Breaking News

પિતાનો કામ-ધંધો બંધ થઇ જતા આજે ૯ વર્ષનો છોકરો તેના આખા પરિવારનું ગુજરાન ચલાવે છે…

કોરોનાની મહામારીએ દેશભરમાં તેનો કહેર વરસાવ્યો છે, આ મહામારીએ કેટલાય લોકોનેઘર વિહોણા કરી દીધા છે. જેમાં ઘણા લોકોને બીજા પાસે થી ખાવાનો વારો પણ આવી ગયો છે. કેટલાય લોકોની નોકરી જતી રહી છે જેથી તે લોકો ને બીજી નોકરી પણ નથી મળતી. લોકો પેટ ભરવા માટે જાણે ઠોકર ખાઈ રહ્યા હોય તેવું લાગી રહ્યું છે.

તેવો જ એક અનોખો કિસ્સો દિલ્હીના ક્રિષ્નાનગર માર્કેટનો છે, જ્યાં એક ૯ વર્ષનો છોકરો છે તે મહિલા ઓના માથામાં લગાવવાની રબર બેન્ડ વેચે છે. તેનું નામ જસપાલ સીંગ છે, જસપાલ સીંગ ત્યાં તેના નાનકડા પરિવાર જેમાં મમ્મી, પપ્પા અને ભાઈની સાથે રહે છે.

તે રબર બેન્ડ વેચીને પૈસા કમાય છે. તેના પિતા પહેલા એક ટ્રાન્સપોર્ટની કંપની માં ટ્રક ડ્રાઈવે નું કામ કરતા અને જે હાલમાં કોરોનાના કારણે ટ્રાન્સપોર્ટની કંપની બંધ થતા ઘરે જ છે અને તેમને બીજી નોકરી પણ નથી મળી.

તેવામાં જસપાલ સીંગ ના મમ્મી પણ ઘરે જ છે અને તે પણ કઈ કામ નથી કરતા, જેથી આ ૯ વર્ષનો જસપાલ સીંગ રોડ ઉપર રબરબેન્ડ વેચે છે અને તેમાંથી રોજના ૨૦૦ થી ૩૦૦ રૂપિયા કમાઈ છે.

હાલમાં તે તેના આખા પરિવારનું ગુજરાન ચલાવી રહ્યો છે. જસપાલ સીંગ આ કામ કરવાની સાથે સાથે ભણે પણ છે.

About gujju

Check Also

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *