Saturday , September 18 2021
Breaking News

એક નાનકડા બાળકે ખેતરમાં વાવણી કરી, ઘણી વખત પડ્યો, પણ હજી હાર માની નહીં, જોવો વીડિયો

દરરોજ કંઈક નવું સોશ્યલ મીડિયા પર વાયરલ થાતું હોય છે. ખાસ કરીને બાળકોને લગતી વિડિઓઝ અહીં ખૂબ પસંદ કરવામાં આવી છે. એવું કહેવાય છે કે બાળકો ભગવાનનું સ્વરૂપ છે.

તેમનામાં કપટ અને કપટની ભાવના હોતી નથી. તેઓ હૃદયના સાફ હોય છે. તેઓ દરેકને તેમની દુષ્કર્મ અને સુંદર અભિપ્રાયથી મોહિત કરે છે. આ જ કારણ છે કે દરેક બાળકોને પસંદ કરે છે.

સામાન્ય રીતે બધા બાળકો બાળપણમાં રમકડા સાથે રમતા હોય છે. તેઓ પોતાની દુનિયામાં રાજીખુશીથી જીવે છે. પરંતુ જ્યારે બાળક માતાની ગોદમાં રમવાની ઉંમરે ખેતરમાં વાવણી શરૂ કરશે ત્યારે શું થશે? ચોક્કસ, આવી દૃષ્ટિ જોઈને, તમે તે બાળક માટે દયા અનુભવો છો અને તેના પાર ગર્વ પણ અનુભવો છો. આવી વસ્તુઓ રોજ જોવા મળતી હોતી નથી. આજે અમે તમને એવા જ એક બાળક સાથે પરિચય કરવા જઈ રહ્યા છીએ, જેમણે હાથમાં રમકડાં પકડવાની ઉંમરે હળ લીધું હતું.

આ દિવસોમાં એક વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ જ ઝડપથી વાયરલ થઈ રહ્યો છે. આ વાયરલ વીડિયોમાં એક નાનો બાળક કાદવ ભરેલા ખેતરમાં હળ જોતતો જોવા મળી રહ્યો છે.

તે ભેંસની મદદથી ખેતરમાં વાવેતર કરતો જોવા મળી રહ્યો છે. તે પોતાના થી બને તેટલી મદદ કરવનો પ્રાયશ કરી રહ્યો છે. તેના નાના પગ ભાગ્યે જ કાદવવાળી જમીન પર ચાલી શકે તેવડાં છે. તે એક વાર પણ પડી જાય છે, પરંતુ હજી પણ હળ છોડતો નથી. આ દરમિયાન, બાળકના શરીર પર કાપડ નથી. આને કારણે, તે સંપૂર્ણપણે કાદવથી ઢકાઈ જાય છે.

આ આખું દ્રશ્ય મોબાઈલમાં એક મોટા માણસે કેદ કર્યું છે. હવે આ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ ધુમમચાવી રહ્યો છે. જેણે પણ આ વિડિઓ જોયો છે તે તેની આંખો પર વિશ્વાસ કરી શકતા નથી.

બાળકોની આ શૈલીને લોકો સોશ્યલ મીડિયા પર ખુબ પસંદ કરી રહ્યા છે. ભારતીય પોલીસ સેવા અધિકારી રૂપીન શર્મા પણ બાળકની આ પ્રતિભા જોઈને પ્રભાવિત થયા હતા. તેણે બાળકનો આ વીડિયો તેના ઓફિશિયલ ટ્વિટર એકાઉન્ટ પર શેર કર્યો છે. વીડિયો શેર કરતી વખતે તેણે કેપ્શનમાં લખ્યું છે – અન્નદાતા.

તેનો આ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ પસંદ આવી રહ્યો છે. લોકો વીડિયો પર રમૂજી કોમેન્ટ પણ કરી રહ્યા છે. કોઈએ લખ્યું છે કે ‘રમકડા વડે રમવાની ઉંમરે, આ બાળક ખેતરમાં હળ ચલાવે છે. આ બાળકને સલામ છે.

‘આ સાથે જ એક યુઝરે કહ્યું કે’ આપણે ભારતીયો માત્ર માતાના પેટથી જ ખેડૂત છીએ. ખેતી આપણા લોહીમાં છે. ’જો કે, કેટલાક લોકોએ બાળકના માતા-પિતાની ટીકા કરી હતી. તેણે કહ્યું કે વીડિયો બનાવવા માટે માતા-પિતાએ બાળકને હળ સોંપી દીધૂ હતું. તેને આ કાદવ વાળા ખેતર પર લપસીને તેને નુકસાન થઈ શકે છે. તો કેટલાકએ બાળકના સ્વાસ્થ્ય પર થતી અસરનો પણ ઉલ્લેખ કર્યો.

About gujju

Check Also

72 વર્ષના પતિએ 62 વર્ષની મહિલાને કરી ત્રીજીવાર ગર્ભવતી- સમગ્ર ઘટના જાણી આંખો પહોળી થઇ જશે

અમેરિકા: અમેરિકાથી હમણાં જ એક ચોંકાવનારો કિસ્સો પ્રકાશમાં આવ્યો છે. 2 બાળકોની માતા 62 વર્ષની …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *