Breaking News

જાણો “કચ્છની કોયલ” કહેવાતા ગીતાબેનની સફળ કહાનીનો સંઘર્ષ જાણીને દંગ રહી જશો

માલધારી સમાજની પુત્રી ગુજરાતના કચ્છ જિલ્લાના નાના ગામની છે અને તેના સુરીલા અવાજમાં આખું ગુજરાત મીઠું થઈ ગયું છે! મિત્રો, હું ગીતા રબારી વિશે વાત કરું છું, જેને કચ્છી કોએલ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે, ગીતા રબારી લોક ગાયક અને ભજન કલાકાર પણ છે.

આજે દરેક તેની સફળતા વિશે વાત કરે છે, પરંતુ લોકોને ખબર નથી કે તેણે પોતાની સફળતા પાછળ કેટલું સંઘર્ષ કર્યો, આજે તમે આ લેખમાં જણાવી શકશો કે કેવી રીતે ગીતા રબારી તેની મહેનત અને પ્રતિભાથી તેના સંઘર્ષમાં મહાન બની.

ગીતા રબારીના સંઘર્ષની વાર્તા ગીતા રબારીના જીવનમાં જે સંઘર્ષો હતી તેના વિશે વાત કરતા, તેના પિતા બે વર્ષની ઉંમરે લકવાગ્રસ્ત થઈ ગયા હતા અને ઘર ચલાવવા માટે તેની બધી ગાય, ઘેટાં અને ઢોર વેચવા પડ્યાં હતાં. આર્થિક પરિસ્થિતિ ખૂબ જ ખરાબ થઈ ગઈ હતી. ઘરમાં કોઈ કમાણી કરનાર ન હતો કારણ કે ગીતા પિતા કાનજીભાઇની એકમાત્ર પુત્રી હતી અને ગીતાના બે નાના ભાઇઓનું મોત નીપજ્યું હતું. આવી વિરોધાભાસી પરિસ્થિતિમાં ગીતા રબારીની માતા લોકોના ઘરે નોકરી પર જતા.

છેવટે, ગીતાબેન તેના કાકાના ઘરે જાય છે અને કચ્છની લોકપ્રિય ગાયિકા દિવાળીબેન આહિરનું રિહર્સલ કરતી જોવા મળે છે, અને પછી ગીતાએ નિર્ણય કર્યો કે હું પણ આવા મહાન કલાકાર બનવા માંગુ છું અને આ રીતે કલાકાર બનવાની પ્રેરણા મળી. દિવાળીબેન આહિર.

પછીથી, ગીતાબેનને બીજો સ્ટેજ શો મળે છે, જેમાં ગીતાબેન “તારી પગડી એ મન મારૂ મોહ રબારી” ગાય છે, જેમાંથી તે આજુબાજુના ગામોમાં નાના સ્ટેજ શો કરવા લાગ્યા અને ધીરે ધીરે લોકપ્રિય થઈ અને પછી તેણીએ ઘણું કર્યું. કેટલાક લોકોએ જોડાવાનું શરૂ કર્યું ગામ, પણ સૌથી મોટો પ્રશ્ન એ હતો કે ત્યાં ગીતા સાથે ઘણી વાર કોણ જશે.

ઘરની આર્થિક સ્થિતિને કારણે તેની પાસે વાહન ન હતું અને વાહનના અભાવે તેને અન્ય લોકોની ભાડેથી લેવામાં આવતી કારમાં ઇવેન્ટમાં જવું પડ્યું હતું, પણ એમ કહી દો કે “હિંમત વિના સફળતા શક્ય નથી” અને પછી ગીતાબેને પદભાર સંભાળી લીધો હતો. તેમની સાથે તેમના પરિવારના ભાઈ મહેશભાઇ પણ છે, જે હજી મહેશભાઇ છે. ગીતાબહેનના તમામ મંચ કાર્યક્રમો માટે કોણ જવાબદાર છે, અને ગીતાબહેનની સંગીત યાત્રામાં મહેશભાઇએ ઘણું યોગદાન આપ્યું છે.

એક દિવસ દિનેશભાઇ ભુંગરીયા નામનો વ્યક્તિ ગીતાબેનના ગીતો સાંભળે છે અને તે ગીતાબેનના મધુર અવાજથી પ્રભાવિત થઈ ગયો છે અને ગીતાબહેનના ગીતોની પ્રતિભા જાણીને તેણે ‘રાઘવ ડિજિટલ’ નામની એક મ્યુઝિક કંપનીમાં ‘એકલો રબારી’ નામનું ગીત કંપોઝ કર્યું હતું.અને એક ગીત બને છે ઘણું. આખા કચ્છમાં લોકપ્રિય. અને ગીતાબેનને માલધારી સમુદાયનો અભૂતપૂર્વ સહયોગ મળે છે. આપણે કહી શકીએ કે ગીતાજીની સફળતા તે ગીતથી શરૂ થઈ.

મિત્રો, બે-ત્રણ મહિના પછી એવું બન્યું કે ગીતાબેનનું જીવન બદલાઈ ગયું, તેણે ‘રોના શેરમા’ નામનું એક ગીત બનાવ્યું અને તે ગીત એટલું સુપરહિટ છે કે તમે કલ્પના પણ નહીં કરી શકો, ગીતાબેન રબારી આખા ગુજરાતમાં પ્રખ્યાત થઈ અને તેની ફેન ફોલોઇંગ છે તે ઘણું વધે છે અને તેમને જોતા સમગ્ર ગુજરાતમાં અને દેશ-વિદેશમાં પણ પ્રખ્યાત થાય છે.

તમે આ ગીતની લોકપ્રિયતાનો અંદાજ લગાવી શકો છો કે હજી સુધી કોઈ લેખ લખાયો નથી, આ ગીતના 406M + વ્યૂ યુટ્યુબ પર આવ્યા છે, તો મિત્રો આ એક સુંદર ગીત છે, આ ગીતાને કારણે ગીતા રબારી તમારી પસંદની ગાયિકા છે. ગીતા રબારીની પર્સનલ લાઇફ, તે પરિણીત છે અને તેના પતિનું નામ પૃથ્વી રબારી છે.

ગીતા રબારીએ ગુજરાતી, કચ્છી, રાજસ્થાની અને હિન્દી ગીતો ગાયા છે. તેમનું પ્રિય ગીત ‘કાલ્ડો’ કચ્છનું છે. તેને અંગત રીતે ‘મા મોગલ’ ગીતો ગાવાનું પસંદ છે. કચ્છી કોયલ ”કહે છે.

About gujju

Check Also

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *