Breaking News

એક પ્રવચન માટે આટલા રૂપિયા ચાર્જ કરે છે જયા કિશોરી,આ રૂપિયાનું જે કરે છે એ જાણીને

મિત્રો, ભારતની સૌથી નાની સાધ્વી જયા કિશોરી વિશે, ભારતની ઘણી છોકરીઓ નાની વયે ઘર છોડીને સાધ્વી બની જાય છે અને ભગવાનની ભક્તિમાં લીન થઈ જાય છે અને આજે અમે તમને ભારતની આવી સુંદર સાધ્વી વિશે જણાવીશું.જેણે પોતાનું ઘર બનાવ્યું હતું. ખૂબ જ નાની ઉંમરે. કુટુંબ છોડીને ભગવાન શ્રીકૃષ્ણની ભક્તિમાં પોતાનું જીવન સમર્પિત કર્યું અને ભગવાન શ્રીકૃષ્ણની ભક્તિમાં લીન થઈ ગયા.

યુવાન સાધ્વી જયા કિશોરીને આજે હજારો ચાહકો મળ્યા છે અને 6 વર્ષની ઉંમરે જયા કિશોરીએ સાધ્વી બનવાનું નક્કી કર્યું હતું અને રમવાની ઉંમરે આ નિર્ણય સાંભળીને બધાને આશ્ચર્ય થયું હતું પરંતુ તેના પરિવારે તેની જીદ સામે નમવું પડ્યું હતું અને આજે તે સાધ્વી જયા કિશોરી છે, હજારો લોકો તેનો મધુર અવાજ સાંભળવા માટે ઉમટે છે અને તે ઉલ્લેખનીય છે કે સુજાનગ bornમાં જન્મેલી સાધ્વી હાલમાં બી.કોમ.નો અભ્યાસ કરે છે અને ભગવાન શ્રીકૃષ્ણમાં ખૂબ માન અને વિશ્વાસ ધરાવે છે.

મિત્રો, આ સુંદર સાધુ છોકરી એક ધાર્મિક સંગીત ગીત કલાકાર પણ છે અને ભારતની સૌથી સુંદર સાધુ યુવતીનું નામ જયા કિશોરી જી છે અને તેનો જન્મ 13 જુલાઈ 1996 ના રોજ રાજસ્થાનના સુજાનગ  શહેરમાં થયો હતો. જયા કિશોરી જી શ્રીકૃષ્ણજીને નાનપણથી જ તેમના ભગવાન માનતા હતા અને તમને જણાવી દઇએ કે, આ 24 વર્ષીય સાધ્વી રાજસ્થાનની જયા કિશોરી ધર છે અને આ નન જયા કિશોરી ઘણા સ્થળોએ અને આટલી નાની ઉંમરે પ્રવચનો આપે છે, આ સાધ્વી તેને પોતાની એક વિશેષ ઓળખ મળી છે.

મિત્રો જયા કિશોરી એક પ્રખ્યાત વાર્તા લેખક છે. તે દેશ-વિદેશમાં નાના બૈના માયરા અને શ્રી મેડ ભાગવતની વાર્તા સંભળાવે છે અને જ્યાં પણ તેમની વાર્તા છે ત્યાં હજારો લોકો તેમની પાસે આવે છે અને સોશિયલ મીડિયા પર તેની પ્રશંસક ફોલોઅન છે તેમજ સોશ્યલ મીડિયા પર તેમની વાર્તા લોકોને ગમે છે. અને આ કિશોર વયે પ્રેરક વક્તા પણ છે. જયા કિશોરીની ફી અને તેની વાર્તાઓની કિંમત વિશે ઇન્ટરનેટ પર ઘણું શોધવામાં આવી રહ્યું છે અને પછી આજે અમે તમને બતાવીશું કે જયા કિશોરીની વાર્તા કહેવા માટે કેટલો ખર્ચ થાય છે અને તેની ફી કેટલી છે.

તો મિત્રો, જયા કિશોરીની ઓફિસથી મળેલી માહિતી પ્રમાણે, જયકિશોરી જી એક વાર્તા માટે 9 લાખ 50 હજાર રૂપિયા લે છે અને આ ફીનો અડધો ભાગ એટલે કે 4 લાખ 25 હજાર વાર્તા પહેલા અગાઉથી લેવાય છે અને બાકીના પૈસા ક્યારે લેવામાં આવ્યા હતા જાઓ.

વાર્તા પૂર્ણ થઈ ગઈ છે. જણાવી દઈએ કે જયા કિશોરી કથાથી નાણાં નાણાંનો એક ભાગ નારાયણ સેવા સંસ્થાને દાનમાં આપે છે. જ્યાં આ સંસ્થા અપંગ લોકોની સેવા કરે છે. જેમાં ખાસ કરીને વિકલાંગોને આર્થિક સહાય આપવામાં આવે છે.

મિત્રો જયા કિશોરીએ એક મુલાકાતમાં જણાવ્યું હતું કે તે વિકલાંગોને મદદ કરી શકતી નથી કારણ કે તે વાર્તામાં વ્યસ્ત છે અને તેમની સેવા કરવાનો સમય નથી અને તેથી તે ચેરિટી દ્વારા અપંગોની સેવા કરવાનો પ્રયત્ન કરે છે અને આટલું જ નહીં, કોઈ જયા કિશોરી જી પણ યોગદાન આપે છે તેમની સામાજિક કમાણીમાં મોટી કમાણી અને જયા કિશોરીએ વૃક્ષારોપણ અને બેટી બચાવો, બેટી પવો, તેની સત્તાવાર વેબસાઇટ હું જયા કિશોરી ડોટ કોમ માટે ફાળો આપ્યો છે.

મિત્રો, જયા કિશોરી જાગૃતિ લાવવાની સાથે સામાજિક અને ધાર્મિક પ્રવૃત્તિઓ માટે કામ કરે છે અને તેણીએ ઘણા પ્રેરક સેમિનાર પણ યોજ્યા છે જેમાં તે સમાજને વધુ સારી રીતે આગળ વધારવાનો પ્રયત્ન કરે છે અને તે જ સમયે લોકોના પ્રશ્નોના જવાબો આપે છે.

રૂપિયા પરંતુ તે જ સમયે સેવાના ભાવે તે નાણાંનો ઉપયોગ કરે છે જે આજના સમયમાં એક મહાન માનવતા છે અને આવી વ્યક્તિને શોધવું ખૂબ મુશ્કેલ છે.

મિત્રો, આ સિવાય જયા કિશોરી જીને ધાર્મિક સંગીતમાં પણ ખૂબ રસ હતો અને તેથી જ જયા કિશોરી જીએ નાનપણથી જ કૃષ્ણની ઉપાસના શરૂ કરી હતી અને ઘર છોડ્યા પછી, તે કૃષ્ણની ભક્તિમાં લીન થઈ ગઈ હતી અને ખૂબ જ નાની ઉંમરે, જયા કિશોરી જી.એ.એ સાબિત કર્યું કે ભગવાન આપણી ચારે બાજુ છે કોઈક રૂપ અસ્તિત્વમાં હોવું જ જોઇએ અને તેથી જ આજે જયા કિશોરી જી તેમના સ્વરૂપ, મન, હૃદય અને વાણીથી આખા ભારતમાં ખૂબ પ્રખ્યાત થઈ છે.

About gujju

Check Also

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *