુજરાતી નમકીન ‘ચ્યુઇંગ ગમ’ નું વેચાણ રૂ.

ત્યારબાદ 1990 માં 8,500 રૂપિયાના રોકાણથી તેમણે એક સંબંધીની ભાગીદારીમાં ‘ગણેશ નમકીન’ નામનો વ્યવસાય શરૂ કર્યો. તેણે રહેણાંક સેટ-અપમાં મેન્યુફેક્ચરિંગ યુનિટ શરૂ કર્યું હતું અને સોયા લાકડીઓ, ગાંઠિયા, મગની દાળ, ચણાના પેકેટ વેચ્યા હતા. અપેક્ષાઓ હતી પણ તે બરાબર નથી થઈ રહ્યું.બીપીનભાઇ કંપનીને નવી ightsંચાઈ પર લઈ જવાની વાત કરી પણ તેઓને તેમના ધંધામાં યોગ્ય રોકાણકાર મળી શક્યું નહીં.

ગણેશ નમકીન થી ગોપાલ નમકીન
1994 માં બિપિનભાઇએ તેની બહેન અને ભાભી સાથે મળીને રાજકોટમાં ‘ગોપાલ નમકીન’ નામની દુકાન ખોલી હતી. છ વર્ષ પછી, તેના ભાઈએ પણ તેના સાહસમાં જોડાવાનું નક્કી કર્યું. જેણે તેમની ઉત્પાદન ક્ષમતા વધારવામાં મદદ કરી.

તેમના વ્યવસાયમાં ઇચ્છિત સફળતા પ્રાપ્ત કર્યા પછી, બિપિનભાઇએ પોતાનું નામકિન પેકેટ્સ બનાવવાનું નક્કી કર્યું અને વર્ષ 2014 માં તેમણે મકાનમાં છાપવાનું એકમ સ્થાપવાનું નક્કી કર્યું. આટલું જ નહીં, તેણે પોતાના મસાલા બનાવવાનું નક્કી કર્યું, જેનો ઉપયોગ મીઠાના નાસ્તા બનાવવા માટે કરવામાં આવતો હતો.

બજારમાં કંપનીનો સ્ટેન્ડ
ઘણા ગ્રાહકોમાં લોકપ્રિય ગોપાલ નમકીનનું આજે વાર્ષિક 450 કરોડ રૂપિયાનું ટર્નઓવર છે. પરંતુ આ નંબરો વિશેની વધુ રસપ્રદ બાબત એ છે કે બ્રાન્ડે માર્કેટિંગ અથવા જાહેરાત માટે એક પૈસો પણ ખર્ચ કર્યો નથી. એવું કહેવામાં આવે છે કે બિપીનભાઇની મહેનત અને સમર્પણથી જ ગોપાલ નમકીન એક સફળતાની કથામાં પરિણમ્યા.

About gujju

Check Also

IT ની નોકરી છોડીને શરૂ કર્યો શેરડીના રસનો ધંધો હવે દર મહિને કમાય છે ૭ લાખ રૂપિયા જાણો કેવી રીતે

સફળતા પ્રાપ્ત કરવા માટે ખૂબ જ સંઘર્ષ કરવો પડે ત્યારે ખૂબ ઓછા લોકો સફળ થાય …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *