Breaking News

ભારતનાં સૌથી અમીર વ્યક્તિ મુકેશ અંબાણી પણ ડરે છે આ વસ્તુથી…

દેશના સૌથી ધનિક વ્યક્તિ મુકેશ અંબાણીનું નામ પણ વિશ્વના સૌથી ધનિક લોકોની યાદીમાં શામેલ છે. મૂળ ગુજરાતના ચોરવાડ ગામના વતની, મુકેશ અંબાણી રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના ચેરમેન છે, અને તેઓ તેમના પિતા ધીરૂભાઇ અંબાણીને ઉત્સાહિત કરવા પ્રેરણા આપી હતી.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે મુકેશ જી દેશનો સૌથી ધનિક વ્યક્તિ હોવા છતા તેમનો જન્મદિવસ ક્યારેય ઉજવતા નથી. મુકેશ જીજીના જીવનની કેટલીક ઝલક અહીં છે જે એક સામાન્ય માણસની છબિને ઉજાગર કરે છે મુકેશ અંબાણી તેમના પરિવાર સાથે મુંબઇની 27 માળની બિલ્ડિંગમાં રહે છે. અંબાણી જીના આ વૈભવી ઘરનું નામ છે ‘એન્ટેલિયા’. આ નામ એન્ટિલિયા ટાપુ પર રાખવામાં આવ્યું છે.

મુકેશ જીનું ઘર વિશ્વના સૌથી મોંઘા મકાનોમાંનું એક છે. દેશનો સૌથી ધનિક માણસ હોવા છતાં, મુકેશ જી ઉચ્ચ વિચારસરણીનું જીવન જીવે છે અને મોટે ભાગે સરળ વસ્ત્રોમાં જોવા મળે છે. મુકેશ જી મોટાભાગે સફેદ શર્ટ અને બ્લેક પેન્ટ અથવા સૂટમાં જોવા મળે છે આ સિવાય મુકેશ જી શુદ્ધ શાકાહારી છે અને દારૂ પીતા નથી. એક સામાન્ય માણસની જેમ મુકેશ જી પણ લારીઓ પર ડોસા ખાવાનું પસંદ કરે છે.

બહુ ઓછા લોકો જાણતા હશે કે મુકેશ જી પણ એક વસ્તુથી ડરતા હોય છે. તમે વિચારતા જ હશો કે મુકેશ જી શેનો ડર છે! તો ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે મુકેશ જી લોકોની સામે બોલતી વખતે ગભરાઈ જાય છે, તેઓ લોકોના જૂથમાં વાત કરતા ખૂબ જ ડરે છે.

આવું એટલા માટે કે મુકેશ જી ખૂબ શરમાળ છે. મુકેશ જી પણ તેમના ઘરે મહેમાનોનું જાતે જ સ્વાગત કરે છે અને મુકેશ જી મહેમાનોની પસંદગીનું ભોજન પોતાના હાથથી પીરસે છે. કુકેશના કહેવાથી મુકેશ જીએ તેમનો 50 મો જન્મદિવસ ઉજવ્યો.

રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ દેશની ટોચની ચીજવસ્તુઓ અને સેવાઓ કર (જીએસટી) અને વેટ ભરતી કંપની છે. રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝે જીએસટી અને વેટમાં 69,372 કરોડ રૂપિયા ચુકવ્યા છે. આ સિવાય ગત નાણાકીય વર્ષમાં રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝે રૂ .8,000 કરોડથી વધુનો આવકવેરો વસૂલ કર્યો હતો.

આપને જણાવી દઈએ કે માર્કેટ કેપિટલાઇઝેશનની બાબતમાં રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ દેશની સૌથી મોટી કંપની છે.જો કે આ કંપનીનું માર્કેટ કેપિટલાઇઝેશન રૂ .15 લાખ કરોડને પાર કરી ગયું છે, પરંતુ હાલમાં તે રૂ .13 લાખ કરોડથી નીચે છે.

બીજી બાજુ, જો આપણે debtણ વિશે વાત કરીએ, તો રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ દેવું મુક્ત છે. લક્ષ્યાંકના 9 મહિના પહેલા કંપનીએ મુકેશ અંબાણીની સંપત્તિમાં આ સિદ્ધિ હાંસલ કરી હતી. બ્લૂમબર્ગ અબજોપતિ સૂચકાંક અનુસાર, મુકેશ અંબાણીની કુલ સંપત્તિ 75 અબજ રૂપિયાથી વધુ છે. મુકેશ અંબાણી અબજોપતિઓની રેન્કિંગમાં હાલમાં 10 મા ક્રમે છે. તાજેતરમાં, મુકેશ અંબાણીની નેટવર્થ 9 મા સ્થાને પહોંચી ગઈ છે.

તમને જણાવી દઈએ કે રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના ચેરમેન મુકેશ અંબાણી માત્ર ભારતના સૌથી ધનિક વ્યક્તિ જ નહીં પણ એશિયાના સૌથી ધનિક વ્યક્તિ પણ છે. લગભગ 2 અબજ ડોલરની સંપત્તિ સાથે, અંબાણી ગયા વર્ષે સતત 11 મા વર્ષે ફોર્બ્સ ભારતની સમૃદ્ધ યાદીમાં પ્રથમ નંબરે છે. નોંધનીય છે કે વર્ષ 2018 માં તેમની કુલ સંપત્તિમાં 3.3.1 અબજનો વધારો થયો છે, જે લગભગ 21,754 કરોડ રૂપિયા જેટલો છે.

આજકાલ સોશિયલ મીડિયા પર અંબાણી પરિવારનો દબદબો છે. ચાલો અમે તમને જણાવી દઈએ કે અંબાણીનો કારોબાર જેટલો મોટો છે, તેની જીવનશૈલી વધુ ખર્ચાળ અને વૈભવી છે. મુકેશ અંબાણીએ 11 વર્ષ પહેલાં તેમની પત્ની નીતાને 250 કરોડ રૂપિયા જેટનો જેટ ભેટ આપ્યો હતો.

આ સિવાય, આજે અમે તમને મુકેશ અંબાણીની આ 8 સૌથી મોંઘી ચીજો વિશે જણાવીશું. ગત વર્ષે, મુકેશ અંબાણી એલીયાના સ્થાપક જેક માને પાછળ છોડી એશિયાના સૌથી ધનિક વ્યક્તિ બન્યા. જાણો મુકેશ અંબાણી સાથે દુનિયાની સૌથી મોંઘી વસ્તુ શું છે.

લગભગ 2 અબજ રૂપિયાના ખર્ચે બનેલી 27 માળની ઇમારત મુકેશ અંબાણીનું ઘર છે અને તે વિશ્વની બીજી સૌથી મોંઘી રહેણાંક મિલકત છે. તેમનો નંબર બકિંગહામ પેલેસ પછી આવે છે. આ (એન્ટિલિયા) એલ્ટામાઉન્ટ, મુંબઇમાં આવેલી વિશ્વની સૌથી મોંઘી ખાનગી રહેણાંક મિલકત છે.

આ વૈભવી બિલ્ડિંગમાં લગભગ 600 સફાઈ કામદારો છે જે 24 કલાક ઘરની સંભાળ રાખે છે. આ બિલ્ડિંગમાં હેલ્થ સ્પા, સલૂન, બroomલરૂમ, 3 સ્વિમિંગ પુલ, યોગ અને ડાન્સ સ્ટુડિયો છે. બિલ્ડિંગના પ્રથમ 6 માળ પાર્કિંગ માટે બનાવવામાં આવ્યા છે. ઘરમાં ખાનગી થિયેટર અને સ્નો રૂમ પણ છે. આ સિવાય ઘરની છત પર 3 હેલીપેડ્સ છે.

એરબસ 319 જેટ મુકેશ અંબાણી એરબસ 319 કોર્પોરેટ જેટની માલિકી ધરાવે છે. આ વિમાન 25 મુસાફરોને લઈ જવામાં સક્ષમ છે. લક્ઝરી એરક્રાફ્ટમાં એક મનોરંજન કેબીન, લક્ઝરી સ્કાય બાર અને ફેન્સી ડાઇનિંગ એરિયા, ઓફિસ, એક કોન્ફરન્સ રૂમ, રોયલ બેડરૂમ, ગેમિંગ માટે કેબિન, એક મ્યુઝિક સિસ્ટમ, સેટેલાઇટ ટેલિવિઝન, વાયરલેસ કમ્યુનિકેશંસ અને એક બાર પણ છે. 2007 માં, અંબાણીએ તેમની 44 મી જન્મદિવસ પર તેમની પત્ની નીતાને 250 કરોડ રૂપિયાની ભેટ આપી હતી.જેટમાં ચામડાની બેઠક, એર કન્ડીશનીંગ અને વિશેષ કોકપીટનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે. અંબાણી પાસે બે અન્ય ખાનગી જેટ, બોઇંગ બિઝનેસ જેટ -2 અને ફાલ્કન 900એક્સની પણ માલિકી છે.

85 કરોડની BMW 760Li. મુકેશ અંબાણી BMW 760Li કારમાં મુસાફરી કરે છે, જે બુલેટ પ્રૂફ કાર છે. જેની કિંમત 8 કરોડ 50 લાખ રૂપિયા છે. તેને વિશ્વની સલામત કાર પણ માનવામાં આવે છે. તેમાં ઓન બોર્ડ કોન્ફરન્સ સેન્ટર, લેપટોપ અને ટીવી સ્ક્રીન છે.

મુકેશ અંબાણી આ કારને દરેક જગ્યાએ ચલાવે છે આ કારની બેસ પ્રાઈસ 300,000 છે, પરંતુ આર્મર્ડ વર્ઝનની કિંમત 1.14 લાખ છે. મુકેશ અંબાણીએ મુંબઇના મોટર વ્હીકલ વિભાગને 1.6 કરોડ રૂપિયાની ફી ચૂકવી હતી. અહેવાલ મુજબ, ભારતમાં કોઈએ પણ તેમની સમક્ષ આવી નોંધણી ફી ચૂકવી ન હતી. તેમજ કોઈપણ ભારતીયની માલિકીની સૌથી મોંઘી કાર છે.

150 કરોડની યાટ મુકેશ અંબાણીની પણ એક યાટ છે. તેની કિંમત એક લાખથી વધુ હોવાનો અંદાજ છે. આ યાટમાં સોલાર ગ્લાસ 58 મીટર લાંબી અને 38 મીટર પહોળી  છત છે. અહેવાલો અનુસાર, અંબાણીની યાટ બ્રીચ કેન્ડીમાં પાર્ક કરેલી છે.

તે એક ફ્રેન્ચ કંપની દ્વારા બનાવવામાં આવી છે. જેમાં 12 મુસાફરો અને ક્રૂના 20 સભ્યો મુસાફરી કરી શકશે. તેમાં ત્રણ ડેક, સ્પા, પૂલ, હેલિપેડ, જિમ, મસાજ રૂમ, મ્યુઝિક રૂમ, ડાઇનિંગ રૂમ, સિનેમા અને એક લાઉન્જ છે, જેમાં મહેમાનો માટે એક ખાનગી સ્યૂટ અને વાંચન ખંડ છે. તે સમુદ્ર દ્વારા લક્ઝરી ઘરની સુવિધા આપે છે.

About gujju

Check Also

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *