Breaking News

એક સામાન્ય સાધુ નાં ઘરેથી પોલિસ ને મળ્યાં એટલાં પૈસા કે ગણતાં ગણતાં નાકે આવી ગયો દમ

ઉત્તરપ્રદેશમાં સાધુની ઝૂંપડીની તલાશી લેતાં પોલીસ સ્તબ્ધ થઈ ગઈ હતી. કોઈએ સપનું પણ વિચાર્યું ન હતું કે સાધુના ઘરેથી તેમને આટલા પૈસા મળશે. જે સાધુનું ઘર ખરેખર શોધાયું હતું તે એક વર્ષ અગાઉ મૃત્યુ પામ્યું હતું.

આપને જણાવી દઈએ કે સાધુની મૃત્યુના એક વર્ષ બાદ પોલીસે તેની ઝૂંપડી ખોલી અને સામાનની તલાશી લીધી. આ દરમિયાન પોલીસને તેના હાથમાં ચાર બ boxesક્સ મળી આવ્યા હતા.

જે પૈસાથી ભરેલા હતા. પોલીસે બોક્સ ખોલ્યો અને અંદર સિક્કા અને નોટો ગણવા માંડી. પૈસા ગણવામાં પોલીસ કલાકો લાગ્યો હતો.પોલીસના જણાવ્યા મુજબ, આ મામલો મઉ જિલ્લાના કોતવાલી વિસ્તારના સોનીધપા ગ્રાઉન્ડનો છે. અહીં રહેતા એક સાધુનું એક વર્ષ પહેલા અવસાન થયું હતું. રવિવારે સિટી મેજિસ્ટ્રેટ જે.એન.સચન અને એસ.ઓ.કોટવાલી ડી.કે.

મિત્રો શ્રીવાસ્તવની આગેવાની હેઠળ પોલીસે સાધુનું ઘર ખોલ્યું અને ત્યાં રાખેલ સામાનની તલાશી લીધી. આ દરમિયાન ચાર બ boxesક્સમાં મોટી સંખ્યામાં નોટો હતી.પોલીસને કોટવાલી લઈ જવામાં આવી હતી, જ્યાં તેને ખોલવામાં આવી હતી.

તે પછી પૈસાની ગણતરી શરૂ થઈ. તેની ગણતરી કરવામાં ઘણો સમય લાગ્યો અને કુલ રકમ રૂ. 1 લાખ 56 હજાર 325 હતી. સિટી મેજિસ્ટ્રેટે કહ્યું કે વૃંદા નામનો સાધુ સોનીધપા પાસે ફૂટપાથ પાસે ઝૂંપડીમાં રહેતો હતો.

પોલીસના જણાવ્યા મુજબ, આ ઘટના મઉ જિલ્લાના કોતવાલી વિસ્તારના સોનીધપા મેદાનની છે. અહીં રહેતા એક સાધુનું એક વર્ષ પહેલા અવસાન થયું હતું. રવિવારે સિટી મેજિસ્ટ્રેટ જે.એન.સચાન અને એસ.ઓ.કોટવાલી ડી.કે. શ્રીવાસ્તવની આગેવાની હેઠળ પોલીસે સાધુનું ઘર ખોલ્યું અને તેના સામાનની તલાશી લીધી.

તે દરમિયાન ચાર બોક્સમાં મોટી સંખ્યામાં નોટો મળી હતી.પોતા બોક્સ સાથે કોતવાલી પહોંચી હતી, જ્યાં તેને ખોલવામાં આવ્યો હતો. પછી પૈસાની ગણતરી શરૂ થઈ. તેની ગણતરી કરવામાં ઘણો સમય લાગ્યો અને ગણતરીની કુલ રકમ રૂ. 1 લાખ 2 હજાર 2 હતી.

સિટી મેજિસ્ટ્રેટે જણાવ્યું હતું કે વૃંદા નામનો સાધુ સોનીધપા પાસે ફૂટપાથ પાસે ઝૂંપડામાં રહેતો હતો, જેનું ગયા વર્ષે અવસાન થયું હતું. રવિવારે મૃતક સાધુનો ભત્રીજો અને એક સાધુ પહોંચ્યા હતા અને પોલીસની દેખરેખ હેઠળ ઝૂંપડી ખોલવામાં આવી હતી.

ઝૂંપડીમાંથી મળેલા પૈસા હવે પોલીસના કબજામાં છે. પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર આ નાણાં કોઈ સામાજિક સંસ્થા અથવા પરિવારના કોઈ સભ્યને આપવામાં આવશે. તેનો નિર્ણય લેવામાં આવશે.

ગયા વર્ષે તેમનું નિધન થયું હતું. રવિવારે મૃતક સાધુનો ભત્રીજો અને સાધુ આવ્યા ત્યારે પોલીસની દેખરેખ હેઠળ ઝૂંપડી ખોલવામાં આવી હતી. ઝૂંપડામાંથી વસૂલવામાં આવેલા પૈસા હાલમાં પોલીસ કસ્ટડીમાં છે. પોલીસના જણાવ્યા મુજબ આ રકમ કોઈ સમાજ સેવા સંસ્થા અથવા પરિવારના કોઈ સભ્યને આપવામાં આવશે. આ નિર્ણય લેવો પડશે.

બીજી એક ઘટના સામે આવી છે, જેના વિશે આજે અમે તમને જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, ઉત્તરપ્રદેશના ઉન્નાવ જિલ્લાના દોંડિયાખેડા ગામમાં સાધુના સપનાને સાકાર કરીને વિશ્વાસ કરીને ખજાનો શોધવાની શરૂઆત કરનારી સરકાર આખરે આવી છે નિષ્ફળ.

ભારતીય પુરાતત્ત્વીય સર્વેક્ષણ (એએસઆઈ) એ છેલ્લા બાર દિવસથી ખોદકામમાં ખજાનો ન મળતાં ખોદકામ બંધ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે. મહંત શોભન સરકાર નામના સાધુએ સપનું જોયું કે સોનાનો ખજાનો ડોડીયાખેદાના રાજાના કિલ્લાની નજીકની જમીનમાં દફનાવવામાં આવ્યો છે. સરકારે સાધુને સપનાના આધારે ખાલત ખોદવા કહ્યું હતું. જો કે ખોદકામના બાર દિવસ બાદ પણ સરકાર કંઈપણ ન મળતાં મૂર્ખ થઈ ગઈ હતી.

ખાલતા અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે ખોદકામમાં હજી સુધી કંઈ મળ્યું નથી. શોભન સરકારે દાવો કર્યો હતો કે સોનાનો ખજાનો જમીનથી 15 ફૂટ નીચે દફનાવવામાં આવ્યો છે. જો કે સોળ ફૂટ ખોદ્યા પછી માત્ર તૂટેલા વાસણો અને જુના રમકડાં મળી આવ્યા હતા.

ખાલ્તાએ હવે કિલ્લામાં ખોદકામ કરવાનું બંધ કરી દીધું છે.શોભન સરકારે તેમના સપનાના આધારે દાવો કર્યો હતો કે રાજરાવ રામબખ્તસિંહના કિલ્લામાં એક હજાર ટન સોનું હતું. આ પછી, કેન્દ્રીય મંત્રી ચરણદાસ મહંતે ખોદકામનો આદેશ આપ્યો હતો.

ખાલતે ખોદવાનું શરૂ કર્યું. રવિવારે શોભન સરકારે વિશ્વાસ વ્યક્ત કર્યો હતો કે ખજાનો મળશે.આ અગાઉ સ્વર્ગસ્થ રાજારાવ રામ બક્ષ સિંહના પરિવારના સભ્યોએ પણ નકારી કા .ી હતી કે કિલ્લામાં કોઈ ખજાનો હતો.

19 મી બળવો થયા પછી, સ્થાનિક રાજારાઓ રામબખ્શસિંહને અંગ્રેજોએ ધરપકડ કરી હતી. એવું કહેવામાં આવે છે કે તેણે આ ખજાનો ક્યાંક છુપાવી દીધો જેથી તે બ્રિટીશરોના હાથમાં ન આવે.

About gujju

Check Also

ફૂલ ચાર્જમાં 700 કી.મી. દોડશે આ ભારતીય ઇલેક્ટ્રિક સુપર કાર, ટોપ સ્પીડ ચકિત કરી દેશે

મીન મેટલ મોટર્સ (MMM) નામના ભારતીય સ્ટાર્ટઅપે ભારતની પ્રથમ ઇલેક્ટ્રિક સુપર કાર અઝાની બનાવવાનો પ્રોજેક્ટ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *