Breaking News

ઈશુદાન ગઢવીના રાજનીતિમાં પ્રવેશ કરતા પહેલ,આમ આદમી પાર્ટી મુકાઈ મોટી મૂંઝવણ માં,જાણો શું કામ…

અમે તેમને વીટીવી અને મહામંથન દ્વારા જાણીએ છીએ.વીટી ન્યૂઝ દ્વારા લાખોનું દિલ જીતનાર ઈસુદાન ગhવી ટૂંક સમયમાં પોતાની રાજકીય ઇનિંગ્સ શરૂ કરવા જઈ રહ્યા છે. આમ આદમી પાર્ટીના કન્વીનર અને દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલ 14 જૂને ગુજરાત આવી રહ્યા છે.

અરવિંદ કેજરીવાલ ગુજરાત પ્રદેશ આમ આદમી પાર્ટીની મુખ્ય કાર્યાલયનું ઉદઘાટન કરશે. જો કે, આમ આદમી પાર્ટીની ઓફિસ કરતાં પણ મહત્વની વાત એ છે કે આ દિવસે ગુજરાતના કેટલાક પ્રખ્યાત ચહેરાઓ આમ આદમીમાં પ્રવેશ કરવા જઇ રહ્યા છે.

14 જૂને, લાખો દિલો પર રાજ કરનારા ઇસુદાન ગhવીનું આમ આદમી પાર્ટીમાં સ્વાગત કરવામાં આવનાર છે. જોકે, ઇસુદાન ગhવીએ આમ આદમી પાર્ટીમાં જોડાતા પહેલા જ પાટીદાર સમાજે તેની મુશ્કેલીઓ વધારી દીધી છે. જો કે, પાટીદાર સમાજે સંકેત આપ્યો છે કે 2022 માં પાટીદારને મુખ્યમંત્રી બનાવનારી પાર્ટીને પાટીદાર સમાજનો ટેકો મળશે.

નરેશ પટેલના નિવેદનને કારણે ‘આપ’ની ચિંતા વધી ગઈ
ખોડલધામ કાગવડમાં શનિવારે લ્યુવા અને કડવા પટેલ સમાજના આગેવાનોની બેઠક મળી હતી. બેઠકમાં સમાજના હિત અને સમાજના ઉત્થાન અંગે ચર્ચા કરવામાં આવી હતી. પરંતુ રાજનીતિની ચર્ચા થઈ નહીં. જો કે, બેઠક પછી, જ્યારે ખોડમ પ્રમુખ નરેશ પટેલે મીડિયા સાથે વાત કરી હતી, ત્યારે તેમણે કોઈ અનિશ્ચિત દ્રષ્ટિએ કહ્યું હતું કે પાટીદાર સમાજ ઇચ્છે છે કે તેઓ ગુજરાતના રાજકારણમાં મોટી ભૂમિકા ભજવે. પાટીદાર સમાજ પોતાનો મુખ્યમંત્રી બનવા માંગે છે.

તમે ઇસુદાન ગviવીને દિલ્હીનું ઉદાહરણ આપવા અંગે મૂંઝવણમાં છો?
મીડિયા સાથે વાત કરતા ખોડલધામ રાષ્ટ્રપતિએ એમ પણ કહ્યું હતું કે, આમ આદમી પાર્ટીની સરકાર અને કેજરીવાલ દિલ્હીમાં ખૂબ સારી કામગીરી કરી રહ્યા છે. ગુજરાતના રાજકારણમાં કોઈ ત્રીજા પક્ષને કોઈ સ્થાન નથી હોવાની કલ્પના આ વખતે તૂટી શકે છે.

કારણ કે ગુજરાતમાં પણ કેટલીક જગ્યાએ આમ આદમી પાર્ટી ખૂબ સારું કામ કરી રહી છે. તેમણે વધુમાં કહ્યું કે પાટીદાર સમાજ ઇચ્છે છે કે આગામી મુખ્ય પ્રધાન તેઓના પોતાના બને. પાટીદારને મુખ્ય પ્રધાન બનાવનારી પાર્ટીને અમે નમાવીશું.

ડિસેમ્બર 2020 માં વિધાનસભાની ચૂંટણીઓ યોજાશે
વિશેષ વાત એ છે કે, 2022 ની ચૂંટણી માટે ભાજપે તૈયારીઓ શરૂ કરતાં જ ગુજરાતનું રાજકારણ ગરમાયું છે. ગયા અઠવાડિયે, આવતા વર્ષે યોજાનારી states રાજ્યોની વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં ભાજપને રાષ્ટ્રીય કાર્યકારી સમિતિની બેઠક મળી. બેઠકમાં છ રાજ્યોના ભાજપના મુખ્યમંત્રી પદના ઉમેદવારોના નામની ચર્ચા કરવામાં આવી હતી. આવતા વર્ષે ડિસેમ્બર માસમાં ગુજરાતમાં વિધાનસભાની ચૂંટણી પણ યોજાવાની છે.

મોદીના પ્રતિનિધિ મંડળએ ગુજરાતમાં ભાજપના મુખ્ય પ્રધાનપદના ઉમેદવાર વિશે પ્રભારી સાથે ચર્ચા કરી. ત્યારબાદ પ્રભારી ગુજરાતમાં આવીને પ્રદેશના નેતાઓ અને મુખ્ય સમિતિ સાથે બંધ-બારણા બેઠક યોજી હતી. ભાજપના આ પગલા બાદ પાટીદાર સમાજે શનિવારે ખોડલધામમાં પણ બેઠક યોજી હતી અને તેમના સમુદાયને મુખ્ય પ્રધાન પદ આપવાની માંગ કરી હતી.

પાટીદાર સમાજની બેઠકમાં શું બન્યું તેની ચર્ચા કરો
પાટીદાર સમાજના આગેવાનોએ બેઠકમાં સમાજની રાજકીય પરિસ્થિતિ અંગે ચર્ચા કરી હતી. જેમાં નજીકના ભવિષ્યમાં પાટીદાર નેતા ગુજરાતના મુખ્ય પ્રધાન બનવાની જોરશોરથી ચર્ચા થઈ હતી. આ બેઠકનો અર્થ એ છે કે પાટીદાર સમાજના નેતાને મુખ્યમંત્રી પદના ચહેરો બનાવનાર કોઈપણ પક્ષને પાટીદાર સમાજનો ટેકો ગણી શકાય. હવે બીજી તરફ ઇસુદાન ગhવી AAP માં જોડાવા જઈ રહ્યા છે.

વિશ્વસનીય સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, આપ તરફથી મુખ્યમંત્રીના પદનો ચહેરો ઇસુદાન ગhવી બનાવવા માટે ચર્ચા ચાલી રહી છે અને આ શરતે ઇસુદાન ગhવીએ પણ પોતાની પત્રકારત્વનો ભોગ આપ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં જો તમે ઈસુદાન ગhવીને મુખ્યમંત્રી પદના ઉમેદવાર બનાવશો તો પાટીદાર સમાજ ગુસ્સે થઈ શકે છે.

મુખ્યમંત્રી પાટીદારની આવી માંગ કેમ?
પાટીદાર સમાજ હાલમાં રાજકીય પક્ષોની રાજકીય અને સામાજિક સ્થિતિને લઈને પોતાને રોષની લાગણી અનુભવી રહ્યો છે. માંગ છે કે પાટીદાર મુખ્યમંત્રી બને. જો તમારે પાટીદાર સમાજની નારાજગીનો લાભ લેવા માંગતા હોય તો પાટીદાર નેતા મુખ્યમંત્રી પદના ઉમેદવાર હોવા જોઈએ. આવી સ્થિતિમાં ઇસુદાન ગhવીએ રાજકારણમાં જે મહત્વાકાંક્ષા લગાવી છે તે ગ્રહણ થઈ શકે છે.

ગુજરાતમાં પાટીદાર સમાજનો સામનો કરવા આમ આદમી પાર્ટી જોખમી સાબિત થઈ શકે છે. બીજી તરફ, રાજ્યભરમાં ઇસુદાન ગhવીની લોકપ્રિયતા પણ AAP  વિચારી શકે છે. ગુજરાતમાં મતદારોમાં પાટીદાર સમાજની ટકાવારી 12% છે. જો તમે આ પ્રકાશમાં વિચારશો તો મુખ્યમંત્રી પદ માટે ઇસુદાન ગhવીની ઉમેદવારી ગ્રહણ થઈ શકે છે. દો and વર્ષની ચૂંટણીની સાથે, આપને હજી વિચારવાનો સમય બાકી છે.

About gujju

Check Also

હવામાન વિભાગના ડાયરેક્ટરે કરી ૭૨ કલાક માટે ભારે વરસાદની આગાહી,આ વિસ્તારો માં થશે જોરદાર વરસાદ…

બીજા દિવસે ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. રાજ્યના કેટલાક ભાગોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *