Breaking News

ફક્ત બાઈક જ નહીં પરંતુ ધોની પાસે ગાડીઓ નો પણ છે ખજાનો

તેણે શ્રેષ્ઠ ખેલાડીથી અત્યંત સફળ કેપ્ટન સુધીની દરેક ભૂમિકામાં ઉત્કૃષ્ટ દેખાવ કર્યો છે. તેને વિશ્વના શાનદાર કેપ્ટન માનવામાં આવે છે. એટલું જ નહીં તેને ક્રિકેટમાંથી નામ, સંપત્તિ અને ખ્યાતિ મળી છે.

જે તેને આજે વિશ્વના સૌથી ધનિક ક્રિકેટરોમાં સ્થાન આપે છે. ઘણા લોકોને ખબર નથી હોતી કે ધોનીને ક્રિકેટ ઉપરાંત બીજા ઘણા શોખ છે. ધોનીને મોંઘી બાઇક અને કારનો સવારી અને માલિકીનો ખૂબ શોખ છે. તો ચાલો જાણીએ કે કઇ કાર ધોનીની કિંમત છે અને તેમાં કઇ કાર શામેલ છે.

ભૂતપૂર્વ ભારતીય કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોની વિશ્વનો બીજો સૌથી ધનિક ક્રિકેટર છે. પ્રથમ ક્રમે સચિન તેંડુલકર છે જેમની કુલ સંપત્તિ 870 કરોડ રૂપિયા છે. તો ધોનીની પાછળ 840 કરોડ રૂપિયાની સંપત્તિ છે. ધોની પાસે દુનિયાની સૌથી મોંઘી કાર છે.

ગ્રાન્ડ પોર્ચ 911: ગ્રાન્ડ પોર્ચ 911 એમએસ ધોનીની કાર કલેક્શનની સૌથી મોંઘી કાર છે. આ સુપરકારની કિંમત આશરે 2.50 કરોડ રૂપિયા છે. તે ફક્ત 4.5 સેકંડમાં 0-100 કિમી પ્રતિ કલાકની ગતિથી વેગ મેળવી શકે છે.

ફેરારી 599 જીટીઓ: એમએસ ધોની પાસે ગ્રાન્ડ પોર્ચ 911 સિવાય એક ભવ્ય ફેરારી 599 જીટીઓ કાર છે. તેની કિંમત આશરે 1.39 કરોડ રૂપિયા છે. આ કાર એક શક્તિશાળી વી -12 એન્જિન સાથે આવે છે. જે 661bhp અને 620Nm ટોર્ક જનરેટ કરી શકે છે. 2011 માં વર્લ્ડ કપ જીત્યા પછી ફેરારીએ માહીને કાર ભેટમાં આપી.

એટલું જ નહીં, માહી એટલે કે ધોનીનો બાઇક પ્રેમ પણ કોઈથી છુપાયો નથી. તેમાં બાઇક કન્ફેડરેટ હેલિકોટ એક્સ 32 પણ છે. તેની કિંમત આશરે 30 લાખ રૂપિયા છે. એમએસ ધોનીએ આ સુંદર બાઇકને 2018 માં તેના સંગ્રહમાં શામેલ કરી હતી. આ બાઇક વિશ્વની સૌથી ઝડપી બાઇક છે જેમાં 2.2 લિટર વી-ટ્વીન છે જે 132hp સુધી પાવર ઉત્પન્ન કરી શકે છે.

પોન્ટિયાક ફાયરબર્ડ ટ્રાન્સ: એમએસ ધોનીએ 2020 માં ક્લાસિક પોન્ટિઅક ફાયરબર્ડ ટ્રાન્સ અમને તેમના કાર સંગ્રહમાં ઉમેર્યા. તેની પત્ની સાક્ષી ધોનીએ આ અમેરિકન મસલ કારની તસવીર તેના ઇન્સ્ટાગ્રામ પર શેર કરી છે. અહેવાલો અનુસાર ધોની કારનો બીજો માલિક છે. તેણે આ ગાડી બીજા હાથમાં લીધી. જેની કિંમત 68 લાખ રૂપિયા છે.

હમર એચ.એચ. 2: એમ.એસ. ધોની મોટે ભાગે તેની હમર એચ 2 સાથે રાંચીના માર્ગો પર ફરતો જોવા મળશે. હમર એચ 2 ની કિંમત આશરે 72 લાખ રૂપિયા છે અને તે વિશ્વની સૌથી શક્તિશાળી કારમાંની એક છે.

મોંઘીદાટ કારના આ સંગ્રહ ઉપરાંત, ધોની પાસે બીજી ઘણી લક્ઝરી અને મોંઘી કારો પણ છે જેમ કે નિસાન જોંગા, જીપ ગ્રાન્ડ ચેરોકી ટ્રેકહોક, લેન્ડ રોવર ફ્રીલેંડર 2, ઓડી ક્યૂ 7. કન્ફેડરેટ હેલકટ એક્સ -32 સિવાય તેની પાસે હાર્લી ડેવિડસન ફેટબોય, કાવાસાકી નીન્જા એચ -2 અને યામાહા આરડી -350 જેવી ઘણી વધુ ખર્ચાળ બાઇકો છે.

જો આપણે ધોનીની પર્સનલ લાઇફ વિશે વાત કરીએ તો તે રાંચી જેવા નાના શહેરનો હતો. તેની કેપ્ટનશીપ હેઠળ ભારતીય ક્રિકેટ ટીમે બે વર્લ્ડ કપ જીત્યા હતા. ધોની તાજેતરમાં જ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્ત થયો છે.

ધોનીનું વતન રાંચીમાં એક સુંદર ઘર છે. તેમણે પોતે આ મકાન ડિઝાઇન કર્યું છે અને તેની કિંમત આશરે છ કરોડ રૂપિયા છે. અહેવાલો અનુસાર, ધોનીનું રાંચીમાં ફાર્મ હાઉસ તેમજ શહેરના જૂના ભાગમાં એક ઘર છે.

હાલમાં તેની પાસે 100 થી વધુ મોટરસાયકલો છે. તેના ગેરેજમાં શ્રેષ્ઠ બાઇકોમાં કાવાસાકી નીન્જા એચ 2, કન્ફેડરેટ હેલ્મેટ, બીએસએ અને નોર્ટન વિંટેજ બાઇક શામેલ છે. બાઇક જ નહીં પરંતુ તેમનું કાર કલેક્શન પણ ક્લાસિક છે.

ચાલો તેના બાઇક સંગ્રહ પર એક નજર કરીએ. યામાહા આરડી 350 એમ્બેસેડર તરીકે ઓળખાય છે. એક સમયે શેરીમાં રાજદૂતનું શાસન હતું. તે સમયે, દરેક બાઇકર આ ટુ વ્હીલર માટે દિવાના હતા. મહેન્દ્રસિંહ ધોનીએ પહેલું ટુ વ્હીલર એમ્બેસેડર બનાવ્યું હતું. જો કે, આ બાઇક હવે રસ્તાઓ પર જોવા મળતી નથી.

ધોનીની બાઇક તેના સુપર બાઇક સંગ્રહનો એક ભાગ છે. આ બાઇકમાં 998 સીસીનું ચાર સિલિન્ડર એન્જિન છે. આ એન્જિન 11000 આરપીએમ પર ટૂ વ્હીલર 200 હોર્સપાવર આપે છે.

આ ટુ-વ્હીલર મોડેલની 2017 એક્સ શો-રૂમ કિંમત 33.30 લાખ રૂપિયા છે. આ બાઇકની દુનિયામાં ફક્ત 150 લોકો છે. દક્ષિણ પૂર્વ એશિયામાં, આ બાઇક ફક્ત મહેન્દ્રસિંહ ધોનીના ગેરેજમાં છે. મહેન્દ્રસિંહ ધોની ઉપરાંત આ બાઇકના માલિકો બ્રાડ પિટ, ટોમ ક્રુઝ અને ડેવિડ બેકહામ જેવા લોકો છે.

કાવાસાકી નીન્જા ઝેડએક્સએક્સ – 14 આર માટે ધોનીનો પ્રેમ deepંડો છે. નીન્જા ઝેડએક્સ -14 આર 1414 સીસી એંજીન દ્વારા સંચાલિત છે જે 300 કિ.મી. પ્રતિ કલાકની ટોચ પર પહોંચી શકે છે.

ભારતીય બજારમાં બાઇકની કિંમત 16.90 લાખ રૂપિયા છે. મહેન્દ્રસિંહ ધોનીના બાઇક સંગ્રહમાં આગળનું નામ હાર્લી ડેવિડસન ફેટબોય છે. આ બાઇક 1690 સીસી એન્જિનથી ચાલે છે જે 65 બીએચપી પાવરનું ઉત્પાદન કરે છે. ધોની ઘણી વાર રાંચીમાં આ ટુ વ્હીલર ચલાવતા જોવા મળે છે. ભારતમાં તેની કિંમત 17 લાખ રૂપિયા છે.

ડુકાટી 1098 એમએસ ધોનીની બાઇક પણ ગેરેજમાં શામેલ છે. પાવર માટે, બાઇક 1099 સીસી એન્જિનથી ચાલે છે જે 160 બીએચપીનું ઉત્પાદન કરે છે. આ બાઇકની કિંમત 25 થી 30 લાખ રૂપિયા રાખવામાં આવી છે.

ધોનીએ તેનો એક ફોટો પણ શેર કર્યો છે. તમારા ઇન્સ્ટાગ્રામ પર બાઇક. આ બાઇક 108.2 સીસી ટુ-સ્ટ્રોક એન્જિનથી ચાલે છે. યામાહાની આરએક્સ 100 સાથે સ્પર્ધા કરવા માટે કંપનીએ આ ટુ-વ્હીલર રજૂ કર્યું હતું.

એમએસ ધોનીના બાઇક સંગ્રહમાં બે ક્લાસિક મોટરસાયકલો પણ શામેલ છે, જેમાંથી એક બીએસએ ગોલ્ડસ્ટાર છે. 100 કિ.મી. પ્રતિ કલાકની ટોચની ગતિએ પહોંચનાર તે પ્રથમ બ્રિટીશ મોટરસાયકલોમાંનું એક હતું.

બાઇકમાં 500 સીસીનું એન્જિન છે. એમએસ ધોનીની બીજી વિંટેજ બાઇક નોર્ટન જ્યુબિલી 250 છે, તેણે આ બાઇકની તસવીર ઇન્સ્ટાગ્રામ પર શેર કરી છે. બાઇકનું નામ જ સૂચવે છે કે તે 250 સીસી એન્જિનથી સજ્જ છે.

About gujju

Check Also

IPLમાં સારું પ્રદર્શન કર્યું તો વર્લ્ડ કપમાં જગ્યા નક્કી: ટી નટરાજન

જમણા હાથનો ઝડપી બોલર ટી નટરાજન હજી પણ તેની ઈજાથી સ્વસ્થ થઈ રહ્યો છે. તેને …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *