Breaking News

શું એક ગોળી પીવાથી કોરોનાથી સાજા થઈ જવાશે? વિશ્વના સૌથી મોટા ડોક્ટરે આપ્યો જવાબ

કોવિડ -19 ની સારવાર માટે રસી રાખવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે પરંતુ તે નીચા સ્તરની બાબત છે. એકલા રસી કંઇ કરશે નહીં. આપણને બીજી પ્રકારની દવાઓની પણ જરૂર પડશે. ઉદાહરણ તરીકે, સ્પ્રે, ઇન્હેલર અથવા ટેબ્લેટ. જો કે, ઓપરેશન સ્પીડ હેઠળ ફાર્માસ્યુટિકલ કંપનીઓને અબજો રૂપિયા આપવામાં આવ્યા છે જેથી તેઓ કોરોનાની ઘટનાઓને ઓછી કરવા માટે રસી બનાવી શકે. પરંતુ રસીનો વાસ્તવિક લાભ શું છે? ફક્ત તે જ તમને કોરોનરી હૃદય રોગની આડઅસરોથી બચાવે છે. કોરોના આથી મરી નથી. તેથી હવે વૈજ્ .ાનિકો અન્ય વિકલ્પો તરફ આગળ વધી રહ્યા છે.

નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ Healthફ હેલ્થ (એનઆઈએચ) હવે વધુ સારી એન્ટિવાયરલ દવાઓ વિકસાવવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી રહી છે. માત્ર કોવિડ -19 માટે જ નહીં, પણ ભાવિ રોગચાળાના નિવારણ અને સારવાર માટે પણ. તાજેતરમાં, યુએસ રાષ્ટ્રપતિ જ B બિડેનની સરકારે યુએસ બચાવ યોજનામાં 3 અબજનું રોકાણ કરવાનું નક્કી કર્યું છે. જેથી કોવિડ -19 રોગચાળા સામે એન્ટિવાયરલ દવાઓ માટે વ્યૂહરચના વિકસાવી શકાય અને એક દવા બનાવી શકાય એટલે કે એક દવા કે જે કોરોના સામે રક્ષણ આપે છે.

રાષ્ટ્રપતિ જ B બીડેનના મુખ્ય તબીબી સલાહકાર ડો. એન્થોની ફૌસીએ જણાવ્યું હતું કે, ભવિષ્યમાં મોથી લઈ શકે તેવી દવાઓ હશે. તે કોવિડ -19 થી સુરક્ષા પૂરી પાડશે. તેમજ લોકો ગંભીર ચેપ અથવા મૃત્યુથી બચી જશે. તમે આ દવાઓ ઘરે આરામથી લઈ શકો છો. કારણ કે કોઈ પણ રોગ માટે ગોળીઓ શ્રેષ્ઠ દવા છે.

યુએસ બચાવ યોજનાનો મોટાભાગનો ભાગ COVID-19 દવાઓના સંશોધન અને ઉત્પાદન પર ખર્ચ કરવામાં આવશે.અબજ ડોલરમાંથી, અંદાજિત 1.2 અબજ અથવા ₹ 8,897 કરોડ, એન્ટિવાયરલ ડ્રગ થેરેપીના વિકાસ માટે પૂરા પાડવામાં આવ્યા છે. આ ઉપચાર માત્ર કોવિડ -19 માટે જ નથી, પરંતુ તે ભવિષ્યમાં સંભવિત રોગચાળાને રોકવા માટે સંબંધિત દવાઓ વિકસાવવામાં પણ મદદ કરશે.

વર્તમાન રોગચાળો એ સ્પષ્ટ કરી દીધું છે કે વાયરસ સામે લડવા માટે આપણને વધુ અસરકારક રસીઓની જરૂર છે. કોઈ રસી 100% અસરકારક અથવા ઘાતક નથી, વિશ્વને વિવિધ પ્રકારની સારવારની જરૂર છે. પરંતુ આ ઉપચાર વિકસાવવામાં સમય લેશે. ત્યાં સુધી લોકોએ રસી લગાવીને તેમની રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત બનાવવી પડશે અને સલામત રહેવાનો પ્રયાસ કરવો પડશે.

About gujju

Check Also

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *